[Trao Giải] Dùng vợt nào phù hợp nhất cho cách đánh điều cầu

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi tungbengbeng, 29/5/12.

1. tungbengbeng

tungbengbeng Thành viên Chính thức

Hiện tại em đang dùng vt7 oánh đôi thấy cũng ổn. Mấy hum trước em đi oánh đơn giải lưu học sinh thua thua về trận thứ 4, đấu loại trực tiếp nên bị out lun, em bị thua vì thể lực. Bình thường oánh đôi ko sao nhưng đi đánh đơn thấy mệt thật, khi đánh đơn em đánh điều cầu, ít đập. Em mún hỏi con vt7 có hợp đánh điều cầu ko? Nếu ko thì ace tư vấn em con khác với. À mà em cảm nhận vt7 mềm quá, chụp lưới ko nhanh, ko bik đúng ko nữa :72:

2. tungbengbeng

có 1 số ng bảo em thử dùng ns9900 nhưng ở chỗ em đánh ko có cây này, chỉ có nước đi mua thui, các ace đánh giá giùm với

3. TheLastCode

TheLastCode Thành viên Tích cực

Dòng này thì bác cứ chờ hai đại đại ca là songoku và tunghoang là sẽ có câu trả lời ngay :D :D :D

4. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

đánh điều cầu thì bác nên dùng dòng ArcSaber hoặc Carbonex
    cây NS9900 thiên về lối đánh nhanh, tốc độ, cây này đầu hơi nhẹ và thân cực kì cứng nên e nghĩ không có nhiều người thích đánh đâu (trừ những ai không có cảm nhận rõ về vợt thì cây nào cũng như cây nào)

5. icecream27888

icecream27888 Thành viên Năng nổ

Chuẩn rồi đấy . 1 em dòng arc saber phù hợp với bác chủ thớt nhất . Nếu cần còn có thể công được chứ Ns9900 bác muốn công thì hơi mệt

6. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

VT7 là vợt thích hợp đánh đơn mà. chỉ có điều độ bung cầu chậm nên thích hợp đánh kỹ thuật, cò kưa. Chụp lưới tốt là nhờ kỹ thuật, một phần vợt cứng chụp lưới thì chụp lưới ngon hơn.
    Vợt cân bằng, nhưng đánh công ngon có đời cao là VT70 (dễ đánh nhất so với VT80, Z FOrce; còn VT60 thì hok bít) độ bung cầu nhanh. Thích hợp lối đánh tốc độ hay điều cầu. Tuy nhiên giá gấp đôi VT7 rồi.
    Theo kiểu đánh của bạn thì có Fz Force 9 cũng tương tự, nhưng đáp ứng được yêu cầu đánh nhanh, điều cầu và đập ổn (đập không mạnh bằng VT7 thôi) nhưng độ bung cầu nhanh hơn VT7. Giá tiền thấp hơn VT7 nên cũng phần nào chấp nhận được.
    NN9900 thích hợp đánh đôi, phản tạt, đôi công, chụp giật. Xách cây này đánh đơn thì phải tự tin thể lực, hok thì vật lắm (tất nhiên làm sao vật bằng Z FOrce :D)

Arc thì khỏi nói, vạn người mê :p chơi kiểu nào chẳng được

7. tunghoang

thực tế thì dùng NS9900 đánh đơn tốn sức hơn là Z-Force đó bác :D
    dòng voltric hay armortec hợp cho lối đánh thiên về thể lực và smash, dòng arcsaber mới là thiên về điều cầu

8. Rukaphuong

Khục khục, :D ý mình là, cầm cây Z Force như cầm cây trùy chạy khắp sân ấy, kéo đi nên nó vật lắm :teeth:. Cây NN9900 nó nhẹ nên xách nó dễ :dance3:

9. icecream27888

Em thấy z force dễ cầm chứ nhỉ . Voltric80 mới là chùy :)). CÒn NS9900 thì nó cứng thôi chứ không nặng . Cầm thì dễ đánh mới khoai

10. Rukaphuong

Z force dễ cầm dễ đánh. Nhưng mà đã gọi là bảo kiếm, kiếm gắn với người (ặc, kiếm hiệp quá) thì nó phải đi với mình từ đầu trận đến khi kết thúc chứ. Có ai cầm cây này đánh liền tù tì mấy tiếng đồng hồ kô :loe: Hoặc là trong bao vợt chỉ rặt có cây này, đánh không bao giờ thấy nản :94:. Ai đánh được vậy mới gọi là đã thuần được vợt chứ nhỉ :70:

11. tunghoang

VTZF cũng là chùy, còn nặng đô hơn cả VT80, cứ thử cầm 2 cây ở cùng 3u mới thấy cây ZF nó khủng bố ra sao :((

12. icecream27888

Thế à . Hôm nào cho tớ mượn thử xem sao . Nhưng đúng là cầm zforce 4u của cậu với con voltric80 4u thì zforce dễ cầm hơn :)). Chắc phải luyện lại tay thôi :))

13. alloutoflove

alloutoflove Thành viên Tích cực

Em thích cầm 3U hơn
    Nhưng không hợp cầm cán G4 thoai.
    Anh có cách nào làm cán G4 nó bé lại như cán G5 không anh

14. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Nhà Bác chắc không gần hàng đóng đồ mộc nên mới hỏi vậy? :p

15. icecream27888

tay anh cầm cỡ cán G2 của VIC . còn em muốn nó nhỏ thì đi gọt thôi . Mỗi cạnh nhỏ 1 mm :D

16. tungbengbeng

mọi người cho em hỏi dòng ArcSaber có cây nào dễ đánh nhất, có nghĩa là hợp với nhiều người nhất ấy. Với lại cho em hỏi ArcSaber Z Slash hay ArcSaber 10 dễ đánh hơn, cây nào dễ điều khiển hơn, tạt cầu nhanh hơn? mà mua vợt yonex ở HN mua ở đâu ko phải lăn tăn hàng giả? vì em ko bik phân biệt thật giả mà :teeth:

17. khanhtung182

khanhtung182 Thành viên Tích cực

Dòng vợt đời cao cho cả công - thủ và đơn – đôi thì em chỉ ngưỡng mộ mỗi Arcs 10 thui

18. alloutoflove

alloutoflove Thành viên Tích cực

Arc 10 là đỉnh roài
    Hà Nội thì Tuấn Hạnh thẳng tiến thoai.
    Vợt là một phần thôi, quan trọng là kỹ thuật nữa

19. Rukaphuong

Tất nhiên là arc 10 dễ đánh hơn rồi.
    Có arc 7 dễ nhai hơn nữa ấy. Tuyển Đức có Mark gì gì ấy đánh cây này thủ tốt lắm

20. tungbengbeng

tks mọi người. em quyết tâm hè về ẵm con arc10 rùi :teeth:

Đang tải...