[Trao Giải] đau cổ tay sau khi rạn xương cổ tay 1 năm.

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi li dan, 23/3/13.

1. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

ngày trước em bị ngã xương chỗ xương quay rạn gần 1 cm do không đi bó với nghỉ 1 thời gian nên nó hết đau . Bây giờ em đi đánh cầu lại tập hơi mạnh nên nó đau lại . nên cho em hỏi bác nào có kinh nghiệm hoặc chỗ nào có tiếng có thể chữa lành hẳn chỉ dùm em để còn theo đuổi cầu chứ tình hình thế này thì không ổn ! thaks mọi người trước :3

2. congtb99

congtb99 Thành viên Tích cực

cái này cần tới bác sĩ thôi, có thể phải can thiệp bằng giao kéo, tốt nhất tới Việt Đức bạn à.

3. tamhiep2

tamhiep2 Thành viên Tích cực

Gẫy không di lệch hay gẫy rạn hả bạn, trường hợp rạn xương là chỉ có gẫy nứt một phần của thân xương. Còn nếu đường nứt đi toàn bộ thân xương là gẫy: có thể di lệch hay không . Nói lằng nhằng thế để hiểu: nếu rạn thì ổ can xương sẽ nhỏ, tiêu nhanh, ít khi nào bị tổn thương các mô mềm xung quanh. Còn gẫy hẳn hoi, lúc chụp phim không di lệch, thì khả năng di lệch thứ phát cũng có thể và dễ bị phần mềm xung q khi gẫy, nó dẫn đến hậu quả lâu hồi phục cơ năng.
    Vả lại khi vận động trở lại, đau là bình thường mà bạn, không lo.

4. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

Mình bị chấn thương phức hợp sụn tam giác ở cổ tay phải. Cứ đánh lại là đau. Nên tập tành nhẹ nhành thôi.

5. li dan

thaks mọi người mình chắc tập nặng quá mới thế chứ vụt thì mạnh ko sao mà cứ ve cầu là lại đau . CHán đang định chuyển qua đánh tay trái cho nó lành mà nghĩ đi nghĩ lại muốn đánh tay trái đạt khả năng bây h chắc 3 năm nữa nên thấy nản quả chắc bỏ chơi cầu mất ..

6. li dan

sorry anh em nhé.nick diễn đàn là của mình nhưng cậu em trai bị đau nên khi đăng bài dùng luôn nịk của mình đăng.thấy đăng nhiều quá lại bị nghi ngời là spam thì chết.mình đánh tay trái còn cậu em trai đánh tay phải đang bị đau... :D

7. boylubu

boylubu Thành viên Chính thức

hết wánh cầu lông lun :(

Đang tải...