Để Gió Cuốn Đi….

Thảo luận trong 'Quà tặng cuộc sống/ Tấm lòng từ thiệ' bắt đầu bởi CLDBM90, 27/4/11.

1. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

Để[FONT=&quot] Gió Cu[/FONT][FONT=&quot]n [/FONT]Đ[FONT=&quot]i….[/FONT]

Trời đổ mưa. Những con mưa luôn làm em buồn. kỷ niệm ngày nào lại ùa về theo tiếng mưa khiến em bật khóc. Dù bao lần em biết mình cần phải quên. Người ta không thể sống chỉ để hoài niệm mãi quá khứ phải không anh ? vậy mà sao em đã cố quên và có lúc tưởng mình như đã quên nhưng rồi chợt nhận ra một điều rất thực, rằng : Chưa bao giờ em thật sự quên được anh!

Tình yêu đầu đến bất ngờ và rồi cũng bất ngờ tan . Gió đã cuốn anh rời xa em, mang anh đến một phương trời khác – nơi không có em. Như bao người con gái khi bước vào tình yêu và để mất tình yêu, em đã bao lần tự hỏi : Tình yêu là gì ? Nếu tình yêu là nổi nhớ thì em đã gọi tên anh trong cả những giấc mơ. Nếu tình yêu là động lực cho con người ta vương lên thì em mỗi lần thất bại lại tìm đến anh để ngày mai bước tiếp. Nếu tình yêu là sự thủy chung và chờ đợi thì cho đến bây giờ em vẫn giấu trong tim hình bóng chỉ một người . Tình yêu còn là gì nửa hả anh? Có chăng là nổi đau…

Em đâu dám trách anh, có chăng chỉ tự trách tình yêu chưa đủ lớn. Em ước gì cho thời gian trở lại để anh hiểu tình yêu trong em . Trái tim anh có còn chổ cho em nửa không khi giữa bể đời này em chỉ là một giọt nước . Và con đường anh bước, từng bước đang rời xa em, xa mãi…Để bây giờ khi đã bao mùa đi qua mỗi lần chợt nghe câu hát “Đêm từng đêm khi màn sương buông xuống trên thênh thang bao nhiêu nẻo đường
    Anh ngồi đây nhớ em nhiều và thầm mong một ngày rực rỡ tình yêu
    Anh chờ em như lúc xưa, như bây giờ và chờ đợi mai sau
    Cho dù mưa giông, cho dù nắng cháy anh vẫn chờ…”

Em lại nhớ những ngày có anh và mất anh. Làm sao để quay lại quá khứ để làm lại, để em thêm một nửa yêu anh nhiều hơn nửa, nhiều hơn chính ước mơ của em, để anh không nghi ngờ tình yêu ấy. Bởi ngày anh đến là một ngày thật khác, anh như anh mặt trời rọi vào thế giới buồn tẻ của em, Em đã không giam mình vào vỏ ốc nửa mà mạnh dạn bước chân ra ngoài biển lớn. Nơi có những con gió mát dịu và cả những con sóng bạc đầu,. Em vững vàng hơn khi có anh ở bên. Bất cứ lúc nào buồn lại có thể ngả đầu vào vai anh, để hỏi những câu hỏi ngốc nghếch ,để được nghe anh nói những lời yêu,những câu nói làm em hạnh phúc ngập tràn. Em ngây thơ với ‎y nghĩ ngột ngày không xa mình lại được hạnh phúc bên anh,. Với em hạnh phúc luôn là những điều giản dị nhất…

Em là một đứa con gái hết sức bình thường, không gì cả,nóng tính và đôi khi tưng tửng nửa chứ, nhưng khi có anh,em cảm thấy mình tốt hơn,đẹp hơn,và thấy mình có ích hơn rất nhiều anh ah. Ngày em nhận được những tin nhắn của anh, em cảm nhận được sự chân thành từ những dòng chữ ấy, em cảm thấy em có thể tin tưởng và đặt niềm tin nơi anh…

Rồi một ngày đáng nhớ nhất trong đời em,anh xuất hiện trước mắt em,bằng xương bằng thịt, anh nhìn em cười,anh biết không đó là lần đầu tiên em thấy nụ cười đẹp đến thế. Em không quên được cảm giác bối rối khi anh cười và nhìn em thật sâu lắng ! nụ cười ấy đủ để cả thế giới quanh em bừng sáng, tâm hồn em rộng mở, và trái tim em tổn thức . anh kể cho em nghe về quê anh,về nơi anh ở,trường anh học..nơi quê anh ở có mùa nước lũ,có chợ nổi trên sông,những ngôi chùa trên núi và có những đặc sản ngon thế nào….em biết khi nào em được về quê anh, em sẽ yêu quê anh nhiều lắm. em tin là như vậy bởi đó là miền đất sinh ra người em yêu. Vậy mà giờ đây tất cả đang làm trái tim em se sắt, tái tê nhưng những cành cây khô run rẩy ngoài ô cửa mùa đông…

Em cũng biết mình không thể sống mãi với hoài niệm . Em còn có tương lai phía trước đang chờ. Em cần phải bước đi mà không thể cứ ngoài đầu về quá khứ. Nhưng em đã quên được biết bao điều cần phải quên, vậy mà sao em không thể quên anh, không thể mở cửa trái tim mình thêm một lần nửa để thay thế hình bóng anh bằng một hình bóng khác …nhưng em không có nói với anh,em cũng không liên lạc với anh nửa để anh nghĩ rằng em đã quên anh, đã có một cuộc sống hạnh phúc và anh cũng sẽ hạnh phúc như lời anh nói! Em sẽ cố gắng sống tốt để mình không là nổi bận tâm của cha mẹ, của những người yêu thương em và cả anh. Và để một ngày mai gặp lại anh,em sẽ cười nụ cười tươi tắn nhất dù biết rằng anh vẫn bước qua em như hai người xa lạ, vẫn cứ bước về phía trước như có điều gì đó đang chờ mà không phải là em. Hãy đi tới một nơi mà anh tìm thấy hạnh phúc của mình ở đó, hãy học tập và sống thật thoải mái anh nhé. Đó cũng là điều khiến em hạnh phúc.

