[Trao Giải] Đau Cơ trong của bắp tay ! Cách khắc phục .

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi thiensutinhyeu199x, 17/6/12.

1. thiensutinhyeu199x

thiensutinhyeu199x Thành viên Chính thức

Chào toàn thể anh em trên diễn đàn .
    Mình mới chơi cầu lông được mấy tháng .
    Nhưng có một vấn đề là khi chơi cầu lông thường hay đau cơ trong của bắp tay
    gần xương mỗi khi ấn vào . Em đã nghỉ khoảng 1 tuần và đã chơi lại nhưng vẫn bị đau .
    Mặc dù đã khởi động trước khi chơi rồi . Có anh em nào bị và có cách nào hạn chể đau vùng này không ạ .
    Khi nhấn vào nhay nhay thì đau lắm ạ !!

2. vanoper

vanoper Thành viên Chính thức

Cái này mình bị rồi, đau dữ lắm:frown: Mình nghỉ lun ko đánh trong 1 tuần+ xoa dầu nóng là hết bạn ah, với lại khi vào sân bạn phải khởi động thật kỹ vào, nhất là chỗ 2 cánh tay vì thường xuyên dùng sức:fight: Chúc bạn mau hết

3. thiensutinhyeu199x

Vậy anh chơi h có thấy đau ko ạ . Khởi động ntn ? em chỉ xoay khớp cổ tay khớp khuỷu tay và làm căng cơ tay nhưng vẫn có cảm giác đau
    nó làm cho lực đánh rất kém , khi nhâc 1 vật nào đó nặng tí là đau chỗ này .

Nguyên nhân khác có phải là do : + Vợt
    + Kỹ thuật
    Em dùng vợt thủ thì hầu như là không thấy đau mấy ạ .
    Kỹ thuật thì em hay đánh đôi bên hay phải văn tay đập chéo sân và giật cánh tay nhỉu .

4. tranghoang pro

tranghoang pro Thành viên Năng nổ

trường hợp của bạn rất giống trường hợp của mình . bạn VANOPER nói rất đúng nhưng trường hợp thứ 2 mình muốn nhắc thêm . Đó là cách cầm vợt của bạn và cách đánh của bạn đã đúng chưa . Mình nói ví dụ như khi bạn đánh cầu bạn chọn 1 chiếc vợt không phù hợp với mình mà mình vẫn cố chơi mình đảm bảo tay của bạn sẽ nhừ ngay .

5. ductuls

ductuls Thành viên Chính thức

Theo T thì không nên nghỉ đánh, ra đánh nhẹ nhàng cho dãn hết cơ khoảng 1 - 2 tuần sẽ hết đau. Tất nhiên khi đánh nhớ khởi động kỹ. Chúc bạn mau khỏi!

6. thiensutinhyeu199x

Vợt nặng gì đâu . Em cầm pro318 3U mà :37: Còn vợt thủ thì victor challanger thôi .
    Cách cầm thì em nghĩ là ko có gì lăn tăn rồi . Em làm giống hệt trên video dạy ạ .

7. ktnet316

ktnet316 Thành viên Tích cực

tốt nhất nên nghỉ hẳn 2 tuần gióng mình nè khi nào bị dãn cơ hay đau phần nào là mình nghỉ cho nó bình phục hản cứ khoảng 2 đến 4 tuần là tốt xoong ra đánh lịa thời gian đầu nên chọn người yếu đánh và hạn chế dùng sức, cố luyện mấy kỹ thuậ chặt chém và điều cầu>>>> những trái đối phương nếu vào tầm thì kết thúc>>>>> 2 tuần sau nữa hết hản và cơ tay bình phục + thêm cảm giám cầu có lại rồi mình xông pha trận chiến. khởi động thì cũng phải khởi động rồi, nhưng nhiều bữa đánh quá sức cũng bị rêm và đâu àh>>> thì bữa sau cũng đánh nhẹ nhàng lại.

8. Kid1711

Kid1711 Thành viên Tích cực

Ktnet316 nói đúng đó, trc khi đánh nhớ khởi động kĩ một tí, hồi đó mình cũng bị đau mà đánh 1 thời gian là nó hết à, chủ yếu là lúc mới tập đánh ^^

Đang tải...