[Chia sẻ] Dòng thư cuối cùng - Ngọc !

Thảo luận trong 'Quà tặng cuộc sống/ Tấm lòng từ thiệ' bắt đầu bởi lindahn1, 19/5/12.

1. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

******Dòng thư cuối cùng******* Ngọc Thân Yêu

DÒNG THƯ CUỐI

Ngọc thân yêu …… !

Đây là lần đầu tiên cũng là lần cuối cùng anh viết thư cho em , nhưng có lẽ sẽ chẳng bào giờ em đọc được nó và chẳng may em nhìn thấy những dòng chữ này thi khi ấy tất cả đã không còn quan trọng nữa .

Đây là những gì cuối cùng anh viết về em , cũng có thể là lần cuối cùng trong cuộc đời này anh nhắc về em . Anh quên em rùi , cho dù không muốn nhưng anh cũng vẫn phải quên em . Anh như một thằng ngốc đúng không ? Quá ngốc ấy , Anh cứ đổi lỗi cho gió , cho mấy , cho cơn mưa vội vã hay cả cái hoa bằng lăng tím mỏng manh , nhưng không tại gì cả, không tại em và cũng không tại anh. Cũng không phải số phận là như vậy .

Đơn giản là vì anh đã quên em và em đã quên anh . Chúng mình quen nhau tình cờ và rồi chúng mình xa nhau cũng vội vàng như chinh cái tình cờ ấy . Nhưng anh vẫn thấy hạnh phúc khi anh đã có 1 mối tình thật đẹp , nhưng chấp nhận là nó không đẹp mãi được phải không ? .

Có nhiều lúc em trách anh vu vơ , tránh anh không quan tâm em , trách anh không chiều em , trách anh không hiểu em ….

Nhưng em ngốc quá , anh không chiều em thì sao anh có thể ôm cả con gấu to đùng lên xe buýt để mang về tặng em , anh không chiều em sao 1 ngày anh có thể đi 12 chuyến xe buýt chỉ để cho em vui , anh không chiều em thì làm sao cả năm trời mỗi ngày anh đạp xe 50km để được gặp em sau buổi học . Anh đã có lúc mơ về một cuộc sống thật bình dị của 2 đứa , Em đã bảo , em thích một ao sen , anh đã định biến cái ao nhà anh thành cái ao sen em thích , nhưng nó dang dở rùi . Anh xin lỗi nhé !

Anh cứ mơ mộng cho đến khi anh hiểu em không thuộc về thế giới ấy . Chúng ta chấp nhận như vậy và anh hiểu em cũng buồn .

Bây giờ anh vẫn chưa yêu ai , đã có lúc anh đi bên cạnh 1 người con gái , đã có lúc cô ấy quan tâm anh , đã có lúc cô ấy lo lắng cho anh , nhưng càng bên cạnh cô ấy anh sợ anh sẽ yêu nhầm cô ấy , anh đã tự tách mình ra khỏi những bộn bề ấy và trở lại là một người không hẹn hò và không gần ai cả . Anh thật ngốc đúng không ?

Anh thấy người ta yêu nhau , yêu lấy được ấy , cũng nhanh lắm. Đã có lúc anh muốn mình quên đi bằng cách yêu một người khác , nhưng anh không làm được .

Giờ thì anh tin em đang hạnh phúc bên một người con trai khác , điều quan trọng bây giờ là em hãy hạnh phúc .

Đã có lúc người ta hỏi anh : Sau này em quay lại thì sao ? Chắc lúc ấy anh sẽ chấp nhận khi em đã chắc chắc dám lấy anh làm chồng . Nghe buồn cười lắm nhỉ ? nhưng đó là sự thật , anh sợ yêu em rùi , anh không yêu nữa . Anh đã hứa , nếu khi nào em cần anh thì hãy gọi điện. Anh vẫn nhớ , nhưng chắc em cũng chẳng cần anh làm gì nữa . Giờ với em anh chỉ là nghĩa vụ thui . Cũng có lẽ là vì anh đã làm em buồn và tổn thương nên anh hứa như vậy .

Những chiếc áo mà em mua cho anh giờ anh đã không còn mặc chiếc nào nữa , anh bỏ đi hết rùi , hai tấm ảnh nữa, anh cũng xé nó đi rùi , hèn nhát nhỉ ? nhưng nỡ tay thui . Tại lúc ấy nước mắt nhìu quá nên anh không nhìn thấy gì nên tưởng tờ giấy , anh xé nhầm .

Anh thật là ngốc khi xe xong đến lúc nhơ em biết lấy gì mà nhớ - Vậy là quên em rùi .

Em nhớ bài hát anh tặng em không ?

“Có một điều anh luôn ước ao và đợi chờ từ rất lâu rùi , từ khi anh đã yêu người …..

Một điều ước anh mong rằng mỗi ngày chẳng lo lắng sẽ phải thay đôi

Một điều nhỏ bé , anh luôn thầm mơ ước , chỉ cần em mãi gần anh ” .