Sau cơn mưa trời lại sáng phải không anh,và em sẽ được thấy cầu vòng của riêng em và mang một sức sống mới như lời anh đã tùng nói với em…

Và hãy để gió cuốn đi tất cả những gì của ngày hôm qua phải không anh ?

Chỉnh sửa cuối: 29/9/12
  2. kegiaumat

kegiaumat Thành viên Chính thức

Gió chẳng thể cuốn đi cái gì ngoài những chiếc lá đã rụng khỏi cây! Lá rời cây phải chăng do gió cuốn hay tại cây không muốn giữ lá lại? Hôm nay thấy vui vì ... nhiều thứ và bất ngờ khi đọc bài viết này ... :)

3. CLDBM90

không thể níu giữ thì hãy để gió cuốn đi tất cả pác ah!
    có nhiều thứ dù có cố gắng đến mấy cũng không thể thay đổi được nửa ạ !

4. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

bài này về tình yêu, vậy mà cứ tưởng bài hát của Trịnh.. nghe thử bài " Để gió cuốn đi" của Trịnh Công Sơn để cảm nhận..

5. kegiaumat

kegiaumat Thành viên Chính thức

k gì là không thể có điều thay đổi rồi thì mọi thứ liệu có tốt hơn chăng? :)) quan trọng người ta có yêu mình không ? tôn trọng tình cảm đó không ? ng ta chấp nhận ở bên cạnh mình k phải bởi tình cảm chân thành thì để cho ng ta rời xa mình còn hơn!

Chỉnh sửa cuối: 28/4/11
  6. CLDBM90

hehe chính xác hơn là cảm nhận của 1 cô gái về tình yêu đã mất ^^

--- Cập nhật thêm ---

Nên mới là để gió cuốn đi đấy pác^^
    đến 1 lúc nào đó mọi thứ tự nhiên đã không còn như trước nửa!
    vậy mà có người dể dành
    MỘT Nửa ....

c hị dạy em

Nếu có người yêu

Hãy yêu một nửa

Phòng những lúc

Khi người thay đổi

Em vẫn còn… một nửa

Tình yêu

Em nghe theo

Thử yêu anh một nửa

Một nửa còn lại

Em giữ cho mình

Mỗi sáng sáng

Em hôn anh một nửa

Và một nửa câu yêu thương

Lúc anh đi làm

Mỗi đêm đêm

Em cũng yêu anh một nửa

Còn một nửa say mê

Vẫn ở trong lòng

Rồi một ngày

Anh không còn

Quay về nửa

Và một nửa

Trong em

Chết mõi mòn

Em đâu phải

Cất một nửa

Để cho mình

Mà giữ cho anh

Lúc tóc phai màu.

(st)

7. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Cố níu làm gì khi biết rằng cố cũng chẳng được gì.

8. CLDBM90

haha c cứ vậy, bài nay lâu rồi mà! mà đâu phải là của 90 đâu c hihi :p:p
    e giờ chỉ yêu tgcl thôi àh nha :D

9. Spirt7

Spirt7 Thành viên Tích cực

Thả hồn mình vào gió, mơn man lá, và hạnh phúc vì có em ở cuối con đường.

10. saving

saving Thành viên Chính thức

bài viết này hay đấy bạn, tớ rất thích ^^

Yêu ... haizzz... nghe mà não cả ruột.
    Mệt mỏi hơn cả uống nhầm thuôc :D

11. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Đang mún uống nhầm thuốc đây ^ ^

12. saving

Haha, bạn cũng hài hước phết đấy :D

13. tratuoi

tratuoi Chủ tịch CLB

hai ý k đâu vào đâu ..

14. saving

hờhờ, từ ngày bước chân vào diễn đàn hay bị chị Tratuoi phê phán quá, mà cũng ko sao, mình cũng ko đâu vào đâu thật ấy chứ :d

15. kattran

kattran Thành viên Năng nổ

Thế e tưởng saving vs tratuoi là 1;;)

16. saving

Bác đừng có từ bụng ta suy ra bụng người.

Tratuoi thì Saving thành Trakho mất. hìhì, chị Trà nhỉ?

17. kattran

Lại 1 thành viên thích ẩn núp nữa hê hê...e nói đúng ko Bác saving? ;;)

18. saving

Lẽ nào là thế, phàm ở đời ẩn giật vẫn vui hơn là xuất đầu lộ diện.
    Chúng ta giống nhau cả thôi. hêhê

19. kattran

Hê hê khác chứ.... E ko ẩn dật mà là phân vai thôi... ;;)

20. saving

Bác nói chuyện tinh thông quá, ứ hiểu nổi ... hớhớ

Vai phản diện hay chính diện, chắc bác đóng đều đạt cả ;;)

Đang tải...