[Chia sẻ] Em cần một công việc ^^

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi nguyenmanh2306, 17/5/13.

1. nguyenmanh2306

nguyenmanh2306 Thành viên Chính thức

Em tên là : Nguyễn Văn Mạnh
    Sinh năm 1991
    Đã tốt nghiệp đại học Thăng Long, chuyên ngành Tài chính - Ngân hàng; Xếp loại: Giỏi
    Tự nhận thấy mình rất khá trong hầu hết các công việc, kể cả công việc khó khăn, kể cả từ phân tích doanh nghiệp, giao tiếp cho đến việc chơi thể thao... nhưng trong thời thế hiện tại thực sự cần có cái duyên với công việc.
    Em/Cháu viết thread này mong được sự giúp đỡ của các anh/chú, thực sự trước mắt là để có tài chính trang trải cuộc sống, trang trải cho môn cầu lông ^^, hơn nữa là giúp đỡ gia đình và khẳng định bản thân.
    Em/ Cháu rất mong nhận được những sự giúp đỡ hay góp ý, nhận xét của các anh/ chị/ cô/ chú để em/cháu có thể hoàn thiện mong muốn hiện tại của mình.
    Nguyễn Văn Mạnh
    Hà Nội
    SĐT: 01676494406
    Em/Cháu xin chân thành cảm ơn

2. makemoney94

makemoney94 Thành viên Năng nổ

Quê bác ở đâu, nếu ko phải HN e nghĩ bác nên về quê lập nghiệp chứ ko nên bon chen ở HN tý nào đâu

3. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

91 mà giờ đã tốt nghiệp rồi, trường Thăng Long cho thi vs BV sớm thế nhỉ.
    +1 up chúc bạn sớm đc toại nguyện nhé :)

4. golddust181

golddust181 Thành viên Chính thức

up....phụ giúp đồng chí sớm đc toại nguyện....

5. cualohd2

cualohd2 Thành viên mới

Chúc bạn một buổi chiều mát mẻ, cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin hữu ích nhé.

6. nguyenmanh2306

Trường em học tín chỉ nên muốn ra nhanh hay chậm là do mình thôi ạ ^^

7. makemoney94

thấy trường DH DLTL này quảng cáo 100% SV ra trường có việc làm ổn định mà sao bác ý vẫn chưa????. Học phí thì đắt gấp 3 công lập, hãi quá

8. Nguyễn Quân

Nguyễn Quân Thành viên Tích cực

9. nguyenmanh2306

Học phí thì nói thật 1 môn ở trường mình bằng cả 1 kì ở trường dân lập ^^ nhưng cơ sở vật chất, môi trường học, giảng viên và sinh viên đều rất tuyệt vời, dân chủ.
    Còn vụ 100%SV ra trường đều có việc làm ổn định thì thực sự lần đầu mình nghe, và h mình cũng đính chính luôn là công việc tự bản thân phải tìm kiếm nhé :p
    Nhưng thực sự, các bạn muốn một môi trường năng động, muốn học ở một cơ sở tốt, giảng viên tốt, dân chủ, không e ngại bằng công lập hay dân lập, hãy thử 1 lần làm SV Thăng Long, cam đoan bạn không hối hận đâu.
    À mà học thật thi thật nhé, ko học được bạn cứ ở lại trường, ko chạy điểm, ko xin xỏ được gì hết ^^ các bạn sinh viên TL chỉ ko thích mỗi điều đó thôi :))

10. nguyenmanh2306

^^ cảm ơn bác
    Thật ra em may mắn ở Hà Nội, được gần gia đình, cũng có đi dạy thêm nuôi bản thân được chút ít, nhưng cảm thấy không đủ, cần một công việc ổn định vẫn hơn, và cũng muốn giúp đỡ gia đình được chút nào hay chút đấy ^^

11. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Chúc bạn may mắn..... :handshake:

12. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Bạn có đùa không thế??? Ở cái xã hội này mà tồn tại được điều đó sao? thằng em họ mình cũng học TL đây.

13. nguyenmanh2306

Mình xin cam đoan 100%, cũng đang có những người ở lại trường cùng 5-6 năm do không qua được 1 vài môn ^^
    Em bác trừ phi quen biết rồi cứ đến kiểu tạo dựng mối quan hệ, chứ em cam đoan không có vụ thầy cô bắt học sinh phải chạy vạy mới qua được.
    Em làm khóa luận tốt nghiệp mà còn ngại bỏ phong bì vào sợ các cô nói ^^ bọn em được các anh chị khóa trên chỉ dạy lại, có quà cáp cũng chỉ bt thôi, nói ko với phong bì ạ ^^

14. ichiru1511

Tất nhiên, không chạy vạy mới qua được, nhưng chạy vạy thì có thể qua. Có thể bạn là người học hành tử tế nên còn biết ít đến nhiều cái khác. Còn ở lại trường 5,6 năm vì 1 2 môn thì trường nào cũng có, kể cả trường tệ nạn nhất vì chúng nó có chịu học chữ nào đâu, đăng kí học đến thi lại bỏ hoặc đến thi lại nộp giấy trắng. Trường TL học phí cao, thầy cô thường là các trường khác đến dạy, hay thay đổi nên việc tìm tới nhà giảng viên và "truyền đạt kinh nghiệm khóa trên" lại cũng bị hạn chế hơn. Có thể bạn chưa biết thôi, chứ cái mà bạn 100% là không có đâu.

15. makemoney94

1 tháng cả chi phí ăn ở + học phí bác mất bao tiền ?

16. nguyenmanh2306

Tiền học bao nhiêu em thực sự em không muốn nói ở đây ^^ nhưng thực sự em cảm thấy xứng đáng :p

17. ichiru1511

Cỡ giá 1 tín chỉ cùng gấp 3 4 lần trường công lập nhỉ. Nếu bạn học thực sự và trường không có tệ nạn gì thì có vấn đề gì đâu mà bạn không dám nói cho mọi người tham khảo. Bạn không nói thì mọi người cũng có thể tìm hiểu bằng rất nhiều nguồn thông tin thôi.

18. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

thế thì chúc mừng, giờ chú nào ngoi ra đc trước chú ấy có cơ hội trước. Nói chung là cứ cố gắng sẽ tìm đc thôi, giờ phải năng động + đa kênh mà
    +1 up nữa :60:

19. makemoney94

e nghĩ là mấy trường dân lập chỉ đc cái mẽ bề ngoài bác ạ( trừ FPT), chỗ e mấy anh chị trước toàn đi học ở DH công nghệ kinh doanh ở chỗ cầu VĨnh Tuy đó bác( bảo lấy trên điểm sàn mà thi 3 môn đc 7đ cũng co giấy gọi :D)

20. ichiru1511

Mình không hề có ý chê bai hay lên án gì, nhưng thực sự là cái nền giáo dục ở VN là quá nát và lạc hậu vô cùng. Nó ảnh hưởng rất nhiều đến tài năng của nhiều người và học hành thực sự. Đại học Kinh Công thì thực sự là rất thú vị rồi :)). Đại học FPT tiền học thì quá đắt ngàn đô 1 kì, đào tạo hàng loạt đội ngũ nhân lực chỉ đi gõ code thuê cho nước ngoài. Cấp độ về nhân lực IT ở VN là thấp nhất trên thế giới. Đại học FPT chỉ được vài năm đầu và càng ngày càng nhạt nhòa và giờ cũng là điểm đến cho những cậu ấm cô chiêu nhiều tiền trượt đại học và mất đi những ước mơ hoài bão đầu đời.

Đang tải...