[Thảo luận] đổi sang VT80

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi onlinekute18, 1/11/12.

1. onlinekute18

onlinekute18 Thành viên Tích cực

tình hình là em đang đánh con CAB20 các bác ạ. các bác có thể cho em biết con này thuộc loại gì (công hay thủ) và nếu chuyển sang VT80 thì có thích hợp ko?
    cám ơn các bác trước

2. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

cab 20 là dòng nặng đầu bạn nhé,chuyển sang vol 80 thì tất nhiên là thích rồi,một trời một vực thế cơ mà :))
    còn tùy theo lực tay chon 3u hay 4u còn mình đang chơi 3u,3 sec thì không vấn đề gì,nhựng sau đó sang giai đoạn cầm chùy,vất lắm,4 u thì dễ dàng hơn,bạn có thể thử vol 70 trước cho dễ dàng bạn ah
    Thân

3. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Sao cab 20 lại là vợt nặng đầu được, nó là con vợt ở trung tâm biểu đồ vợt của yonex, tức là cái gì cũng trung bình hết. Vợt cab 20 là niềm mơ ước của bao nhiều người những năm 90 đấy mà. Con vợt này lúc mới ra giá 200k, cắp nách từ JP về. Mặt vợt hình oval nên không thể coi là vợt công được, tính chất của nó là trung bình mọi thứ, là loại vợt xưa nên có lẽ không phân dòng công hay thủ. Người mới chơi thì chơi vợt này được. Còn đúng như bạn Dat nói thì VT80 và Cab 20 là 1 trời 1 vực. Không thể so sánh ở bất kì điểm gì. Nếu bạn chuyển sang đánh VT80 thì có lẽ thời gian đầu sẽ thấy khó chịu, về sau sẽ thấy rất sướng thôi. Có tiền thì không tội gì mà không trải nghiệm bạn ạ.

4. tienninhptit

tienninhptit Thành viên Chính thức

cứ làm cây vol 80 4u bạn ạ, không dùng được thì ngắm cũng thích rùi ... em nói thật đấy !
    chơi cũng không khó lắm đâu, 3u thì mới sợ...bác còn trẻ thì ngại gì rèn luyện sức khỏe

5. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

ngày xưa ông nội mình cũng có một con cab 20 ms hay gì đó,khá nặng,không biết có phải con bạn muốn nhắc tới không,giờ nó đã nằm trong tủ rồi,gãy ngay ngã 3 vợt,vol 80 thì khá khó chịu nếu bạn không chăm chỉ luyện tập đấy,chúc bạn sớm tìm được một cây vợt đúng ý mình nhé :)

6. onlinekute18

ko hiểu tại sao mà mẹ e lại nhờ ng` quen lấy dc đồ cổ này =)). em đánh thấy cũng ổn ổn. vợt 3U 4G. em định ra tuấn hạnh mua VT80, căng nanogy95. theo các bác thì em nên căng nhiêu kg? em máu chơi công (mặc dù mới chơi ko biết smash =)))
    À nên căng mấy nút nữa :))

7. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Đánh công cũng có nhiều kiểu chứ ko nhất thiết chỉ là đập thôi đâu. Theo mình thấy ham tấn công tức là mình lúc nào cũng ở thế chủ động. Đánh cầu lắt léo, đánh cầu nhanh, đánh 4 góc... là 1 số cách tấn công phổ biến. Dứt điểm thì có thể đập hoặc lên lưới 2 nhịp. Tuỳ vào trình độ, cách đánh và túi tiền mà có thể chọn được cậy vợt phù hợp.

Mình nghĩ bạn nên mua con Fz10 hoặc VT7 đánh 1 thời gian rồi hãy quyết định mua VT80 cũng chưa muôn ^^

Chỉnh sửa cuối: 1/11/12
  8. onlinekute18

tài chính cuả em có hạn nên ko có khả năng chọn đến cái thứ 2 bác ạ. hơn nữa em mua trộm ko xin phép nên chỉ dám mua 1 cái thôi =))
    thế bác nào trả lời giùm em vụ căng cước đi

Chỉnh sửa cuối: 1/11/12
  9. Peppies

Hì VT80 mua Tuấn Hạnh thì chắc khoảng 4tr lận, nếu lỡ ko hợp tay mà đẩy đi thì cũng khó tìm đc anh tay to nào đấy. Chúc bác sớm mua đc vợt như ý

10. onlinekute18

thế mua thì căng cước nào hả bác, em xem trên yonex nó bảo bg65ti dc thiết kế cho hard hitter, còn nanogy95 cho speed, nhưng thấy mấy bác trên này lại bảo nano95 đập thích hơn
    còn hợp hay ko em ko lo, cứ đánh + tập luyện thể lực là hợp hết =))

11. Peppies

Hì hợp tay ko phải là có đánh đc hay ko mà khi mình đánh cảm nhận vợt có thực sự thoải mái ko. Mình đánh qua bao nhiêu cây rồi nhưng nếu nói hợp tay thì chỉ có VT7, proace abs120 với MX80 thôi. Mấy cây khác dù có hay đi chăng nữa mà ko hợp tay thì đánh cũng ko thích cho dù tính năng cớ hơn đi chăng nữa.

12. blackmaster3000

blackmaster3000 Thành viên Tích cực

Cứ voltric 80, mình mua arc 10 red đánh vẫn thấy nhẹ nên mua miếng dán chì dán lên 2 góc 2h và 10h BP từ 290 lên 297mm =)), tạm ổn =)), cứ mua đi bạn, không nổi thì hít đất + hít xà đơn, lo gì Lin Dan đánh đc như vậy cũng hít đất và xà đơn tè le ra mà =)), vợt làm ra là để bán cho đc, sợ gì nặng =))

13. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Giờ vẫn có bán cab 20, cab 21 mà bạn.
    Đúng là tấn công thì không chỉ có phương án đập. Đánh cầu lao ép cuối sân, thậm chí chỉ phông cầu cuối sân ép chết đối thủ cũng là công. Nhưng trường phái tấn công điển hình thì không thể thiếu đập, và thường phải đập để có thể phát động hay kết thúc 1 đợt tấn công, đặc biệt trong đánh đôi thì chủ yếu cầu đã lên là phải đập, chém giết :)). Cây vợt thiết kế cho tấn công cũng sẽ giúp ích mình rất nhiều. Mình cũng đồng ý với bạn là nên nâng cấp dần mà chơi, chứ gà mà cầm vợt xịn trẻ con nó cười cho thì sung sướng gì, lại không phát huy hết sức mạnh của vợt. Nhưng mà có tiền đúng là sướng thật. :))

14. gacongtu

gacongtu Thành viên Chính thức

Đang tải...