[Thảo luận] Dòng vợt MMOA

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi duyquangboo, 17/4/12.

1. duyquangboo

duyquangboo Thành viên mới

Xin Chào !

Mình đang dùng cây MMOA MBR 787 thấy đánh cũng được, đang chuẩn bị mua thêm 1 cây để dành nhưng không nên chọn hãng nào:

Forza Focre 9
    Forza Artomec 900
    MMOA MBR 787
    MMOA Pro 1

Tình hình là mình đánh khá,thiên công 1 chút, cổ tay được nhưng không bằng các anh/ chị có cổ tay klhỏe (như thầy nhận xét) nên muốn nhờ anh/ chị hoặc các bạn nào có kinh nghiệm về các dòng vợt trên tư vấn thêm cho mình. Mình ở HCM thì mua vợt ở đâu?

Cám ơn nhìu nhìu! :badminton:

2. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Bác này vẫn còn cây 787 cơ à. Cây này giờ không sản xuất nữa rồi thì phải.

Bác phải nói rõ bác thích hãng gì hay hãng không quan trọng?

Vợt bao nhiêu tiền?

3. namsport

namsport Chủ tịch CLB

Đánh hợp rùi thì lại nó nữa dùng khác làm gì......

4. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Kinh nghiệm của bác bổ ích quá!:flower0:

5. duyquangboo

Vì cây này cũ rồi và mình muốn mua đề phòng gãy vợt nữa, hãng nào thì không quan trọng bạn ah. Mình muốn hỏi mấy cây vợt đó về tính năng ...để mua nếu bạn đã dùng rồi thì góp ý cho mình nhé cám ơn

6. qthqth

qthqth Thành viên Chính thức

Mmoa 787 có loại 4U và 3U, Mình đã đánh cây 3U. Cảm nhận là ...nặng như chì, cứng như đá nên khá năng xoay chuyển rất hạn chế và phải dùng sức rất nhiều. Hiện giờ mình chơi cây Forza Force 9 thì thấy rất nẩy, có cảm giác dùng sức cực ít nhưng cầu đi thấy rõ. Cây Force 9 phù hợp với bạn có thể lực trung bình khá và khá, thì cảm thấy thỏa mãn và phát lực tối đa so với khả năng của mình. Còn ai có nền tảng thể lực tốt, có cú smash mạnh với tần suất thường xuyên thì đánh cây Force 9 chưa thấy đã, chưa phát huy được hết nội lực của bản thân.
    Tóm lại, nếu bạn ko phải là người chơi khá nhất nhì một nhóm trình độ trung bình thì đánh cây Force 9 là sự lựa chọn tối ưu với tầm tiền.

Chỉnh sửa cuối: 26/4/12
  7. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Minh cũng đã tìm hiểu và mua cây FZ 9, đánh 1 thời gian tất cả đều được mỗi cái là công yếu hơn các vợt nặng đầu đã đánh như PRo 950.... Bác có cách khắc phục không chỉ giáo cho em với

8. cptu176

cptu176 Thành viên Chính thức

MMOA Pro 1 đi bạn, mình cũng đang chơi cây này, nhiều người đánh thử, đều khen hay bạn à. Cây này công tuyệt vời đấy lại xoay xở linh hoạt nữa...

9. duyquangboo

MMOA Pro 1 bây giờ tầm bao nhiêu vậy bạn, ở HCM thì mua ở đâu

10. duyquangboo

Công hơi yếu 1 phần cũng do tư thế mash nữa bạn ah, còn nếu bạn muốn nặng đầu chút mà không phải đổi con khác thì có thể mua chì dán vào đầu vợt, nó sẽ làm cho bạn cảm giác thấy khác đó. (cảm nhận của mỗi người nha bạn)

11. qthqth

qthqth Thành viên Chính thức

Mình cũng đã chơi qua Proace 950, và cao hơn chút xíu là Proace 1000, cảm giác đầu nặng nhưng công lại lỳ. Còn khi dùng Force 9, mặc dù đầu nhẹ hơn nhưng lại rất thoát cầu. Theo mình, dùng 8 phần công lực cho force 9 thì bằng dùng 10 phần công lực cho Proace 950.

12. bangsbv

bangsbv Thành viên Tích cực

bạn ơi, bạn biết cây 7005 k? nếu bạn biết, so sánh giữa pro 1 và MBR 7005 cây nào tốt hơn cho mình tham khảo với? tks!

13. namsport

namsport Chủ tịch CLB

Cây pro 1 hay hơn.........

14. dada88dn

dada88dn Thành viên Chính thức

mới sắm 2 em Mmoa giá hợp lý, đánh khá là hợp tay mặc dù lần đầu chơi dòng này, em Mmoa Force 77 (3u-g2, flex 8.5, bcp 286mm) và em Mmoa Mbr nano power 3A (3u-g2, flex 8.0, bcp 290mm), em 77 đánh đôi hơi bị thích, phản tạt ô sờ kê, còn em 3A đánh đơn cũng ok, 2em mỗi em 900k cả cước 66Ul, trước đánh apacs zz và forza force 9 hehe

15. kidachi

kidachi Thành viên mới

Vừa mua em force 33, 3g-5u cảm giác là cũng nặng :(, chưa biết tương lai có thuần được không :(

16. dada88dn

dada88dn Thành viên Chính thức

3u-g5 mà sao nặng, nặng đầu hả bạn, mmoa dễ thuần mà hehe .............................................

17. kidachi

kidachi Thành viên mới

phải đợi rèn luyện thêm, cảm giác nặng hơn các cây khác cùng thông số , đánh toàn cạch :((

18. GazuDN

GazuDN Thành viên mới

Mình đang chuẩn bị mua vợt Mmoa, đang phân vân giữa 3 con này: Mmoa 60000, 60000V vs 80000. Không rõ là nó khác nhau gì nhiều không. Mình đánh chuyên công ạ.

19. huymdt

huymdt Thành viên Chính thức

Có bác nào chơi Mmoa Pro Champion 9 chưa nhỉ? So với những cây Mmoa khác thì thế nào các bác?

20. smile smile

smile smile Thành viên Chính thức

Mới tậu Mmoa ace power 1101, căng lưới bg 65 -25lbs cảm nhận như sau: Vợt khá nặng đầu, hơi dẻo so với mình, dể thuần, thích hợp với bác nào đánh kỹ thuật + điều cầu. Thủ rất tốt, tuy nhiên phản tạt lại hơi chậm (chắc do hơi dẻo), lực đập cầu tương đối (8/10 so với tantrum 200). Đơn đôi đều ok nhưng theo mình đánh đơn thì tốt hơn.

Đang tải...