Anh xin lỗi nhé , anh không làm được .

Tạm biệt cái nắng hè gay gắt lúc em che ô cho anh trên con đường đến bến xe Bắc Ninh , Tạm biệt cai ôm hôn sau mỗi lần gặp nhau vội vã , tạm biệt góc căng tin nhỏ với 2 cốc trà đá 500 … Tạm biết cái hồ đôi thân quen và chiếc ghế đã gãy nửa , tạm biệt những hờn dỗi vu vơ và cả những cái nhìn không chớp mắt , Tạm biệt cả nhưng lúc ưu tư và trầm lắng .

Đã qua hết rùi ta cho nó qua, dù ta biết nó sống trong ta và chính nó đã nuôi lớn ta , chính nó đã dạy cho ta biết trân trọng tình cảm . Cảm ơn những gì đã qua cho dù nó làm ta buồn và ta khóc .

Vì nó mà ta biết bạn ta quan tâm ta thế nào mỗi khi ta buồn , vì nó mà ta hiều thế nào là chia tay .

“Cuộc đời là chua , là cay , là ngọt , là đắng , là hoa hồng và cũng là nước mắt – nhưng làm sao cho đừng cay quá , làm sao cho đừng đắng quá , ngọt ngào cũng vừa đủ thôi , hoa hồng đẹp nhưng nhiều gai , nước mắt buồn nhưng làm con người ta cứng rắn ”

Ta sẽ đi trên con đường của ta, không có em nữa , nhưng sẽ có 1 ai đó . Người ấy không phải người thay thế em , mà là người hiểu anh hơn em , yêu anh nhiều hơn em …. Và là người anh yêu rất nhiều , nhiều như tình yêu anh đã dành cho em .

Chúc chúng ta hạnh phúc !

Bắt đầu một kết thúc

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8xMC8xMC85L2QvInagaMEOWQxY2Q1NGVhMzNjMTkyMzM5Y2ZkNmFjNjkzNjg4ODIdUngWeBXAzfEFdUngaCBLaMO0WeBmmUsICgTsOcUIbaBdSBLw6lvInagaMEfFWeBEqSBNSiBmdC4gS2jhdUngq9jIFZp4WeBdUngHdHwxfDI[/FLASH]

Chỉnh sửa cuối: 26/5/12
  2. tratuoi

tratuoi Chủ tịch CLB

Tròi òi .... nam đọc và thanks cùng lúc vs c hở ..:))
    Ps .:hay đó...mối tình xe buýt ...ao sen ..trà đá...mộng mơ đó chứ vs bằng lăng tím..^^ tại sao cứ mất một nửa nhở@@!

3. lindahn1

:D câu hỏi của bác mãi mãi không có câu trả lời đầy đủ - mối tình đấu của em đấy :(

4. tratuoi

tratuoi Chủ tịch CLB

Tròi òi...cho c đoán mò tí nhá ..e ngocbg hở ..;)) ..trời ! Mình vô duyên quá@@..hic

5. lindahn1

Bác nó to lên chứ :D
    Tên thì đúng nhưng sai nhân vật :(

6. thanhnam0189

thanhnam0189 Thành viên Xuất Sắc

đảm bảo là em đọc và thank trước chị hihi vì bài vừa xuất bản em đã đọc hết và thank ngay rồi.......rất tâm trạng, chúc cho cả 2 và những ai đọc bài viết này hạnh phúc....
    ps: mai chị nhớ đi đấy không thì.......

7. lindahn1

chúc những mỗi tình đâu sẽ không là mối tình kỷ niệm, mối tình đâu là mối tình đẹp mà :(

8. nhatanh86

nhatanh86 Thành viên Năng nổ

Bh e mới đc đọc bài của Bác , rất t/c và ý nghĩa kết hợp bài nhạc rất hay ,2vote cho lá thư ,1vote cho bà hát hihi

9. lindahn1

Cảm ơn bác, tình yêu đầu tiên của em còn lại đấy :S

10. bluechiptcan

bluechiptcan Thành viên Năng nổ

không có từ gì để diễn tả << siêu kinh điển>>>

11. lindahn1

Thanks bạn, đôi khi mình cứ vu vơ rùi viết ra những gì mà mình không hiểu tại sao mình lại viết như thế :D

12. bluechiptcan

bluechiptcan Thành viên Năng nổ

Bạn hay chơi cầu ở đâu? có cơ hội mình rất muốn được giao lưu với bạn!

13. lindahn1

Mình thì chưa chơi sân nào cố định của, nhưng nếu bạn đánh sân nào thì mình có thể qua giao lưu :D

14. lindahn1

trời mưa .... lại nhớ

15. namhip

namhip Thành viên Chính thức

Một câu hỏi lớn không lời đáp
    cho đến bây giờ mặt vẫn chau.

Đang tải...