Em nên chọn phương án nào đây các bác ???

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi tuananhnguyen3011, 15/9/13.

1. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

Tình hình là em vừa kiếm được 1 khoản kha khá nên muốn đầu tư thêm 1 2 cây vợt mới. Sau hơn 1 năm chinh chiến em vẫn đang gắn bó với woven 1000 (dù có lúc tưởng phải bỏ cl vì chấn thương)

Em xin mạn phép hỏi các bác trên diễn đàn mình là em có nên trải nghiệm vợt khác (arc 11 chẳng hạn) hay là sắm thêm 1 đôi woven 1000 nữa để tiếp tục gắn bó, em phân vân quá các bác ạ, mong nhận được lời tư vấn từ ae diễn đàn :)

Em xin chân thành cảm ơn :)

2. diao8x

diao8x Thành viên Năng nổ

Bác cưới em arc 11 đi :) đã lắm :D

3. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Mua 1 cây Arc 11 hoặc 1 cây Voltric ZF, và 1 cây NR 800 hoặc ZSPD đi bác

4. tuananhnguyen3011

VT ZF chắc chắn em ko chiến được r bác ạ, em ko chơi được vợt nặng đầu :) em đang phân vân arc 11 và NZS, nhưng mà có phần lăn tăn về khả năng thuần 2 em này bác ạ, hj

5. blackmaster3000

blackmaster3000 Thành viên Tích cực

vt70 3U đi :D..4u cũng đc..nặng trung bình cứng trung bình :D

6. tuananhnguyen3011

em tiên phong mua cây này cách đây 1 năm rưỡi rồi bác ạ, chịu ko thuần nổi và bán đi sau 2 tuần :p

7. blackmaster3000

blackmaster3000 Thành viên Tích cực

vậy thì arc11 rồi hihi.

8. tuananhnguyen3011

ah, ý em muốn tham khảo các bác là nên tiếp tục dùng "cơm" hay là sắm "phở" về ấy ^^ em bị trên dưới 10 vụ "phở" ko thuần được r nên bgio run tay lắm bác ạ :D

9. kiemma

Bác thuần bao lâu mà hok thuần được. Ngta nói kiếm tốt, ngựa hay phải tốn thời gian mới thuần được mới tang độ hấp dẫn. Thí dụ, bác đang cưa cẩm 1 e mà e nó gật đầu chịu bác lien, bác vui thì vui nhưng sau này làm sao có chiến tích kể cho con bác nghe. Vợt cũng vậy đấy. Thuần hok dc 1 tuần thì 2 tuần vài tháng. E mới mua con Apacs Tantrum 200, ban đầu oánh lưới cứ tưng tưng, 1 ngày sau là e bỏ lưới y chang cây Arc FB. Mà nói chung phải tìm 1 cây vợt phù hợp với mình. Phải cầm và đánh thử cảm nhận, nếu dc thì nên mượn a e trong sân cầm thử, đầm tay vừa tay thì mua. Hok thì mua rùi bán lại uổng, mất giá.

Nanoray là dòng dễ đánh, e đang đánh cây NR 800 nè bác, chuyên đánh đơn. Ý là e nó bị sụp, e đi hàn lại mà đánh vẫn ngon phết. Nanoray ZSPD thì e nghĩ hơi nặng tí, bổ sung tính năng công cho dòng Nanoray thui

10. tuananhnguyen3011

thường thì em sẽ đánh khoảng 1 2 tuần độ để xem khả năng xử lý của em nó thế nào rồi qu định bác ạ :) thường thì em ít có điều kiện được thử vợt vì chỗ em đánh các bác ấy toàn chơi fleet thôi, ít người đánh YN high-end lắm :) thế nên toàn tự sắm về thử rồi lại gả đi bác ạ, thế nên em mới dính phốt nhiều vụ "phở" như vầy :D
    Nghe nói NZS cứng hơn cả arc 11 nên hơi run bác ạ ^^

11. kiemma

bác nói sao chứ e thấy than cứng đánh phê bác ạ. Mà nói chung cũng quen. E hả, mún mua cây nào ra tiệm cầm, thấy hợp tay. Ok, dớt e lien. Thuần hay hok là để sau. Nhưng e tự tin thuần dc e nó

12. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Arc 11 TH là sự lựa chọn đúng đắn :))

13. Khởi Động

Khởi Động Thành viên Tích cực

Nghe bác chủ thớt tả, em thấy bác không sài được vợt nặng đầu, cũng không sài được vợt cứng. Quả này thì nguy rồi :). Đánh vợt thì phải vợt gì cũng chiến được chứ. Rồi theo đánh đôi, đánh đơn, đánh nam nữ, đánh cặp với người giỏi hơn, đánh cặp với người kém hơn.... Thì lúc đó mới bắt đầu chọn vợt chứ. Em nghĩ bác lên rèn cổ tay đi. Quay chai nước, hay lấy cái cán lau nhà mà quay tay. Tuyệt đối ko được luyện bằng cái gì to hơn cán vợt, như vợt tennis chẳng hạn. Bác luyện chăm chỉ, lúc đầu hơi nhạt, nhưng sau khoảng 1 tháng là vợt bác cũng chiến được hết. Em luyện bằng cái của cái chổi lau nhà. Bẻ phần lau đi, chỉ lấy phần cán. Nó nhỏ hơn cán vợt, lên lúc chuyển sang cầm vợt nó rất thật tay. Và vợt gì em cũng chiến được hết :)

14. tuananhnguyen3011

hì, đúng là em yếu tay thật bác ạ, cơ mà em hay đánh vợt cứng và cân bằng kiểu arc 10 cũng chiến ổn ^^ cảm ơn bác nhiều nhé, cơ mà tập thế là cứ cầm quay số 8 hay thế nào hả bác :)

15. Khởi Động

Bác giơ tay ra trước vuông góc với người rồi cứ thế quay số 8 thôi, quay bằng cổ tay thôi. Cánh chỉ hơi xoay theo thôi. Chứ đừng múa may lung tung hỏng hết đồ xung quanh. Mà lại ăn hết vào bắp tay, cổ tay chẳng khỏe lên gì :D

16. tuananhnguyen3011

hị hị, hầu hết các bác đều ủng hộ em cưới "phở" thay vì "cơm" :p thank bác nhé ^^

17. Khởi Động

Em hay công, lên vợt cân bằng đánh khó chịu lắm. Đập hết sức nó cũng không được như ý.

18. tuananhnguyen3011

thế thì về mặt thể lực em phải chào thua bác là chắc r ^^ em thiên về cầu nhanh, smash chỉ khi nào non cầu thôi :)

19. donkeybap

donkeybap Thành viên Tích cực

Sắm vợt mới mà thấy ngon thì bác xem xét đẩy con fleet 1000 đi nhé

20. No Star Where

No Star Where Thành viên Tích cực

Cưới Phở về đi :p
    Nhiều người Hóng lắm đấy :))

Đang tải...