[Thảo luận] E cần các bác tư vấn vợt cầu lông tầm 2 triệu trở lại???

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi nerozoro, 18/5/13.

1. nerozoro

nerozoro Thành viên Chính thức

Các bác ơi tình hình là e muốn mua cái kiếm 2 triệu trở lại, e thích chơi công các bác ạ. Các bác có thể tư vấn cho e 1 cái đc k? E thích dòng victor, nhưng các dòng khác mà tầm tiền đấy cái nào ngon nhất thì các bác tư vấn e cái nhé, e đánh ở mức khá thôi ạ, cảm ơn các bác :wink:
    P/s: dưới 2tr hoặc nhỉnh hơn 1 tí cũng được ạ :D

Chỉnh sửa cuối: 18/5/13
  2. yonex2001

yonex2001 Thành viên Chính thức

Dòng Vic chuyên công thì giá hơi cao đó bạn, như vic bs 11 hay LYD, JJX đều tầm 3 tr.Bạn nói mình đánh ở mức khá thì lựa cây victor bs 09 hoặc victor charlenger 710. Dòng chuyên công có cây Yonex Arc 008 Dx chơi hay mà ko quá cứng giá dưới 2 tr, hoặc yonex voltric 5, yonex vt 9.

3. thienphuc1207

thienphuc1207 Thành viên Chính thức

yonex 9 LTD là công tốt rồi ,nhưng lúc đầu hơi chám vì khó thuần ,1 thời gian thuần đc là khỏi chê .Không thì chọm Voltric 7 cho dễ đánh .Nhưng khuyên bạn dùng voltric 9 LTD ,nếu mình nhớ ko lầm thì tầm 2tr1 thì phải ,vì vợt đẹp và công tốt

4. sheepgangster

sheepgangster Thành viên Tích cực

Nếu ban thik dòng Victor mà dưới 2 triệu bạn có thể xem qua Bs 1200, mình thấy công cũng ổn, hợp lý nhất ko cần phải băn khoăn giá tầm 1tr620 chưa cước, hoặc MX3000, giá cũng ngang ngang vậy. Chúc bạn sắm đc cây vợt ưng ý :)

5. namhip

namhip Thành viên Chính thức

Dòng Proace cũng bền và tốt đấy bạn ạ. Bạn có thể mua con Proace ti 8, công thủ song toàn, rất hay.

6. linhbanme2000

linhbanme2000 Thành viên Tích cực

bạn mua mấy cây đó làm gì, yonex thì trên 3,5tr hãy nghĩ tới
    mua woven 100 đi, giá hợp lý mà lại ngon bền đẹp, đánh sướng tay

7. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

Victor thì có BS11, BS12, BS LYD hoặc MX70-80, tuy nhiên tầm 2tr thì cũng chỉ được vợt 2nd thôi
    Tầm tiền này giờ e thấy mọi người hay dùng Fleet Woven 100. Bác cũng có thể tham khảo xem cây Woven 1000 2nd của bác [MENTION=40508]tuananhnguyen3011[/MENTION] - cây này công tốt có tiếng đấy :)

8. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

hị hị, thank bác bluelion đã quan tâm ạ, bác thớt có vẻ thích victor hơn đây mà :)

9. nerozoro

Nhiều ý kiến về nhiều loại vợt khác nhau quá nên giờ e cũng đau đầu để chọn đây. Nhưng dẫu sao thì cũng cảm ơn các bác đã có lời góp ý cho e ạ :D

10. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Mình thấy nhiều người đánh vt9 ltd cũng khen lắm, bản thân mình, dc đánh thử 2 sec cũng thích.

11. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

Trên thị trường có khá nhiều dòng vợt và nếu để lựa chọn thì nhiều anh em vẫn lựa chọn Victor hoặc Yonex.
    Với dân phong trào thì mình có đôi lời khuyên như sau.
    - Vợt công của Victor khá là khó đánh và đòi hỏi phải có kỹ thuật tốt, kỹ thuật tốt ở đây mình nhắc đến trên phương diện cầm vợt và đánh cầu sao cho mặt tiếp xúc của mặt vợt với quả cầu phải thật chuẩn thì mới có hiệu quả cao. Sở dĩ có điều đó là thiết kế mặt vợt của Victor có độ cứng so với dòng vợt khác. VD rõ ràng nhất là một số bác đánh vợt Victor ( vợt công hoặc vợt đời cao cao tẹo ) thì có cảm giác phát lực mạnh nhưng quả cầu đi khá chậm.
    - Vợt công của Yonex thì tầm tiền 2 triệu mình nghĩ lựa chọn dòng Voltric là khá ổn. Vợt Yonex bao giờ cũng có độ đầm hơn so với Victor, Có thể nói xét vể khả năng công thì Yonex tốt hơn. Một chiếc vợt công của Yonex sẽ khó thủ hơn một chiếc vợt công của Victor. Sự so sanh nào cũng khập khiễng nhưng bạn có thể so sánh khả năng thủ của chiếc MX80 và Voltric80 thì rõ ràng MX80 thủ ngon hơn và khi đập cầu thì Voltric80 cho sức mạnh hơn.
    -------------------
    Kết lại : theo mình thì với dân phong trào nên chọn 1 em Voltric của Yonex nếu bạn không thật sự tự tin về khả năng điều khiển cổ tay cũng như mặt vợt của mình vì khi đó cầu cứ lên là bạn Bem thui, lấy hết sức mà đập ^^
    Còn nếu có kỹ thuật tốt, có thể công tốt, đánh cầu nhanh và phản tạt tốt thì Victor là lựa chọn đẹp. Bạn có thể quan tâm đến con BS11 của Victor nhé.
    Chúc bạn thành công ^^

12. giangnc

giangnc Thành viên Tích cực

Nếu bác muốn lấy tầm 2tr thì có cây woven 500 của fleet, còn không cố đến 2,4tr thì mua woven 1000 là ok, phù hợp nhất rùi

13. giangnc

giangnc Thành viên Tích cực

Hoặc cũng có thể bác nghiên cứu sang dòng moa cũng hay, vợt đánh được mà tiền thì vừa phải nhất

14. nguyennhatphu

nguyennhatphu Thành viên Chính thức

bác mua vợt fleet woven 100 đi, vợt đánh tốt, dễ thuần, em cũng đang dùng cây này

15. sonnt5885

sonnt5885 Thành viên Chính thức

Kiếm 1 cây woven 1000 cũ nhưng vẫn còn ngon chắc tầm giá 2,3tr bác ạ.

16. Victor630

Victor630 Thành viên Chính thức

Dưới 2tr e nghĩ bác đầu tư voltric la chuẩn rui.

17. quangvu1985

quangvu1985 Thành viên Tích cực

Thế thì bác tìm em Bs11, LYD đã qua sử dụng mà hình thức tầm 90-95% là ok đó bác.

18. nerozoro

Thanks các bác đã tư vấn, e đã rước 1 e vol 9 về rồi ạ :D

19. linhbanme2000

linhbanme2000 Thành viên Tích cực

vol 9 đánh thế nào rồi anh em

20. nerozoro

http://upanh.com/view/?s=upload&id=drdf3icueiz
    Con này e mới mua bên Minh Phương , lúc mua k để ý. Về nhà thì thấy nó có cái lỗi như trên, e phân vân quá. Không biết nó có phải vợt fake k? Có ảnh hưởng gì đến vợt k hả các bác?

Đang tải...