[Khác] Em thắc mắc vợt căng 6 nút ở Minh Phương.

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi skylinex, 28/2/15.

1. skylinex

skylinex Thành viên Chính thức

Hôm nay đi đánh cầm vợt của ông anh thì giật mình vì có tới 6 nút. ( em thấy lạ vì lượn lờ 4rum chưa thấy cao thủ nào nói về 6 nút ).
    Hỏi ra thì bảo mua và căng luôn ở MP. Em thắc mắc ko biết căng vậy có lạ lắm khôg nhỉ. Hay bên chị MP căng vậy cho đẹp :trampol:

2. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Sak, đan 6 nút thì chỉ có thể là nối thêm dây thôi. Vợt chuẩn thì chỉ có đan 2 nút hoặc 4 nút thôi.

3. Blackkiller

Blackkiller Thành viên Tích cực

6 nút là dây tiết kiệm r :))

4. dgpro2012

Thắt 8 hay 10 nút còn đc nữa là 6 nút.

5. skylinex

8 nút 10 nút em gặp rồi. Mấy ông già hay căng vậy để tiết kiệm ấy.
    Còn đây vợt mới tinh. Căng tại MP luôn mà 6 nút. Liệu có phải bà chủ rảnh rỗi nên cắt làm 3 rồi đân khôg nhỉ.

6. dgpro2012

Điều này phải hỏi trực tiếp chị ấy thôi.

7. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

Bác chụp cho ace xem hình là biết ngay. Lúc trước mình căng ở MP, lúc căng bị xoán và đứt dây, sau đó họ xiết lại và căng tiếp, nên thành 6 nút.

8. dgpro2012

Đúng ra bác phải yêu cầu họ thay dây mới chứ sao lại để như vậy. Có lần em ở cửa hàng Fleet 14A Lê Trực nhân viên đang đan vợt cho khách, khi đưa vào máy để kéo thì khi kéo đến hết 2/3 dây ngang thì dây bị đứt thành ra phải cắt đi thay dây mới cho khách.

9. skylinex

Ok mấy hôm nữa em sẽ chụp cho. Vì ông này chả biết gì về vợt. Đi mua chỉ vợt rồi người ta căng cho thôi.

10. antuananhhd

Lúc đó em hỏi là đứt dây à? Người căng không nói gì cả, sau đó em mang về nhà mới thấy là có nối dây ở đoạn 2/3 dây ngang. Sau đó em gọi lại thì chị Phương bảo là vẫn đánh bình thường được, người ta căng nhiều đoạn vẫn đánh được mà. Nên em cũng ok, không ngờ sau đó em đang trên đi bộ ra bến xe bus cầm vợt về quê thì nghe tạch, cước tự đứt luôn. Em gọi điện lại cho chị P và sau đó được cửa hàng căng lại cho sợi 65Ti khác bác ạ. Nhà em ở Cổ Nhuế đi lên MP xa lắm, nhưng mà e cũng cố lên để xem MP xử lý thế nào. Lúc gọi điện thoại bên MP cứ một mực bảo em là do ko hài lòng vì cước đứt nên đã cắt cước đi giống kiểu em ăn vạ vậy. Em ko hài lòng vì điều đó và phải mất nhiều công đi lại, chờ đợi nhưng MP cũng ko lấy thêm tiền cước của e. Vì cước của em là mua kèm theo vợt ở chỗ Mạnh Lâm Sport và mang ra MP căng (đã trả tiền công 20K). Ít nhất MP cũng có trách nhiệm hơn trong mắt em, khi em gọi cho Mạnh Lâm bảo là cước như vậy thì cũng ko bảo em mang cước đến kiểm tra mà chối luôn trách nhiệm. Vì thế sau này em gần như ko bao giờ đến Mạnh Lâm mua hàng nữa phần vì cũng có nhiều lựa chọn giá tốt rồi và em ko thích thái độ vô trách nhiệm.

11. dgpro2012

Em nghĩ xác suất cước lỗi cũng có nhưng ko cao, chủ yếu là do người căng kém nên gây ra đứt cước, thêm 1 trường hợp thứ 3 nữa là do các ren vợt quá mòn dẫn đến khi kéo dây gây ra đứt cước. Em căng vợt cũng đc 1 năm nhưng chưa bị đứt cước trong khi đan.

12. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Ở Việt Nam, dù căng cước ở bất cứ chỗ nào đều hên/xui hết. Em chơi cầu được hơn 1 năm thôi nhưng nhiều lần gặp rắc rối khi căng vợt rồi, méo có vênh có mà sập vợt sụt gen cũng có. Không phải một nơi mà vài nơi. Do kĩ thuật căng vợt ở VN theo xu hướng số lượng hơn chất lượng.

