[Trao Giải] độ rung của vợt

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi kt1755, 17/10/13.

1. kt1755

kt1755 Thành viên Tích cực

Cho em hỏi độ rung của vợt ảnh hưởng thế nào đến cảm nhận của mình đối với vợt vậy ?
    Tại hôm nay mới mua cây T200 chỗ chị Phương, nhưng vào trận thấy nó nhẹ quá, đập ko có lực. Ai cầm cũng bào như vậy. Mà nhìn thông số vợt là 3UG2 mà, thân vợt còn ghi 88+-2g nữa mà

2. LeDucThang87

LeDucThang87 Thành viên Chính thức

Bác căng lưới bao nhiêu kg? Thấy nhiều người bảo đánh cây này đầm và đập tốt lắm mà? bác lại bảo nhẹ với đập k có lực nhỉ?

3. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Apacs Tantrum200 à bác? [MENTION=140609]ThachNguyen[/MENTION] vào xem sao anh ơi chứ con này nghe nói đập ổn mà

4. lvintel

lvintel Thành viên Chính thức

Bác xem lại xem chứ kiếm đấy chém ác đấy.

5. teddy379

teddy379 Thành viên mới

em xác minh là T200 đánh đập cầu tốt và không rung nha. ve cầu cũng tốt nửa ^^

6. Ruouvangdo

Ruouvangdo Thành viên Năng nổ

Hay là Apacz Taltrym200 nhỉ ??????????? :D

7. kingko112

kingko112 Thành viên Chính thức

bác đan vợt bao nhiêu kg?

8. denhokhongquen

denhokhongquen Thành viên Tích cực

Hi, bác lại bảo vậy!!!! Vợt nào mà chẳng cần làm quen, có khi bác mới đánh thấy vậy thôi. Đánh thử vài buổi xem. Mình lúc đầu đánh cây voltric9ltd cũng có người cầm, và cũng chẳng nhận xét là nặng hay cứng gì, nhưng mà mang vào đánh thì được nửa set mang ra trả. Có lẽ bác cần làm quen em nó hơn, em nó mới về nên còn ngại ngùng mà

9. kt1755

Em căng 11kg thôi
    Chắc là cần thời gian để thuần nó vậy, lâu nay toàn dùng vợt cùi, lên cây tốt hơn lại chưa quen
    À nó đúng là apacs tantrum 200 nhé, các bác đừng đổi tên em nó tội lắm

Chỉnh sửa cuối: 17/10/13
  10. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Vợt mới thì cần thời gian thuần e nó bác ơi. Đánh từ 2 tuần đến 1 tháng vợt mới bắt đầu đánh ngon. Như cây ZSPD của e mới đầu e cầm đánh chưa tới cuối sân, 1 2 hôm sau phông cầu, trái tay đi ào ào. Cố lên bác

11. minh263

minh263 Thành viên Tích cực

mình đang đánh T200, cây này công nhận là khá nhẹ so với thông số 3ug2 của nó!. nhưng vợt hơi nặng đầu một chút và đầm!. vì vậy công vẫn thích!. bản thân mình đang đánh 008dx, và cũng đánh khoảng 10 trận vt7, mình thấy T200 dẻo hơn 008dx, và cứng hơn vt7 một chút, đầu nhẹ hơn vt7 một chút. Nhìn chung là cây nay dễ đánh cho dân phong trào, phản tạt, thủ, ve, phông đều ngon!. đập thì mình toàn quấn thêm trên đầu một lớp bọc tibrha của bóng bàn lên trên đầu cho nặng hơn, công cho thích, vừa bảo vệ vợt, vừa để tăng nặng đầu!. :35:. không biết bạn đánh thế nào, chứ mình cầm T200 thế là vừa tay, không nặng nên xoay sở nhanh!. mình lấy từ a Cương, căng 11kg, ti65!.

12. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Gì vậy bác ;)) trym cò gì ở đây.

13. ThachNguyen

Thứ nhất: Những ai đánh T200 mà rung thì phải xem lại kỹ thuật của mình. Có thánh phán nó rung rồi chửi mình ầm ầm ở một topic đấy :))
    Thứ hai: Bác cho em biết, sân bác ai cũng cầm qua cây này rồi sao mà bảo nhẹ. Cây của mình cầm chính xác 88g luôn. Vì cây rapier 88 mình cũng 3UG2 mà còn nhẹ hơn(85g). Có khả năng bác nên cầm vợt 2U đánh mới vừa tay ;))
    Thứ ba: Đập cắm hay không, có lực hay không có lực là ở người đánh là chính. Cây vợt chỉ phụ giúp phần nào thôi.
    Thứ 4,5,6: chỗ chị Phương nhìn bác bảo căng 11kg không bít chị ấy có bớt cân không, vì nhiều khi người ta nhìn khách và căng cước theo suy nghĩ của họ :)) chứ em căng chỗ bác Cương 11,5kg cứng như đe.
    Thứ 7: Câu hỏi :"Cho em hỏi độ rung của vợt ảnh hưởng thế nào đến cảm nhận của mình đối với vợt vậy ?". Trả lời: Độ rung của vợt ảnh hưởng rất lớn tới cảm nhận đường cầu, phông,tạt,phòng thủ,tấn công,... tất cả. Một cây vợt tốt là 1 cây vợt hạn chế mức thấp nhấp độ rung của vợt do có các công nghệ giảm rung tốt.
    Chủ nhật: Đánh thế nào là do trình độ của mỗi người ;))

14. npower

npower Thành viên Chính thức

cây này ngon mà bác,mình cũng vừa mới mua về cảm nhận rất tốt,từ ngày mua nó về cho cây pross800 với cây yonex Aerotus70 đời siêu cổ cất xó luôn,đập khá cắm mạnh vợt cầm đầm phông cầu tốt,cây T200 này là dòng khá cao của Apacs rồi nên ko bị rung đâu bác,chỉ có mấy dòng thấp nó mới bị rung thôi ,mà nói j` thì nói vợt chỉ là phụ thôi quan trọng vẫn là trình độ

15. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Có điều kiện thì lụm cây Tantrum 500 đi bác. Rùi bác sẽ cho Tantrum 200 vào bao vợt lun. hehe. Dụ dỗ bác tí nhé

16. kt1755

Thì em có nói là nó rung đâu, vì xưa nay toàn cầm vợt cùi nên mỗi khi đánh đều phải tính cả độ rung của vợt mà chỉnh động tác và thêm lực, giờ mất rung đâm ra bị hẫng. Chắc có lẽ vài buổi mới quen đc

17. ThachNguyen

Cái gì :O tưởng rung mới khó đánh chứ.... bây giờ không rung lại không đánh đc ah. Từ từ làm quen em nó. Không rung đánh mới chắc chắn mà bác ;)).

18. Sabre10

Sabre10 Thành viên Chính thức

Theo mình rung vợt là do phản lực dội lại tay khi mặt vợt tiếp xúc cầu mà tay không đủ sức ép

19. ThachNguyen

Ai bảo bác vậy :|, em đánh chỉ rung khi tiếp xúc sai mặt vợt hay vợt chất lượng kém thôi. Nếu theo cái câu của bác thì cầm mấy hi end Yonex cũng bị phản lực dội lại khi tiếp xúc do không đủ sức ép chắc??

20. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Em với bạn em cầm con LS2000 khi đập thì cảm giác rung. Nhưng đưa cho ông anh tay trâu như bò ổng đập bảo "có rung gì đâu". Chắc tay ổng khỏe quá át hết cả độ rung rồi cũng nên :D

Đang tải...