Dấu hiệu khuyến cáo 11 khả năng khó đậu thai phái nữ phải lưu ý

Thảo luận trong 'Rao vặt' bắt đầu bởi vannha11762, 26/9/16.

1. vannha11762

vannha11762 Thành viên Chính thức

Chu kì "đèn đỏ" không đều , dịch có mùi không ổn , nhức bụng không ổn . . . có thể là dấu hiệu cảnh báo khả năng khó có con ở người phái nữ .
    Chào lương y Bệnh viện sản phụ khoa ở TPHCM em năm nay 20 tuổi , đã đám cưới 1 năm nhưng chưa có con . Em chưa gặp bác sỉ nhưng em tự nhận thấy mình có những biểu hiện khác lạ như huyết trắng bất thường nhiều còn bị ốm vùng thắt lưng , bụng dưới , mặc dù chưa phải tuần hoàn "ngày ấy" .
    một vài biểu hiện này rồi cũng tự "biệt tích" cần em không chú ý nhiều và không thăm khám gì . Nhưng hiện giờ em lại lo đó chính là lý do khiến em gặp . lương y cho em hỏi , liệu em có khả năng bị đau gì và bệnh này có tác động nghiêm trọng không ? Em xin đa tạ ! (Đoan Trang) Long An
    Trả lời:
    Nếu bạn đã có làm "chuyện ấy" được một năm , không áp dụng cách ngừa thai nào mà vẫn chưa mang bầu thì tụi em vợ bạn trai bạn phải đi khám sớm để được theo dõi cơ thể sinh nở tây hóa . Vì khi này , vợ bạn trai bạn đã rơi vào phản ứng vô sinh và có nguy cơ hiếm muộn .
    hiện giờ , tỉ lệ hiếm muộn , hiếm muộn ngày càng tăng , lí do có khả năng gặp ở cả nam và chị em . Ở chị em , nguyên nhân gây hiếm muộn , vô sinh chủ đạo gặp ở điều nội tiết , thương hiệu trứng và sự thông tắc của vòi trứng . Để biết chính xác lí do khiến mình khó thụ thai , có con , người phụ nữ cần đi gặp bác sĩ phụ khoa , làm những xét nghiệm , chụp chiếu cần thiết . . . chứ không thể tự ý Bắt mạch bệnh được .
    Dù thế , nữ giới có thể dựa trên một số biểu hiện khác lạ , không ổn của bản thân để Chẩn đoán biết bản thân mình có khỏe không , có phải đi khám không . . . ( hoặc phụ nữ có thể tham khảo ở bài viết http://phongkhamphukhoahcm.com/dia-chi-trung-tam-pha-thai-an-toan-o-dau-tphcm-144.html để biết rõ hơn ) Ở phụ nữ nói chung , khi hệ thống nội tiết gặp sự cố hoặc lúc bộ phận sinh đẻ bị viêm nhiễm . . . thì nó sẽ dẫn tới những biểu hiện bên ngoài như: chu kì "nguyệt san" không đều , dịch có mùi bất thường , đau bụng không bình thường . . . một số lí do này hoàn toàn có thể dẫn đến phản ứng trứng khó giao phối với tinh trùng .
    - khí hư không bình thường có thể là triệu chứng của một vài bệnh như viêm "cô bé" , viêm cổ dạ con , viêm loét cổ tử cung , viêm nội mạc cổ buồng trứng , viêm phần phụ , viêm vùng chậu và một vài bệnh tìn.h dục khác . Tùy mức độ bệnh mà phụ nữ có khả năng thấy khí có mùi có triệu chứng ra nhiều , có màu trắng đặc , có thể lẫn ít máu , hoặc mùi khó chịu kèm theo ngứa rát â.m hộ …
    - đau vùng thắt lưng hoặc nhức bụng dưới khi chưa phải trong ngày có "nguyệt san" thường là do một số bệnh như viêm vùng chậu , viêm loét cổ tử cung , lạc nội mạc tử cung , ung thư tử cung , buồng trứng tạo nên . những bệnh này , nếu không được khám phá và điều trị đúng lúc có thể có một vài biến chứng gây có hại cho bản thân cũng như nguy cơ sinh sản ở phụ nữ .
    Bạn dễ gặp một số triệu chứng này thì ko nên bỏ bê , chần chừ việc gặp bác sỉ . tối ưu nhất , bạn phải đến Trung tâm tư vấn sức khỏe phụ khoa online ở TPHCM hoặc các bệnh viện để được thăm khám càng sớm càng tích cực , chữa trị đúng lúc nếu nên làm để hạn chế tác động tới nguy cơ sinh nở về sau

Đang tải...