[Thảo luận] Di chuyển thế nào là đúng ?

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi cauberong_vt, 14/10/11.

1. cauberong_vt

cauberong_vt Thành viên Chính thức

ông thầy mình hướng dẫn cách di chuyển về cuối sân ntn
    về hướng chân thuận : búng 2 bước, đập cầu đồng thời chân thuận búng ra phía trước
    còn cách dc của lin lee thì : búng 2 bước, đập cầu (chân thuận vẫn ở đằng sau:

về hướng ko thuận : quay người , vẫn búng ngang
    còn cách của lin lee : đi lùi

di chuyển trên lưới về cuối sân : búng ngang
    lin lee: chạy lùi

ông thầy dạy : đánh cầu xong tay phải để ở thế thủ (mình thấy làm vậy mỏi tay lắm)
    lin lee: đánh xong thả tay xuống

mình nghĩ những động tác đó phải có sự thống nhất chứ nhỉ? sao mỗi nơi 1 kiểu

mình biết thầy mình dạy đúng rồi, nhưng mà vụ lin dan đánh xong luôn buông vợt dc cm tại đây

Last edited by a moderator: 7/12/15
  2. arihuy

arihuy Thành viên Chính thức

theo ông thầy đi bạn, chỉ riêng câu đánh xong quay về thế thủ là thấy đúng bài rùi đó. good luck

3. hooligan206

hooligan206 Thành viên Tích cực

trong khi thi đấu có ai dám đánh xong buông xuôi vợt bác, buông như vậy xong lấy lại tư thế và phản xạ chậm hơn, thầy bạn dạy đúng rồi đó!!!

4. cauberong_vt

mình thấy lin dan đánh xong buông vợt xuống mà, rõ ràng

5. hooligan206

hooligan206 Thành viên Tích cực

bác này nói có lẽ đúng, bạn chủ thớt nên xem mấy video thi đấu chứ đừng xem mấy cái training, thi đấu có khi không kịp về tư thế thủ chứ đừng nói là buông vợt.

6. boypro94b

boypro94b Thành viên Chính thức

Thầy bạn chỉ đúng òi đó mổi bước di dah là một động tác dah khác nhau
    Mình hầu như đã đc tập hết òi hê lắm
    Đập cầu ở dưới đất chưa x mà thầy mình bắt nhảy lên đập còn đổi chân nửa mới ác
    Nhìu lúc tập tay mỏi cầm chai nước còn ko nổi
    Mà như zay mới lên tay lẹ đc hehe
    chút bác may mắn ha

7. namnam266

namnam266 Thành viên Tích cực

Tập luyện, thi đấu hay khi chơi cầu vui vẻ bình thường khác nhau một chút. Với bạn khi mới tập thi nên làm chuẩn các động tác để tập thành phản xạ trong cầu lông. Khi bạn chơi khá rồi thì trong tình huống cầu có thể làm chủ được, hoặc không nằm trong thế bất lợi thì có thể cho phép thả lỏng cơ thể, giúp bạn hồi sức nhanh hơn và các cơ của bạn cũng vậy :). Còn khi chưa đánh giỏi thì bạn phải tập đúng cơ bản. Cái đó cũng như học chữ cái vậy.. Hehe.! Bạn đang tập cầu thì học theo nhưng bài train thôi. Chứ xem cao thủ rồi học ngay thì chỉ có trong truyện chưởng của Trung Quốc thôi. Thầy của bạn dạy bạn đúng rồi đó! Cố gắng tập luyện đi. Khi đánh khá rồi bạn sẽ rất biết ơn nhưng bài tập đó và dạy lại bọn trẻ con cũng y như thầy bạn dạy bạn thôi. Chúc bạn tập luyện tốt.!

8. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Thầy của bạn chủ thớt dạy đúng kĩ thuật cơ bản, tại sao bạn lại đem đi so với Lin Lee, cứ cho là bạn đánh kiểu "đi bộ" như Lin Lee nhưng phản xạ và độ khỏe của chân cũng như tay sao sánh đc với 2 quái nhân đó mà bạn so bộ pháp. 2 người đó đánh họ hay di chuyển như bạn tả vì cảnh giới của họ quá cao, và họ rất nhanh có thể ứng biến hầu hết các tình huống khó nhất hiện nay, nhìn thì tưởng nhàn và dễ nhưng để luyện đc đến mức " nhiều lúc ko cần cơ bản" như họ thì cả TG mấy ai làm đc đâu. Chúng ta ko fai VĐV và chỉ tập đánh vui tốt nhất là theo cơ bản.

9. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Chào cả nhà ngày mới.

10. boypro94b

boypro94b Thành viên Chính thức

Bác siêng chém gió quá ta

11. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Mình nhớ 1 câu mà người đã hành hạ mình ra bã, nên mình mới có xác ngày hôm nay. EM ĐÁNH CẦU GÌ, NHƯ THẾ NÀO TÔI KHÔNG BIẾT. CỨ CHẠY ĐẾN ĐỂ ĐÓN CẦU ĐƯỢC THÌ LÀM. CÒN KHÔNG THÌ... chạy và chạy... chạy cho đến cầu thì thôi.

12. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

bác này đúng là chưa học bò đã lo học chạy
    khi kỹ thuật chưa tinh thông thì ko thể biểu diễn các thứ khác như họ được bác ạ

13. namsport

namsport Chủ tịch CLB

chú này nói chuẩn....
    cứ học di chuyển đi rồi khác đâu vào đấy .... di chuyển mà không được coi như xong ...học làm gì.
    đánh cầu nhìn là như vậy nhưng chân là quan trọng nhất ...phải thừa chân thì đánh mới ok được.... bạn cứ học di chuyển đi rùi lại nạm bàn tiếp

--- Cập nhật thêm ---

chú này nói chuẩn....
    cứ học di chuyển đi rồi khác đâu vào đấy .... di chuyển mà không được coi như xong ...học làm gì.
    đánh cầu nhìn là như vậy nhưng chân là quan trọng nhất ...phải thừa chân thì đánh mới ok được.... bạn cứ học di chuyển đi rùi lại nạm bàn tiếp

14. cauberong_vt

uh mình hiểu rồi. thank các bạn

15. lacpro71

lacpro71 Thành viên Tích cực

theo mình đánh đôi thì cứ khi đồng đội di chuyển sang phải thì mình qua trái. bạn mình trên thì mình dưới có vậy thôi đừng để trống sân là dc rội

Last edited by a moderator: 7/12/15
  16. nghiemvn

nghiemvn Thành viên Tích cực

pác Lạc này đánh Pro lắm :60: ngưỡng mộ

17. xuanhuyss

xuanhuyss Thành viên Chính thức

ông thầy dạy như vậy là chuẩn rồi. đừng bao giờ so sanh với Lin Lee, họ ở đẳng cấp khác chúng ta, ngay cả tiến minh cũng chưa phải là đối thủ

Đang tải...