Em căng cước yonex nanogy 95 có 180k các bác ơi

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi lebabe, 28/1/14.

1. lebabe

lebabe Thành viên Tích cực

Hôm qua em đi căng cước, hỏi căng BG65 thì hết hàng, chủ hàng kêu còn mỗi cước yonex nanogy 95 giá 180k cả công căng, e ban đầu ko để ý, sau tìm hiểu thì rẻ quá mức nên sinh ra nghi ngờ, không biết dây này có giả ko các bác

2. 01648732303

01648732303 Thành viên Chính thức

95 mà giá 180k là bt mà. 1 sợi 95 mua của các bác trên HN có 150k

3. proacepac99

proacepac99 Thành viên Năng nổ

Nanogy 98 tại cửa hàng bác căng mà 180k cả công là cước mã CH chứ không phải SP phân phối qua Tuấn Hạnh nhé. Loại cước này em thấy có ở Wind Store thì phải!!!

4. lebabe

nanogy 95 bác ơi, mà em thấy nó kí hiệu là NBG 95, sao lại thế nhỉ, phải là NNG95 chứ

5. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Em nghĩ cước thì không quan trọng mã lắm, quan trọng cước Yonex chính hiệu là ok.

6. lebabe

em đang nghi ngờ là cước lởm vì cái chữ in trên dây in to hơn cả chữ trên dây BG65 xịn, nét to hơn chút và nhìn ko thanh mảnh bằng, e trình kém nên ko cảm giác được lưới, mới chỉ phân biệt bằng mắt thường

7. proacepac99

À em đọc nhầm. 95 thì cũng vậy thôi. Mã gì thì nó sẽ ghi ở góc bên trái phía dưới của túi cước. CH thì rẻ. SP phân phối qua Tuấn hạnh thì đắt hơn 30k. Nếu hàng fake thì cực rẻ. :D

8. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Anh ở xa nên ít biết các loại cước kể cũng đúng cơ mà cước thì phân biệt dễ ẹc anh ei :v ngay đầu tiên là cái bao bì nào cứ chính hiệu Yonex là phải có cái tem lấp lánh và cực kỳ khó bóc, bóc hỏng luôn, và check qua thẻ thì 1 bên sáng 1 bên tối, tem giả thì cũng hơi lấp lánh nhưng bóc nhẹ là tèo, hơn nữa nếu a dùng quen Yonex hẳn nhìn tem hãng là nhận ra. Ngoài ra cước đểu thì giá làm ra nó rẻ lắm nên chất lượng là cái nhận ra được luôn :v đánh cực bì và ko đanh sợi, vỏ cũng dại hơn nhiều a a :v, ảnh minh họa về check tem đây anh:
    [​IMG] [​IMG]
    Còn phân biệt thật giả thì ko thể dùng giá bán đc anh ạ :v tùy vào kiểu cách nhập mà giá khác nhau, em hiện tại đang bán lẻ cước mã CH đời cao là 150k nè, nếu ai mua cước cuộn xé ra bán lẻ thì phải rẻ thêm đc vài chục, ngay như cước JP cuộn xé ra bán cũng chỉ tầm 155k/ 1 mặt vợt là ok rồi. Còn đại lý họ cũng chỉ căng cả công có 200k chứ đắt hơn bn đâu anh trong khi giá đấy là giá cấp 2 3 rồi, tức là còn giá họ bán buôn số lượng nhỏ và số lượng lớn ở dưới nữa, tính ra giá gốc thì các loại cước cũng sàn sàn nhau thôi :)

9. Tu_Snake

Kí hiệu hàng là do hãng quy định anh a, NBG95 là kí hiệu chuẩn từ nhiều năm nay, NNG95 là cách anh em mình tự suy luận theo tên dài của nó :)

10. Tu_Snake

Bổ sung xíu là cước mã CH bất kỳ hàng nào căng đông khách ở HN gần như đều có :D đại lý Victor, đại lý Fleet, đại lý Flex... đều nhập cước này để không phải qua Tuấn Hạnh, mà vẫn bán buôn được :)

11. nanorayzsp

nanorayzsp Thành viên Tích cực

mình thấy cước mã CH đánh khác mã JP mình đã thử trên NGB98. mã JP đánh tiếng nổ đanh hơn mã CH.

12. LuVXoi

LuVXoi Thành viên Năng nổ

Vậy nếu em đưa bác 2 cây vợt, 1 cây căng cước JP, 1 cây căng cước mã khác bác có phân biệt được thật không :D hay chỉ là cảm giác sính khi bác biết trước cước bác căng là mã JP :D khác với vợt là có trung cao thấp sản xuất các nơi khác nhau, cước Yonex chỉ sản xuất tại Nhật dù là mã nào, chất liệu y xì nhau chỉ khác quy cách đóng vỏ là mã JP đóng bao bìa nilong còn mã xuất đi thì đóng bao nilong, chưa có tài liệu nói các mã cước khác nhau chất lượng :D cũng giống như vợt các bác ở diễn đàn cũng coi JP đánh khác vậy còn thực tế thế nào hẳn ai chơi Yonex lâu rồi thấy đánh sàn sàn nhau cả :3

13. proacepac99

Kể ra mà bác Tú Rắm kiếm em cái Authenticator kia thì hay biết mấy nhỉ. Hihi. Biết là cũng không làm gì đâu nhưng mà có thì tốt hơn!!! :D

14. nanorayzsp

nanorayzsp Thành viên Tích cực

2 cây vợt khác nhau thì k biết, mình căng trên 1 cây của mình thì thấy có khác, cùng số kg.

15. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

"Thuốc chỉ có 30% công dụng chữa bệnh, còn 70% là thay đổi tâm lý người bệnh".

16. vietdugn

vietdugn Thành viên Chính thức

ko già đc đâu bác càng ở windstore chứ gì

Đang tải...