[Chia sẻ] Dụng cụ kiểm tra sức căng của cước sau khi căng!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Tu_Snake, 11/2/12.

1. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Thấy cái dụng cụ này hay hay nên post cho anh em tham khảo, Việt Nam mà có cái này thì hay quá, các hàng căng ko dám căng cân sai cho khách :)

Last edited by a moderator: 7/12/15
  2. Bột Thiếu Gia

Bột Thiếu Gia Thành viên Tích cực

Đúng là do tại dây nó dãn ra hết nên khi đánh nó k dc như lúc căng đâu.

3. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

đúng là như thế nhưng vấn đề là do chủ quan của người căng, phải thay đổi chủ quan của người căng cho đúng với cân chuẩn thì mới okie được, thực tế cùng một số cân trên cùng một cái vợt và cước cũng như cùng cách đan mà mỗi nơi căng em cảm nhận độ căng cước khác nhau :))

4. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Lần đầu tiên mình thấy cái này,Việt Nam mà có bán cái này mình phải làm ngay 1 cái mới được.
    Thứ nhất để kiểm tra sau khi căng cước tại các cửa hàng.
    Thứ 2 là kiểm tra tại sân cầu cho anh em biết.
    Thanks Tú đã vất vả tìm kiếm.

5. pyro169

pyro169 Thành viên Tích cực

Nếu ở VN có bán mình cũng mua 1 cái, ít nhất cũng biết cửa hàng nào căng chuẩn. Hiện giờ mỗi nơi căng mỗi khác chẳng biết đường nào mà lần. Anh em chỗ mình khi mang vấn đề này ra nói thì người bảo chỗ này căng thiếu, chỗ kia căng dư... Mà ko biết cái dụng cụ kia có chuẩn ko nhỉ?? :21:

6. duongduc992

duongduc992 Thành viên Chính thức

liệu có mắc ko nhỉ các bác ?

7. HienVien

HienVien Thành viên Tích cực

Em thấy ra Danco là căng tốt vì ở Danco đầu tư máy móc khá công phu căng bằng máy điện tử nó chính xác hơn bằng tay rất nhiều.Nếu có cái dụng cụ này cũng rất hay kiểm tra luôn khi nào cần mang đi căng lưới tiếp:91:

8. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

DANCO chưa bao giờ có tiếng trong việc căng cước và chăm sóc khách hàng bạn nhé nếu ko muốn nói là nhân viên khá lấc cấc, bạn bè mình ko ít người đã cạch DANCO Trần Đăng Ninh vì căng thì làm hỏng vợt của khách không bắt đền còn lý sự, còn máy điện tử thì ở HN đại lý lớn nào cũng có hết : Yonex, Victor, Fleet...chỗ nào cũng có. Được cái DANCO là đại lý đồ hiệu trong tennis, golf nên khách vẫn phải mua ở đó nhiều

9. tuanh1974

tuanh1974 Thành viên Xuất Sắc

hay nhỉ ...nhưng cứ đưa vợt cho tú căng là yên tâm rồi cần gì kiểm tra vợt nhỉ .....................

10. Bluebloa

tất cả máy cơ hay máy điện tử thì cái quan trọng vẫn do người căng hết bác ạ máy ngon mà người lởm thì cũng vứt

11. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Bác nói chính xác. Con người làm nên tất cả mà !

12. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Máy căng cước điện tử ở Tuấn Hạnh giá hơn 200tr vnd cơ đấy,hiện đại bậc nhất nước,nhưng có mấy anh em đến căng cước ở đó đâu,cũng bởi vì nhân viên non kinh nghiệm.

13. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Trước đây anh chơi Tenis cũng mua vợt,bóng và dụng cụ ở đó,có căng cước tenis vài lần,cầu lông thì chưa căng nên không biết.Nhân viên ở đó đúng là hơi lấc cấc,thái độ phục vụ chưa tốt.

14. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Bác Songoku là dân tennis chuyển sang cầu lông à, ở chỗ em thấy toàn mấy người chơi cầu lông rồi chuyển qua tennis thôi, có vẻ đánh tennis ít mệt hơn cầu lông nhỉ

15. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

ko thể nói đánh cái nào ít mệt hơn cái nào được vì cách thi đấu của 2 môn khác nhau, nhưng chung quy lại thì tennis cần chỉ số Strength cao còn cầu lông thì cần Agility cao :))

16. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Môn nào cũng mệt cả nhưng chơi Tenis có thể thong dong,bình tĩnh hơn và động tác không gấp như cầu lông,nhưng chơi 1 trận tenis thì thời gian kéo dài hơn nhiều nên cũng rất mệt.
    Mình đam mê cầu lông từ nhỏ với lại chuyển chỗ ở nên không tham gia được tenis nữa nên quay lại cầu lông,khi quay lại rồi còn đam mê hơn ngày xưa.

17. Bluebloa

hì hì hôm nào em rủ bác giao lưu tennis mới được, em 1 tháng đánh có 4 lần thôi ạ :))

18. tongkieuxuan

tongkieuxuan Thành viên Chính thức

Bác cũng là dân dota àh? Bữa nào giao lưu với e nhé =))

19. hero kawasaki

hero kawasaki Thành viên Tích cực

cho mình giao lưu với, mình mới cầm vợt tennis được 01 buổi. thấy cũng hay hay.

20. tongkieuxuan

tongkieuxuan Thành viên Chính thức

Hic trước giờ e vốn là fan của R. Federer bới lối đánh hào hoa lịch lãm và rất ư đẹp mắt của a í:91:
    Bây giờ a í già rồi, thể lực ko còn như xưa vào mấy giải grand slam mà đánh qua séc thứ 5 là .... :(

Đang tải...