[Trao Giải] Em xin hỏi tac dụng việc đánh cầu bật tường..

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi skylinex, 8/1/15.

1. skylinex

skylinex Thành viên Chính thức

E đập tường được 1 tuần nay rồi ạ. E thấy có tác dụng là đỡ quả smash hiệu quả hơn. Khôg biết còn gì nẽa và tập như nào để tăg cổ tay để vẩy cầu cao và sâu. E xin hết...:juggle:

2. caulongvt

caulongvt Thành viên Chính thức

Đập tường giúp bạn tập phản xạ cầu nhanh hơn, việc nầy khác với tập lục cổ tay bạn à! Thân!!!

3. Thanhbn

Thanhbn Thành viên mới

Hồi mới tập đánh em cũng tập đánh cầu bật tường, cũng nhanh lên tay phết :54:

Còn cách tập ntn thì bác thử tham khảo cái này xem sao: https://www.youtube.com/watch?v=VYEiH_3ULjs :18:

4. voltriczforce

voltriczforce Thành viên Tích cực

Tập món này phản xạ tốt lắm :) Từ hồi mình học lớp 7. Nhà thường xuyên 1 mình nên mình toàn đánh vào tường, rồi chơi được cả skill vòng tay qua hông chắn cầu smash các kiểu cũng từ trò phản tường này mà ra.. Mình thấy luyện phản xạ, cổ tay và cảm giác cầu cũng rất tốt. Đến bây giờ, mặc dù mắt mình cận 3.5 độ nhưng k bao giờ đeo kính đánh mà chỉ đánh theo phản xạ mà cũng khá tốt :)

5. badauyeu

badauyeu Thành viên mới

Ngoài ra bác có thể tập nhảy đập bật tường xong đỡ cầu lúc bật ra. Giúp tăng phản xạ của bản thân với những trường hợp nhảy lên đập cầu xong xuống để đỡ cầu :)

6. letubg91

letubg91 Thành viên Chính thức

Đập tường giúp bạn tập phản xạ cầu nhanh hơn, việc nầy khác với tập lục cổ tay bạn à

Đang tải...