[Trao Giải] Em mới tập chơi, muốn tìm vợt phù hợp tầm 1.5-2tr!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi dienmaykimson9999, 28/12/13.

1. dienmaykimson9999

dienmaykimson9999 Thành viên Chính thức

Như tiêu đề, em mới tập chơi chừng 8 tháng, theo đánh giá của mọi người thì em có cổ tay tốt, em cũng muốn lối chơi tấn công thì nên mua vợt của hãng nào trong tầm 1.5-2tr thì dùng ổn ạ, em đang chơi cây MP22 ạ. Cảm ơn mọi người góp ý!

2. thelier9293

thelier9293 Thành viên Tích cực

Chào bác, bác thấy mọi người bảo bác có cổ tay tốt, nhưng là mới chơi, theo em đừng nên hứng lên mà mua vợt công nhé - nhanh hỏng cổ tay + nhanh chán vợt lắm, em chơi 8 năm rồi, vừa mua qua 2 cây vợt 1 công và 1 thiên công (Fleet FT -200 nano + Fleet excalibur80, lúc đầu chơi thích lắm, vì mình đập cũng khủng, nhưng phải bán gấp vì chơi chỉ đc 3 trận là thấm mệt và chơi gần 2 tháng em thấy chán hẳn ( mỗi cây chơi đc 2 tháng @@ ). Bây giờ em xài vợt cân bằng thôi Lining tp101b. Vậy chốt lại em khuyên bác mua vợt cân bằng , tầm giá ấy mua con như của em cũng được 1 củ 960k-chính hãng, còn ko thì bác dùng UC 3600 cũng hay( hơi thiên công xíu thôi) , còn không nữa thì Fleet plus 555 ( cân bằng thiên về thủ, dẻo). Thân! :3 , đấy là những cây em đã từng chơi qua, còn bác nên tìm hiểu thêm về dòng Vic và Yonex nữa, tầm giá đó nhiều cây ngon lắm, seach mấy bác trên forum này mà mua đc cây Voltric thì cũng hợp với bác lắm đó. Thân !

1 person likes this.
  3. hungdaicuong

hungdaicuong Thành viên Tích cực

nói chung đừng có mua vợt công! đánh phong trào vợt cân bằng hợp lý nhất tầm 1,5 đến 2 củ nên mua của fleet 14A lê trực có tank 505 hoặc fleet 555 thêm tiền có con vol 7 cũng hợp lý nhưng hơi khó thuần hoặc con T200 cũng được ! mình thì đang đánh T200 và vol 7 cảm giác thì T200 dễ thuần hơn vol 7 nhưng cũng còn tùy xem bạn thế nào nữa chứ tư vấn chỉ được thế thôi

4. dienmaykimson9999

Cảm ơn bác, em cũng mới chơi nên chưa biết nhiều, em sẽ tìm hiểu thêm để mua được cây vợt ưng ý nhất!

5. dienmaykimson9999

Mình cũng thích vợt Yonex, Fleet chưa thử bao giờ ạ. Chắc phải chọn vợt cân bằng thôi, mình mới chơi nên cũng ít kinh nghiệm. TKS

6. hungdaicuong

em chơi cầu được khoảng 3 năm cũng như bác cổ tay thuộc loại búa máy nên vác con kumpoo 2300 về nặng đánh được 2 séc là oải ngồi thở từ đó cạch luôn dòng vợt nặng đầu fleet em trước đánh con 555 rồi đánh cũng sướng lắm dễ thuần nhưng có ông bạn thích nên để lại hi hi chúc bác sớm có vợt

7. thelier9293

chúc bác kiếm được em vợ ưng ý :a11::a11::a11:

8. dienmaykimson9999

Vâng, em thấy thích 1 trong 2 con Voltric 7 hoặc 9 không biết có ổn cho người mới chơi không nhỉ?

9. shandong

shandong Thành viên Tích cực

kinh nghiệm rất hay là bác giao lưu nhiều cầm thử 1 số dòng vợt hợp thể lực và lối chơi của bác,lưu ý nhỏ là khi đánh thấy thoải mái và nghỉ ko bị mỏi vai hoặc đau cổ tay là hợp dòng vợt,sau này còn có thể điều chỉnh tăng sức căng cước

10. cunconkimthu

cunconkimthu Thành viên Tích cực

Vote cho vol 7, thik lắm :kuschel:

11. dienmaykimson9999

Chắc là mai phải mượn cầm thử vài cây vợt của ae trong CLB để kiểm nghiệm thêm!

12. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Sao con hexagon 2300 này em thấy dễ đánh thế nhờ :( em thấy nó chưa ăn thua gì. Vì sân em lúc trước trong SG có 1 anh đánh 2 cây kumpoo 2300 màu đỏ đúng k bác. Hầu như các cây vợt em không phải mất công thuần trừ vợt 4U và nhẹ đầu là không đánh nổi :((

13. dienmaykimson9999

Em quyết tâm mua cây Vol 7 hoặc 9, bác nào có kinh nghiệm với 2 cây này cho em cảm nhận để em chọn với ạ. TKS

14. thelier9293

hơi đầm tay đó bạn, dòng voltric thiên công chút. nặng đầu. căng 11kg chơi cũng mệt phết đấy, chơi dòng đó phải có 1 con nữa sơ cua, ko dự là bác chỉ nhích đc 2-3 trận rồi... ngồi thở :hi::hi::hi::hi::hi:

15. dienmaykimson9999

Hị hị, tưởng dòng Vol 7 là dòng cân bằng chứ nhỉ? Cũng có sơ cua con MP22 dùng tạm rùi, mua thêm con Vol 7 nữa chắc ổn! Cũng là cơ hội để luyện tập thêm sức mạnh! :)

16. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Vol 7 chắc đánh dễ đó bác ah, vợt có 4U , cũng không nặng đầu lắm. Mà tốt nhất là xúc em Voltric 3 màu đỏ giá chỉ tầm 1tr3 thôi, nhẹ nhàng tình cảm có khi lại hợp với bác ấy chứ. Dòng Vol đánh hao sức lắm, nếu có thể lực tốt mới kham nổi.

17. thelier9293

Bên sân em có bác cầm con voltric 9, cơ mà đập sướng lắm, cái đầu nó to thế kia mà :Dog (3): , nói chung dòng voltric nó to đầu, em nghĩ thiên công 1 chút :v , thêm tiền mua con voltric 70 chơi đã hơn nhiều :v

18. taekkyon

taekkyon Thành viên Tích cực

Mới tập chơi nên dùng vợt cân bằng, Bác nào cổ tay khỏe máu chém sớm thì tìm vợt Thiên công mà thân dẻo tí. Dòng yonex omega, lining uc 3620 phù hợp và giá tiền tầm 1 triệu 4 đổ lại. Đừng mua vợt chuyên công sớm tốn dầu bóp cơ

19. hungdaicuong

vâng bác à đánh tạm được nhưng độ bền hơi kém vừa hết bảo hành thì tự nứt bó tay với cái hãng này hi hi dòng vợt này đánh hôm đầu thì thấy thích càng đánh càng chán bác à

20. InazumaVoltric

InazumaVoltric Thành viên Tích cực

Li-Ning Tp101B, chuẩn không cần chỉnh. Em này cầm đâmf tay, đập sướng, thủ hay. Giá: 1tr960k

Đang tải...