Căng dây của cửa hàng thì nếu bị đứt dây hay dây có vấn đề thì xử lý đơn giản. Nhưng mang dây theo thì phức tạp hơn nhiều vì bên bán thì chắc chắn là dây xịn, bên căng thì bảo dây lỗi (hoàn toàn có thể có). Mình ở giữa thì chịu thiệt và gặp phiền phức, nên mặc dù em có thể mua được dây giá rẻ, em vẫn căng dây của cửa hàng, cho lành!

Giống với việc mua vợt căng xong bị sập. Bên căng sẽ nói do vợt lỗi, bên bán vợt sẽ nói do người căng kém :))

13. tuoidaythi

tuoidaythi Thành viên Tích cực

khả năng ông bạn đề nghị căng 4 nút, trong đó dây thứ 2 khi căng lên bị đứt thành ra 6 nút ấy mà. Chả ảnh hưởng gì đâu, các thánh đừng phán chị Phương làm ăn ko uy tín nhé, ko phải tự nhiên mà hầu hết dân chơi cầu lông đều biết tới Minh Phương Sports.

14. antuananhhd

Ko có ace nào phán MP làm ăn không uy tín cả anh ạ. Bản thân em sau này cũng vẫn đến MP mua hàng. Uy tín là một chuyện và việc phục vụ dẫn đến bị đứt cước do trình độ căng và sự không cẩn thận dường như ko đồng nhất anh ạ. Lúc em mang vợt ra căng lại, thì thì cũng bảo trường hợp của em quá hy hữu, chưa gặp bao giờ.

15. anhtuan0117

anhtuan0117 Thành viên Tích cực

nói thật chứ mua đồ chỗ chị Phương ok chứ em chẳng còn mấy khi căng ở đấy, cách chỗ chị P độ 200m có hàng căng ổn hơn :D

16. skylinex

Hehe. Ông ý có biết gì về vợt đâu mà bảo người ta căng 4 nút. Em có nói gì bên Mp khôg uy tín đâu. E chỉ thắc mắc về căng cước thôi. Chứ mua vợt + giầy thì đấy là địa chỉ đầu tiên e tìm tới ở HN.

17. MinhPhuongSport

MinhPhuongSport Kinh doanh chuyên nghiệp

Bạn hỏi xem người sử dụng mua vợt mới khi vợt đã căng sẵn dây hay mua vợt rồi mới căng dây. Trong quá trình căng dây thi thoảng cũng có xảy ra lỗi khách quan hay chủ quan mà dây bị lỗi( lỗi do đan, lỗi do gen vợt, lỗi do dây, lỗi do người căng...) .Hoặc có thể xử lí lại dây đó ngay trên vợt khi thấy dây vẫn đảm bảo chất lượng và người chơi không cầu kì hoặc thay dây mới cho khách.Dây bị lỗi 1 đoạn đó chúng tôi cắt phần bị lỗi và căng vào vợt mới để bán với giá rẻ hơn giá trị thực của vợt và dây( chúng tôi tận dụng nó bởi dây đó còn tốt hơn cả những đoạn dây mà nhiều bác căng dây tíết kiệm) . Muốn biết rõ hơn bạn hỏi trực tiếp người chủ cây vợt đó và cần thông tin gì bạn liên lạc với chúng tôi 0983192206- 0983800183. Cảm ơn bạn.

18. voltriczforce

voltriczforce Thành viên Tích cực

Căng vợt ở chỗ chị Phương cũng 2 lần dính cùng 1 vấn đề, và mình phát hiện ra là do người đan dây.

Thường là có 4 người nếu tính cả chị Phương thì phải. Linh thì đan OK, chị P đan cũng OK, còn 1 em nữa gầy gầy đan 2 lần cho mình là mình đứt ngay cước ở séc đầu tiên.
    Mình phát hiện ra là do có 1 hôm đan cả 2 cây zsp cước 65ti cùng 1 lúc ở đây, nên Linh cầm đan dây 1 cây và em kia cầm 1 cây. sau đó thì đánh séc đầu tiên cái vợt em kia đan đã đứt rồi, giống y chang lần đầu đứt-cũng do e ấy đan.
    Nên là các lần sau, mình căng toàn phảibảo em Linh đan dây thôi :D

19. dgpro2012

Nếu như bác nói thì do em ấy kéo cước ko đều tay chăng?

20. antuananhhd

Linh là em béo hay là em gầy hả bác? Cái người căng vợt cùng chị P, dường như kinh nghiệm không có mấy. Ngay như hôm trước em mua đồ, hỏi mua quấn cán Baloli, chị này đưa cho quấn loại có lỗ. Em bảo là ko có loại không lỗ à? Chị này bảo là Baloli làm gì có loại không lỗ hả em? Rõ ràng trên website MP là ảnh quấn Baloli không có lỗ và em cũng đã từng dùng Baloli không lỗ mà.

Đang tải...