[Trao Giải] EM mới chơi, muốn mua vợt Voltric 7. Nhờ cả nhà tư vấn!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi dienmaykimson9999, 30/12/13.

1. dienmaykimson9999

dienmaykimson9999 Thành viên Chính thức

Như tiêu đề, em mới chơi được cỡ 7 tháng, năm nay đã 31 tuổi rồi( chơi hơi muộn), tự cảm thấy mình có cổ tay khỏe, em xem trên các trang mạng và thấy khá kết em Yonex Voltric 7, liệu em có nên mua về để chơi không ạ? Các bác có nhiều kinh nghiệm với em nó xin cho em vài chia sẻ để em tham khảo mua 1 cây vợt phù hợp với bản thân! Xin cảm ơn cả nhà!

2. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

Cây này là hot nhất tầm trung của Yonex vì nó dễ đánh nên chắc cũng hợp với anh, ngoài Yonex ra thì còn một số cây khác rẻ hơn mà cũng hợp với người mới đánh như Apacs Tantrum 200 anh nhé. Chúc anh chọn vợt hợp với bản thân :D

1 person likes this.
  3. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Bác đánh thử đi ạ. Vợt phải tự tay mình đánh mới biết được. Như em giờ mọi người tư vấn là một phần, phần quan trọng nhất vẫn là phải tự tay mình cầm để cảm nhận.

1 person likes this.
  4. cuong91nd

cuong91nd Thành viên Chính thức

em đang dùng 1 em của anh manhlamsport đánh khá hay anh ạ. bền nữa. em quẹt sân bê tông bao nhiêu lần mà vẫn ok. em này dễ thuần mà công khá hay

1 person likes this.
  5. dienmaykimson9999

Vâng, cảm ơn ae góp ý, mình thấy mọi người nói cây này hơi thiên công một chút, đánh dễ mất sức. Chỉ sợ ôm em ấy về chơi không được bao lâu đã phải nhập viện nên cũng đang tìm hiểu ạ! :D

6. trinhanbk

trinhanbk Gãy vợt

Bác tự nhận mình cổ tay khá khỏe thì có thể chiến được e nó rồi đấy. E thấy cây Vol 7 bản 2013 là đẹp nhất.

1 person likes this.
  7. dienmaykimson9999

Vâng, chắc là nghiên cứu 1 2 ngày rồi xúc thôi! TKS bác.

8. thelier9293

thelier9293 Thành viên Tích cực

Hò bác muốn mua vợt này, thì nên xem ai có chwoi thử 1-2 trân trước đã chuẩn tay hãy mua!

9. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Cây này e đang có sẵn hàng mã tw a nhé :D a có thể tham khảo thêm, diễn đàn cũng nhiều ae dùng r đấy a :)

1 person likes this.
  10. tranthang

tranthang Thành viên mới

voltric 7 công cực hay bạn à mình đang dùng 1 cái đập cầu cha của sướng nhưng tay vẫn bị đau cơ đó .

11. tunguyen6886

tunguyen6886 Thành viên Tích cực

Một điểm lưu ý là bác phải xác định cách chơi của mình. Nếu thích công, kiểu di chuyển tốt, nhẩy đập, đánh nhanh và mạnh thì mới chọn em này. Vợt này phù hợp cho các bạn thích chơi công nhưng cổ tay còn yếu, vợt cũng nhẹ thôi nhưng dùng để phòng thủ và ve trái thì cũng chán . Em thấy đa phần khi có tuổi thường chọn vợt công thủ toàn diện và thủ để dễ đánh điều cầu và bỏ nhỏ chính xác hơn . Một số người cũng hay nhầm lẫn giữa tay to do tập tạ và cổ tay dẻo để smash , thực tế cho thấy rất nhiều đồng chí tay to đùng vào sân smash vẫn xịt ! Chủ thớt nên xác định lại cách chơi của mình rồi chọn vợt. Các cây công thủ toàn diện tầm trung có dòng fleet , tantum ...

1 person likes this.
  12. dienmaykimson9999

Căng quá nhỉ, mới tập được có 7 tháng mà rinh em này về xong đánh 1 tuần rồi giải nghệ luôn thì bỏ xừ! :D

13. dienmaykimson9999

Bác khuyên chuẩn quá, kiểu này phải xem lại mới được.

14. cunconkimthu

cunconkimthu Thành viên Tích cực

đmới đánh ko nên dùng mấy em này, mệt mỏi lắm

15. Blackkiller

Blackkiller Thành viên Tích cực

chơi mới thì k nên đánh vol 7 cây này cứng mà :))

16. hoanle038

hoanle038 Thành viên Tích cực

Bác cứ Quất thôi miễn là Bác thích có thích thì ms đánh đc nếu khó thuần Bác cứ căng thấp rồi lên dần chúc Bác nhanh có lựa chọn :))

17. longtg

longtg Thành viên Tích cực

xúc thôi a ơi, cây này dễ chơi mà, cây này nhẹ và cứng thích hợp cho người mới chơi

18. taekkyon

taekkyon Thành viên Tích cực

Đánh 7 tháng xúc đc rồi. Mua thêm tantrum 200 thay đổi cho nó thoải mái. Hoặc lining uc 3620 thấy đánh cũng khá tốt

Đang tải...