Em đang phân vân giữa voltric 50 và Vol tric 7!!!!!

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi nquocthaitv, 2/6/13.

1. nquocthaitv

nquocthaitv Thành viên mới

ai đã từng đánh cây vol 50 xin cho chút ý kiến, nhìn thấy em nó đẹp quá định rớt về nhà mà không biết có thuần được em không

2. uyenco90

uyenco90 Thành viên Tích cực

lúc em nó mới ra cũng có anh em trên diễn đàn rước về rồi lại bán vội kêu khó thuần..m thì chưa dc cầm em nó nhưng thấy vol7 đánh khá ổn..

3. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

Con này mình cũng đc nhìn qua vài lần ( trong shop :D ) nhưng chưa đc thử bao h. Nhìn khá bắt mắt, mỗi tội là tìm kiếm trên mạng rất ít thông tin review về em này, cũng chưa gặp ai đánh :D pro nào dùng rồi vào cho bạn ấy ý kiến nào :p

4. thienphuc1207

thienphuc1207 Thành viên Chính thức

Tầm tiền đó thì vol 9 LTD cũg khá đẹp và tốt đó bạn

5. nquocthaitv

Voltric9 ltd không có 4U bạn vol50 có cả 3 và 4U màu rất được mình muốn xin cảm nhận của pro nào đã dùng qua, chứ xem thông tin vol 50 nặng đầu hơn cả vol 9 va 5 đứng thứ 3 sau vol80 va zf :63:

6. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

Cái anh em mà bác nói tới chính là em đây ạ :)). Mua 3U VT50 về đánh chả khác gì cục gạch làm từ Carbon thế nên em chịu @.@. Em thấy có bác trên diễn đàn bảo là 4U đánh hay. Nếu bác chủ topic định mua thì em nói thật là mua 4U thôi. 3U rước về mà lại như em thì khổ lắm :))

7. dealthislife

Nói chung là tay em yếu, cầm VT50 3U chịu không nổi nhiệt, bị em nó hành cho thân tàn ma dại, tay đau dã dời, sức khỏe xuống cấp :)). Bác mà mua VT50 thì em nói thật là bác rước 4U thôi bác nhé. Em đánh VT9 3U thì thấy rất hay chứ VT50 3U thì ........

8. nquocthaitv

vậy bác cho chút ý kiến đi vol50 nó có nặng đầu hơn vol 9 không, thân vợt nào dẻo hơn dù cả 2 đều là stiff, đập cầu vol nào nổ hay hơn và đi nhanh hơn, phòng thủ ve cầu có linh hoạt không... cho chút ý kiến:54:

9. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Vt50 nghe ae đồn nó khó đánh, khó thuần, đó chính là nguyên nhân vì sao có ít người đánh.

10. dealthislife

VT50 không chỉ nặng hơn mà tốc độ vung còn chậm hơn VT9 bác à. Độ cứng thì nói thật em thấy VT50 cứng hơn nhiều. Em thì chả đủ sức mà phát huy nên chịu chả biết em nào đập nổ cầu hơn nhưng nói chung là em sẽ tư vấn con VT9 cho bác ạ. VT50 3U thì chắc phải tay khỏe thôi, em chịu thua thẳng cánh cò bay. Nếu bác đến shop bác đem 2 cây này ra ngắm thì bác sẽ thấy là thân VT50 to hơn VT9 rất rất nhiều, nó dày cồm cộm luôn bác à, cảm giác như kiểu Box Frame ý bác, em VT9 thì thon thả nuột nà hơn nhiều. Đấy là toàn bộ ý kiến của em. Chúc bác tậu kiếm thành công.

11. nquocthaitv

chắc phải đi xem thử 2 cây thì mới cảm nhân được, chứ minh thấy vol 50 đẹp quá xá, vol 9 cũng đẹp, nhưng mình thường đánh đôi nên không biết chọn vol nào cho ok, nghe nói vol 7 công thủ toàn diện???

Đang tải...