[Thảo luận] Đường dài mới biết ngựa hay!

Thảo luận trong '2012 Tgcl League' bắt đầu bởi phongthan0241, 27/9/12.

1. phongthan0241

phongthan0241 Thành viên Tích cực

Tất cả các giải đấu thể thao trên thế giới, nếu chỉ nhìn vào bảng kết quả để đánh giá giải đấu thì thật là phiến diện. Trong thể thao ai cũng biết một câu nói bất hủ: “Phong độ là nhất thời...”
    Khi một CLB thể hiện một phong độ ấn tượng, không có nghĩa là CLB đó có thể duy trì thành tích đó hết mùa giải. Ngược lại, không ai dám chắc chắn 100% mình sẽ có được 3 điểm từ các CLB yếu hơn.
    Trong bóng đá các CLB lớn với một dải thiên hà đầy sao vẫn có thể sấp mặt trước các CLB không tên tuổi.
    Một chiến thắng hay thất bại đều là sự tổng hòa của vô vàn các yếu tố. Nhưng trong thực tế mọi người đều coi như số lượng các hảo thủ trong CLB là yếu tố quyết định. Mà bỏ qua các yếu tố: May mắn, các sai lầm của cá nhân, sực khắc nhau về lối chơi, cổ động viên..đặc biệt là sự vận hành trơn tru của một Câu lạc bộ.
    Khi tham gia một giải đấu cầu lông, tại Việt Nam chưa có tiền lệ nào để các CLB có thể rút ra kinh nghiệm cho mình. Nhưng với lối chơi như cầu lông, việc gặp phải chân thương là hết sức bình thường, và để các chấn thương này được hồi phục thì cần một khoảng thời gian không phải là ngắn. Do đó có thể nhận định, giải đấu này còn phải đợi lúc “ gà gáy” thì mới biết được kết quả.
    Lịch sử thể thao đã khẳng định, ứng cử viên vô địch không đồng nghĩa với nhà vô địch!
    Đường dài mới biết ngựa hay, và tôi nghĩ cuộc đua sẽ còn dài, và còn nhiều bất ngờ xảy ra: Hà Bắc, ACUD, PĐL, HK, Thanh Xuân, S3, Vĩnh Yên, In – OUT, Tử thần gọi tên ai, thiên đường đợi chờ ai chúng ta hãy chờ xem!

7 people like this.
  2. Nobita123

Nobita123 Thành viên Tích cực

Ứng cử viên vô địch ko đồng nghĩa với nhà vô địch mà chỉ thường xuyên là nhà vô địch thôi phải ko ạ

1 person likes this.
  3. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

CLB I-O của chúng em chắc không đến mức phải để tử thần gọi tên :). Cảm ơn bác đã đánh giá và nhận xét về League, điều này chẳng khác nào nguồn động viên dành cho những CLB được cho là cửa dưới của giải.

2 people like this.
  4. namsport

namsport Chủ tịch CLB

Haaaaaaaaaa... tặng cầu thui. Cám ơn chú đã động viên chung.

1 person likes this.
  5. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Đâu, sau khi bác cầm quân đả bại I-O với một tỷ số không tưởng thì CLB của bác được đôn lên cửa trên rồi đấy chứ :)

6. tuanh1974

tuanh1974 Thành viên Xuất Sắc

bác hết cầu rồi mai mới tặng đc hehehe

7. namsport

namsport Chủ tịch CLB

Lại trái với tiêu đề TOP rùi .....haaaaaaa

8. prosport

prosport Thánh vũ

Chính vì thế nên em rất sợ anh em đánh giá CLB của em là cửa trên hay ứng cử viên vô địch gì đó! Càng sợ hơn nếu như anh em trong CLB cũng nghĩ như thế.
    Cứ xác định mình cửa dưới thì thi đấu sẽ nhiệt hơn nhiều!

9. tunglam

tunglam Thành viên Xuất Sắc

Theo "Lão" vẫn thấy ngại ngại Thằng nhiều Xiền, mua được những sức mạnh không tưởng ( Ví như Man cyti, ở DNA thì Phi lip pin chẳng hạn) . "Nhất thời", nhưng có Cúp trong tay đấy! MU đẳng cấp nhưng "Trắng tay" nhỡn tiền, ở đấy mà cứ "Đẳng cấp, đẳng cấp !" Hic ! :21:

10. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Quan trọng là Thằng nhiều XIền đó có bít sử dụng Xiền để mua được hàng tốt và sử dụng hàng tốt đó như nào Bác ạ :p

11. phongthan0241

Ở cấp độ phong trào thì em lại thấy yếu tố gắn kết các VĐV bằng tình cảm là quan trọng hơn tiền!
    Thấy vai trò của người đứng đầu CLB là rất quan trọng.
    Còn xét yếu tố làm cho một CLB yếu đi thì nhiều lắm.
    Chỉ cần mất lòng một thành viên là có thể giải tán CLB được rồi!

Chỉnh sửa cuối: 27/9/12
    1 person likes this.
  12. hungpt

hungpt Thành viên Xuất Sắc

Bác nói chuẩn quá,như clb em.Toàn gà đánh với nhau nhưng cứ đánh xong là ra làm vài cốc bia rồi mới về.Vui là chính mà :)

13. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Em cũng giống bác phang đọc xong bài của bác phong than cũng phần nào an ủi cho câu lạc bộ mình, vẫn có cửa để mà cố gắng, vì câu lạc bộ TX luôn bị xếp cửa dưới mà

14. yennghia star

yennghia star Kiện tướng

Em cũng giống bác phang đọc xong bài của bác phong than cũng phần nào an ủi cho câu lạc bộ mình, vẫn có cửa để mà cố gắng, vì câu lạc bộ ACUD luôn bị xếp cửa dưới mà ! he he

15. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Đứng đầu tiên trên 1, 2, 3, 4, ..... Club của CỬA DƯỚI nữa thui :))

16. phongthan0241

:) trong cuộc thi maratong những người phung phí sức ngay sau vạch xuất phát cũng có nghĩa là sớm thất bại các bác ạ!
    Chúc các bác sức khỏe, để có những quyết định sáng suốt!

17. GNUTBK

GNUTBK Thành viên Tích cực

Văn phong của anh rất hay :D

18. minh263

minh263 Thành viên Tích cực

cỡ này mà viết thư, hay nhắn tin tán gái, thì bác vô đối rồi. :third:

19. Khởi Động

Khởi Động Thành viên Tích cực

Sao nhiều bác thích cửa dưới thế nhỉ? :). Nếu có thích cửa dưới thì cũng nên dấu đi và khoe là thích cửa trên chứ :)). Mà cứ cửa dưới nhiều là bị xuống hạng đó. :)) :)) :))

20. vutrieu88

vutrieu88 Thành viên Chính thức

Bài viết hay!
    mong sớm đến t7 để bác Phong cho thằng em đi giao lưu mở rộng tầm mắt về cầu lông HN.
    Em học tối 7h - 10h nên cả ngày ngứa ngáy chân tay lắm, không biết có chỗ nào chơi cầu lông ban ngày không nhỉ?

Đang tải...