[Thảo luận] Độ bền arcsaber FB ?

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi binhnguyen123, 13/8/13.

1. binhnguyen123

binhnguyen123 Thành viên Tích cực

Won't that cause the racket to be fragile? We have already seen what happened to the Arcsaber FB
    Heard about that Arcsaber FB problem too. Hope Yonex did a better job this time prevent same problem happening.
    :teeth:

Lang thang lên BadmintonCenter thấy mấy dòng này, có vẻ em FB này mong manh quá nhỉ. hay Yonex làm 1 loại vợt tương đương kiểu cước 66, ngon nhưng dễ đứt, đẹp nhưng dẽ vỡ. có bác nào cho em FB ra đi chưa??? :mukkies:

2. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

em thấy có anh itrung đi 1 cây rồi đấy.kêu là cạch xong gãy luôn đang đợi hàn...hì hì...

3. binhnguyen123

hì hì, đá có em báo tử rồi cơ à, ghe răng nhờ

4. li dan

em máu con này lắm xong hôm lên gặp 1 bác xem con Fb của bác ấy thấy 1 vết ko rõ là nứt hay xước nhưng e cũng hãi nên ko dám lấy...em h khiếp nó rồi.có đặt 3u chắc lấy chứ F với 5U thì thôi bó tay ạ.với lại h cũng ko có đk mua rồi... :D

5. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

ArcFB mới ra khoảng 1 tháng trên BC đã có hình giải phẫu 1 em ra đi đấy bác. Tất nhiên công nghệ vợt thì nó càng ngày càng tốt, vật liệu càng cứng nên giảm nhẹ trọng lượng cây vợt. Nhưng 2 cây vợt cùng chất liệu thì cây nào có trọng lượng lớn hơn dĩ nhiên sẽ đặc và khỏe hơn rồi.

6. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

FB và I-Force làm gì có 3U 4U :))

7. li dan

thì em đang bảo thế mà anh Trung....dìm hàng nhau hả ông anh ơi.đang máu Zf với lại 2300 lắm đây mà phải đợi...đợi em ông anh nhá nhá nhá...

8. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

bản chất nó đều bền cả. Việc FB sập khi smash là do đã căng quá số kg quy định. FB vơi IF căng 10.5 thì smash bét nhè. Chỉ Nhưng dù là 10.8 hay 11k thì đều là vượt ngưỡng giới hạn chịu lực của vợt. Bình thường đan 11kg có thể ko thể sập được. Nhưng với tác dụng lực smash mạnh của các anh cao to đen hôi thì mỏng manh liễu yếu như FB và IF thì...

9. get low

get low Thành viên Tích cực

Của bền tại người thôi! Đánh đôi mà dùng vợt FB chỉ có VĐV mới kham nổi.

10. WindStore

WindStore Thành viên Chính thức

A nguyên ơi.em vừa làm 1 cây r nhé.rất ngon.còn bền thì em có ông anh.em vs ông ý va nhau suốt.bh con của ông ý xước gần hết nhưng chưa bị nứt hay sao a nhé.!

11. ltrungth

ltrungth Thành viên Tích cực

Ờ ờ nạn nhân đây, e nó ra đi được 2 tuần đang nằm ở BV Tuấn Hạnh - 43B Lê Hồng Phong - Mới đươc >1tháng nản :D

12. inetvnn

inetvnn Thành viên Tích cực

Cuối tuần này em lên Vũng Tàu cưới 1 em của bác [MENTION=24270]teenpop20022002[/MENTION] , nghe sao mà hồi hộp vậy :D

13. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Vậy mà bác ko nói em, suýt chút là em lên kế hoạch đi chơi rồi. Vậy cuối cùng bác có qua ko bác?
    Em nghĩ vài điều như sau:
    1. Nếu căng 10,5kg đúng thì cũng ko có n người đánh hơn dc 10,5kg đâu ạ. Ahsan căng bao nhiêu e ko biết, vợt có dc gia cường gì ko thì em cũng ko có thông tin but chắc chắn là ko thể quá thấp kg dc.
    2. Nếu ko va chạm mà vợt bị lỗi trong tgian bảo hành thì mình dc quyền đem bảo hành chứ, em nghĩ vợt FB cũng là một dòng vợt khá mới nên cũng ít hàng bán ko bảo hành lắm.
    3. Khách mua em cũng nhiều mà chưa nghe nói gì hết, bữa khách còn đưa vợt cho em đánh nữa...hehe

14. inetvnn

inetvnn Thành viên Tích cực

Bác tính đi chơi xa hả, em thì thong thả, từ từ cũng dc vì dạo này mưa quá, có gì em ck cho bác trước nhờ bác để dành cho e vì cây này dạo này cũng hot. Sợ hôm đó lại mưa thì ko đi dc, vì đợt này em chở vợ lên Vũng Tàu chơi luôn :D.
    Đang buồn cây Voltric 80PG nè, đánh kỹ lắm mà ko biết sao bị bong 1 miếng sơn :((

15. long1402

long1402 Thành viên Tích cực

Cá nhân em cũng đang chơi cây FB căng 11kg, đưa cho thầy giáo dạy cầu lông đập ầm ầm có bị sao đâu.:D

16. tunngukhung

tunngukhung Thành viên Tích cực

đang muốn xúc e này mà nghe phân vân quá =.=''

17. taplaimb

taplaimb Thành viên Chính thức

hôm vừa rồi lên Tuấn Hạnh căng cước thấy 1 em nằm đắp chiếu. Bị gẫy phần đầu trông thê thảm lắm

18. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Cancel rồi nên bác cứ qua nhé, chắc ăn thì ck em trước cũng dc...hehe, vợt thì để sẳn ở nhà rồi.
    Chắc hớt cầu trên sân xi-măng xui trúng nguyệt đó bác...hihi, tiếc là VT iF em bán hết rồi, ko cũng đem ra cho bác xem chơi, cũng hay hay đó bác.

19. binhnguyen123

cao thủ thế mà ko thu kiếm kịp à. ke ke

ở sân trung kinh (relex) cũng thấy có ông đánh cây này, dưng mà hôm xem toàn thấy drop, ko thấy đập cầu.

20. binhnguyen123

xúc đi bác, rồi đấu kiếm vài phát review cho anh em xem với. :70:
    em thì luyện chiêu thu kiếm gần max skill :laiesken:

Đang tải...