[Chia sẻ] Đời không như là mơ...

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Peppies, 8/10/12.

1. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Tình hình là mình đang tiễn em MX80 ra đi về nơi chốn xa xôi do cứng quá quơ quơ ko nổi. Lúc đánh thử thì máu me + chỉ đc 1-2 set thôi nên chưa thấm thía, hí hửng mang em nó về tư tưởng tượng ra 1 hình ảnh nhảy đập nháng lửa như JJS. Tới lúc vác kiếm chinh chiến khoảng 1h thì mới nhận ra là 21 tuổi vẫn còn non và xanh lắm, đi ra lấy đá chườm bắp tay lun :49:

Sau khi cố gắng thuần em nó + tập tạ tay thì mình đã chịu đầu hàng hiện thực tàn khốc :66: nên quay trở lại VT7. Vợt đã quen tay nên công nhận là đánh dễ chịu nhưng sau 1 khoảng thời gian dùng MX80 thì VT7 đã trở nên quá dẻo và kém chính xác cũng như khung vợt ko đc khí động học cho lắm nên mình đang tính rước 1 em khác về :mad:

Các bác thử cho ý kiến xem cây nào công thủ toàn diện, cứng hơn VT7 mà dẻo hơn MX80, đầu nặng cũng chừng đó, ít rung và khung vợt khí động học tốt chút khoảng chừng 2 triệu đổ lại (tốt nhứt là khoảng 1tr5-1tr8). Mình cũng đang nhắm em Fleet Woven 100 mà ko biết thế nào.

2. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Hic, em chỉ thấy cây Kevlar X-Power 10000 phù hợp với yêu cầu của bác, but giá thì ko hợp....hichic

3. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Thế túm lại là bác để lại VT7 và MX80 giá bao nhiu :71:

4. anktam568

anktam568 Thành viên Tích cực

MX70 thì sao bác ? giá đắt hơn bác nói, hjc

5. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Cây Fleet Woven 100 cũng đang mua đó bác, đánh công rất thích trong khi đó hình thức lại đẹp.
    Chỉ tiếc là bác ở trong SG, nếu ở HN là em mời bác qua sân em đánh thử..hi..hi.

6. Peppies

Cây đó cứng lắm ko bác? Có thể so sánh với 1 số cây như MX80, VT7 hay BS LYD ko? Có bị rung nhiều ko bác? Trong SG ko có mấy ai xài Fleet hết nên cũng hơi hoang mang

MX70 đắt quá, h` thật sự cũng kẹt tiền ko thôi cũng ko bán MX80 rẻ như thế đâu.

Bác nhanh nhỉ e để lại giá hữu nghị MX80 2tr5 và VT7 1tr nếu lấy cả 2 cái thì 3tr2 đẹp lun. Tiền ship thì cứ cưa đôi ra ;))

7. rocketeer

rocketeer Thành viên Tích cực

FLEET WOVEN 100 thì không cứng lắm, nhưng hơi nhẹ đầu so với cảm nhận của mình, nhưng có 1 vấn đề rất buồn cười là ở sân 1 chơi có 1 cậu mua 1 cây woven 100 về đánh thấy vừa tay quá nên đi mua thêm 1 cây nữa để thay đổi, nhưng mua về mới phát hiện ra là 2 cây vừa mua lại có trọng lượng đầu vợt không giống nhau, 1 cây hơi nặng đầu còn một cây nhẹ hơn. Rõ ràng là 1 seri mà không đồng đều về chất lượng sản phẩm.

8. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Tư vấn cây Fz đi. Vợt Fz tầm giá đó dễ đánh là Fz09, Fz 990 nhé. KHông cứng như mx80, không dẻo, khó xoay trở như vt7
    Fz09: lên lưới, kéo lưới oke, phản ứng nhanh, công vừa. TUy nhiên, vận hết sức thì vẫn mạnh mẽ lắm
    Fz990: đặc điểm là vừa tay, nhẹ, công nhá lửa (hơn fz09), thủ tốt, tạt good.
    Cơ bản Fz không bằng Victor, tuy nhiên (là tuy nhiên nha) tùy tay nhiều người thôi. Ở Cần Thơ Fz vẫn chiếm đa số và đánh vẫn tốt, giá tốt.
    Mua vợt Fz nên lấy vợt thôi, cái gì đi kèm bán được thì bán (kinh nghiệm thôi, thích thì cứ giữ)

Tầm chất lượng tốt hơn nữa thì là Fz Supreme. Đánh như Mx80 nhưng không cứng bằng, không dội tay nhé (cảm quan)
    Vợt Fz thì theo mình (cảm quan) vợt có hơi lắc tí (cây Fz Supreme hạn chế đc vấn đề này), cầu bay hơi hỗn (đôi khi lại hay, đối thủ không bít đườg mà lần), độ chính xác hơi hơi thiếu chút (chỉ một ít, với người không kén vợt thì oke) nên dân phong trào là oke, vừa tiền lại bền -> đó cũng là lý do mình hồi đó dạo sạch Fz xong với lên đời Victor đó mà :p

Chỉnh sửa cuối: 9/10/12
  9. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Cây đó hơn đứt em VT7, gần đạt đến tầm MX80 và BS LYD nhưng dễ đánh hơn, bác cứ mua Fleet đi, sẽ không phải ân hận đâu.
    Tầm tiền dưới 2 triệu thì cứ Fleet mà mua bác ạ.

10. Peppies

Chắc cuối năm phải làm em Fleet đánh đổi gió thôi. Bây giờ ôm MX80 đánh cho lên tay đã. Mỗi ngày 3 set cho nó khoẻ. Về nhà quơ quơ chai nước + hít đất để mau chóng thuần đc em nó vì bây h` đánh đã thấy hay rồi chắc khi thuần đc còn bá đạo hơn nữa :))

11. nguyennhanbinh

nguyennhanbinh Thành viên Chính thức

Mình cũng đang có ý định mua FLEET WOVEN 100 ko biết chất lượng em nó thế nào?

12. kiencan

kiencan Thành viên mới

up cho fleet đắt hàng nào. ....mình đang xài Fleet top 20 đánh ổn.

Đang tải...