Điểm yếu nhất của bạn là gì?

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi kythuatcaulong, 5/1/12.

1. kythuatcaulong

kythuatcaulong Thành viên Năng nổ

Ai cũng thích được khen và ghét bị chê bai, vậy nên nếu bạn có không hài lòng về đáp án thì cũng là chuyện... dễ hiểu, hehe!

Đã là con người thì chẳng ai không có điểm mạnh, cũng như điểm yếu. Tuy nhiên, những điểm yếu có thể thay đổi, biến mất tùy theo sự nỗ lực, kiên trì của bản thân. Để hiểu hơn về chính bạn, bạn hãy trả lời câu hỏi dưới đây để biết điểm yếu của bản thân, từ đó tìm cách sửa đổi, hoàn thiện bản thân hơn nhé!

Câu hỏi:

Nếu một ngày bạn vô tình gặp được Thượng Đế, ông ấy hứa sẽ giúp bạn thực hiện một trong số những nguyện vọng dưới đây, bạn sẽ chọn...

A. Một người bạn thực sự tốt và chân thành

B. Một nhóm bạn để cùng vui chơi

C. Tiền của mình sẽ tăng lên 10 lần

D. Học một môn kỹ thuật nào đó

E. Cơ thể, khuôn mặt bỗng trở nên xinh đẹp

Đáp án:

Đáp án A: Tự kỷ
    Bạn luôn cảm thấy có điều gì đó gần như trống rỗng trong suy nghĩ của bản thân. Điểm yếu lớn nhất của bạn chính là tự kỷ đấy!

Bạn có muốn thay đổi, thổi bay nhược điểm này của bản thân? Vậy thì bạn hãy thử làm một điều gì đó thật vui, có phần táo bạo mà trước đây bạn chưa hề làm. Hoặc đơn giản là cho đi một vài bí mật nào đó mà bạn định "sống để bụng chết mang theo" với người bạn có thể tin cậy chẳng hạn, đảm bảo tâm trạng bạn sẽ được cải thiện hơn rất nhiều đấy.

Đáp án B: Quá hướng nội
    Bạn không thích chia sẻ, không thích nói về bản thân mình với bất kỳ ai. Bởi vậy trong rất nhiều trường hợp, bạn thường tỏ ra bối rối lúng túng. Nhược điểm lớn nhất của bạn chính là sống quá hướng nội.

Tại sao bạn không thử mạnh dạn, kết bạn hoặc trò chuyện với người lạ một lần xem sao. Chỉ cần bạn mở toang cánh cửa tâm hồn, bạn sẽ phát hiện thấy, hóa ra niềm vui không khó tìm đến thế.

Đáp án C: Tham lam
    Luôn mâu thuẫn với hàng mớ suy nghĩ trong đầu, cộng với sự tham lam chính là nhược điểm lớn nhất trong tính cách của bạn.

Với tham vọng giàu sụ, có thể một ngày nào đó, hoặc trong một thời gian ngắn nữa bạn sẽ kiếm được chút tiền, nhưng bù lại bạn sẽ gặp bất lợi trong những vấn đề khác của cuộc sống.

Đáp án D: Mất phương hướng
    Bạn thuộc tuýp người hướng ngoại, thích giao lưu học hỏi, khám phá những điều mới lạ xung quanh cuốc ống. Nhược điểm lớn nhất của bạn là luôn cảm thấy mất phương hướng, hoặc quá dễ chuyển hướng mà không thấy điểm dừng.

Để khắc phục nhược điểm này cần có sự kiên trì, bền bỉ. Bạn có thể dành khoảng thời gian nhất định mỗi ngày để tĩnh tâm (khoảng 20 phút), hoặc đi câu cá để thử độ kiên trì chẳng hạn, sẽ rất tốt cho bạn đấy!

Đáp án E: Luôn để ý suy nghĩ của người khác
    Bạn là người rất quan tâm đến những gì thuộc về hình thức, bề ngoài, chính vì vậy nhược điểm lớn nhất trong tính cách của bạn là quá để ý đến suy nghĩ của người khác dành cho bạn.

Thực tế, bề ngoài không phải lúc nào cũng quan trọng. Thay vì thế, bạn hãy làm phong phú thế giới nội tâm của chính bạn, bạn sẽ phát hiện thấy cuộc sống còn nhiều việc để làm, để nghĩ hơn là cứ để tâm vào lời nói, suy nghĩ của người khác.

2. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Hay hay... cám ơn chủ topic.

3. tmjstudio

tmjstudio Thành viên Chính thức

Đùa bác câu trả lời nào cũng có vẻ đều phạm phải sai lầm gì đó bác chơi khó e quá :)

4. hoanganh1987vn

hoanganh1987vn Thành viên Tích cực

Em là em chọn D, nhất nghệ tinh, nhất thân vinh bác ạ :)

5. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Những câu hỏi trắc nghiệm rất hay. Có loại nào nữa không bác :D

6. hoangan

hoangan Thành viên Chính thức

Mình chọn A, ko có gì quý hơn con người cả.

7. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

đúng là điểm yếu

8. chang8x

chang8x Thành viên Chính thức

em thấy cũng ko chính xác lắm. Em chọn B mà em lại là người hướng ngoại :D

9. wormym

wormym Thành viên mới

Đối với đàn ông là: tiền gấp 10 lần để làm gì?
    Hốt các người đẹp: Cơ thể, khuôn mặt bỗng trở nên xinh đẹp
    :))

10. ProBvn

ProBvn Thành viên Năng nổ

Khá nhảm :D. Thiếu cái gì là bị quy ra cái đó

11. quoctuankid

quoctuankid Thành viên Chính thức

Cũng hay và ý nghĩa ^^

Đang tải...