Đêm thành phố đầy sao

Thảo luận trong 'Âm nhạc' bắt đầu bởi bsphucbd, 7/6/10.

1. bsphucbd

bsphucbd Thành viên mới

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3player.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IWZ9A9FC||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]

2. cẩm vân

cẩm vân Siêu sao

ĐÊM THÀNH PHỐ ĐẦY SAO

Nhạc và lời: Trần Long Ẩn

Tôi đang nghe tiếng sóng dòng sông. Tôi đang nghe tiếng gió ngày xuân. Nghe bông hoa, như thương ai rạo rực trên cành. Tôi đang nghe tiếng nói của đêm. Như đang nghe tiếng hát của em. Tôi đang nghe, nghe con tim như thủy triều lên.

Thành phố đêm nay đầy sao. Dòng sông đêm nay đầy sao. Vườn nhà em, cây hoàng lan bát ngát hương tỏa bay. Sương khuya nhẹ bay. Thành phố bát ngát của gió. Tình yêu mênh mông của mây. Ŀược ngày vui, không thể quên những tháng năm ngược xuôi. Mơ về chân trời, thành phố của tôi.

Khi đi xa rất nhớ dòng sông. Đi đâu xa cũng nhớ về em. Em đang đi, đi bên sông chở đầy nắng hồng. Ŀêm nay nghe tiếng sóng biển đông. Nghe trăm năm hát khúc mười năm. Tôi đang nghe, tôi đang nghe nghe rõ đời tôi.

Thành phố cho em tuổi thơ. Dòng sông cho em mộng mơ. và tình yêu, như mùa xuân ấm áp trên cành mai trong đêm ba mươi. Thành phố đêm nay đầy sao. Dòng sông đêm nay đầy sao. Ŀược gần nhau, tâm hồn như chấp cánh lên trời cao. Trong ngần, trong ngần hình bóng của em

Cám ơn Bsphucbd nhá!! Bài này hay. Em đã nghe Việt Hoàn hát rồi. Quang Dũng hát cũng hay. Giong ấm. Em thích nghe bài "Về đây nghe em" Quang Dũng hát ý. Nghe thấy ấm áp.....:4:

3. bsphucbd

bsphucbd Thành viên mới

cảm ơn bạn Cẩm Vân
    Đêm Thành Phố Đầy Sao được Trần Long Ẩn viết về thành phố Quy Nhơn- Bình Đinh trong một lần về thăm quê. Ông và Quang Dũng cùng quê Bình Định, mình cũng sinh ra và lớn lên ở đó và rất thích nghe bài hát này mỗi khi xa quê.
    rất vui khi tham gia diễn đàn của các bạn.

4. cẩm vân

cẩm vân Siêu sao

Chào mừng người con của vùng đất võ Bình Định . Hì hì. Cẩm Vân chưa có dịp vào Bình Định, chỉ mới đọc qua truyện và xem phim thôi. Chắc đẹp lắm. Em tưởng ở đó chỉ giỏi võ còn có cả bs giỏi nữa cơ ạ. Hì hì. Lại có cùng gu âm nhạc nữa chứ,

Đang tải...