[Trao Giải] Đau đầu gối phải

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi Trần Trung, 7/6/14.

1. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

Tình hình là em hơi thừa kg. Em năng 77kg lận (chỉ có 1m73)
    Khi chơi cầu về xong thì đi lại bình thường ko bị đau gì cả. Nhưng sáng hôm sau dậy đi xuống cầu thang từ tầng 3 thì đầu gối phải hơi bị đau 1 xíu. Tình trạng như này là sao nhỉ các bác?
    Em chơi 1 buổi cũng nhiều. từ 4-5 set liên tiếp.

2. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Mình nghĩ bạn chơi liên tiếp 4-5 set là hơi nhiều nên bị mỏi gối đấy mà, nên giảm cường độ xuống một chú tầm 2-3 set liên tiếp là vừa rồi.

3. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

ngay lúc đó em ko thấy mỏi. cả tối về cũng ko thấy mỏi gì cả. nói chung là mọi trạng thái bình thường. nhưng sau 1 đêm ngủ dậy mới bị hơi hơi đau đầu gối phải. di chuyển 1 lúc thì bắt đầu hết dần ạ.

4. Sân Nhà

Sân Nhà Thành viên Tích cực

Bác giảm 4-5kg đi, chịu khó chạy bộ buổi sáng, và gánh tạ 15-20kg. Thì chân mới chắc khỏe. Còn đi xuống cầu thang, thì trọng tâm nó dồn hết vào đầu gối. Nên bị thế là đúng rồi. Đi lên chắc chắn bác ko bị.
    Nói vui 1 chút, bác dắt con bò nên cầu thang thì rất dễ, nhưng đố bác dắt được nó xuống cầu thang :)) (Em chăn bò lâu năm rồi em biết )

5. vanky88

vanky88 Thành viên Tích cực

E ko biết bác có bị thường xuyên ko nữa nhưng e thì đang nghỉ an dưỡng 1 tháng nay rùi bác ah.cũng mới đầu cũng bị đâu binh thường cứ ham hố chơi mãi sau đến nỗi đầu gối sưng húp len đi khám bác sỹ bảo bị tràn dich do hiện tương thoái hóa khớp.
    Nghe mà nản bác ah.khuyên các bác nếu chơi thấy đau nhiu nên đi khám cho chắc mà sử lý cho nhanh.

6. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Chuyên gia [MENTION=219]loicauchuc[/MENTION] đâu rồi nhỉ? Có khách Vip như thế này mà không tư vấn và chữa lành bệnh nữa thì thôi đấy nhé :)

7. loicauchuc

loicauchuc Thành viên Năng nổ

hỏi chị bé tí chứ hỏi gì em :))
    sai tư thế anh ơi

Đang tải...