độ rung của vợt

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi thaithanh, 28/5/13.

1. thaithanh

thaithanh Thành viên Chính thức

Các bác cho e hỏi e có 1 cây arc10 giờ mới mua thêm 1 cây nữa nhưng sao khi về nhà thử kẹp chặt phần cán vợ lại rung phần đầu vợt thì thấy 1 cây rung lên xuống theo chiều thẵng đứng 1 cây thì hơi bị sàn qua 2 bên 1 chút và còn nghe tiếng rè rè ko biết có phải do vợt bị lỗi hay sao ko ? Bác nào biết vụ này tư vấn giúp em !

2. thaithanh

Có ai biết giúp mình với

3. kt1755

kt1755 Thành viên Tích cực

Có vẻ như có vấn đề đấy ạ, mình nhớ có lần đọc rằng vợt fake khi búng rung thường rung lệch sang hai bên, vợt xịn chỉ rung thẳng trước sau (ko nhớ rõ lắm).

4. tttoan

tttoan Thành viên Chính thức

Cây nào lên xuống còn cây nào 2 bên?

5. hohaibac

hohaibac Thành viên Chính thức

xịn thì rung thẳng đứng k lệch bác nhé, lệch sang 2 bên 90% là vợt fake, nhất là với arc10, highend k thể có hiện tượng này.

6. thaithanh

cả 2 cây mình đều mua ở đại hưng sài gòn hết mà ! với lại khi đánh thì cảm giác như nhau cả ! chi khi búng thử mới thấy thôi còn khi đem vào sân thi như nhau

7. bmt339501

bmt339501 Thành viên mới

cái này mình chả rõ nữa..................

8. blackmaster3000

blackmaster3000 Thành viên Tích cực

đem ra shop hỏi cho r...xem nó tl sao :D

9. lehoangnam

lehoangnam Thành viên Chính thức

cài này hay nha, hóng phát :Beachballl:

10. byonls

byonls Thành viên Tích cực

đánh tốt là okie rồi bác, mua ở chỗ uy tín nữa là đảm bảo rồi. Bác có đem ra Đại Hưng họ cũng không giải quyết vì cái "rung" đó là nhìn nhận chủ quan của bác. Quan trọng là cảm giác đánh thôi.

ps: Mà hình như cái test rung này chủ yếu dùng cho dòng high-end của yonex thôi đúng ko nhỉ ? Em thấy mấy dòng khác đôi khi nó cũng rung đủ kiểu, còn e có 1 cây yonex fake lại rung rất chuẩn :Dog (3):

11. dinhvan

dinhvan Thành viên Chính thức

Bác xem thử quấn cán 2 cây giống nhau ko, e có thể hình dung được là bác dùng 1 tay đè lên cán, còn cán thì nằm trên ghế, tay kia thì đè lên khung rồi thả ra fải ko. Nếu 2 wấn cán khác nhau, 1 dày 1 mỏng 1 wấn vải 1 wấn yoto hoặc có 1 cái wấn bị lệch thì cũng có sự khác biệt. Và 1 vấn đề nữa là vợt mới thường hơi cứng so với vợt cũ, đánh 1 thời gian sẽ mềm bớt nên theo e nghĩ cây vợt mới của bác sẽ có độ nảy cao hơn và sẽ có hiện tượng như bác đã trình bày .

Đang tải...