[Chia sẻ] Đau cổ tay - ai biết chỉ giúp e với!!

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi richpro00, 10/6/13.

1. richpro00

richpro00 Thành viên Chính thức

E mới chơi được gần 1 năm, lúc mới biết chơi thì chỉ quơ quơ thôi... sau này tập luyện lại, đánh cũng khá lên. Nhưng sau từ lúc e biết smash bằng cổ tay thì cổ tay e nó lại đau, đau gần 3 tuần rùi mà chưa khỏi! có ai biết làm sao hết hoặc chống đau cổ tay xin chỉ giáo e với ạ!
    P/s: E cầm vợt đúng kỹ thuật ạ!!

2. newbie3

newbie3 Thành viên Chính thức

trên diễn đàn có nhiều bài viết về smash bạn xem lại và xem mình sai chỗ nào....còn đập đúng thì là xoay trục bắp tay có nói trong phần kĩ thuật đập cầu đấy.......thân...chống đau thì bạn mua cái quấn cổ tay có dính..tầm dưới 100k màu trắng hay sao ấy....ko nhớ ko thì bạn phải hoãn cái vụ cầu lại..chữa khỏi tay....rồi chơi tiếp....thân mến.

3. vungochuy110

vungochuy110 Thành viên Xuất Sắc

bác đi kiểm tra cổ tay or bệnh xem sao nào........hay cổ tay bác chệch thì khổ :(

4. ducminh87hn

ducminh87hn Thành viên Chính thức

Chưa bị bao giờ nên không bít. Hóng

5. vimisport

vimisport Gãy vợt

bạn về thử lấy tay ngâm nước ấm xem sao nhé

6. neovn86

neovn86 Thành viên Chính thức

Bạn có thể tìm loại băng dán chống căng cơ để sử dụng. Trong thị trường Sài Gòn có rất nhiều loại thì phải.
    Sử dụng loại này rất tốt, nhưng với điều kiện phải biết cách dán.
    Loại băng này bạn có thể lên youtube search với từ " Carpal Tunnel " hướng dẫn bởi " Performtex" để xem hướng dẫn cách dán cũng được
    Chúc bạn mau khoẻ !

7. LeeYongDaee

LeeYongDaee Thành viên Chính thức

Chúc bạn sớm hồi phục....

8. ladykiller92

ladykiller92 Thành viên Tích cực

có thể là bác dính quả này giống e
    http://forum.thegioicaulong.com/showthread.php?13820-Chấn-thương-cổ-tay
    e cũng bị đau cổ tay, chườm đá mấy hôm + cứ đi đánh nhưng đánh nhẹ, tránh ve trái tay, bây giờ vẫn đau nhưng cũng đỡ rồi, tập các bài tập hồi phục cơ tay như trong link nữa có khi là khỏi đấy bác

9. tranphuhoa

tranphuhoa Thành viên Chính thức

Chườm lạnh trước, 2-3 ngày sau thì chườm nóng + salonpas gel, nên nghỉ ngơi, hoặc tập nhẹ gần tuần sẽ đỡ, trước khi chơi nên khởi động kĩ cần thiết có thể thoa salonpas gel trước khi chơi cho tới khi khỏi hẳn.

10. dinhvan

dinhvan Thành viên Chính thức

Bác cầm vợt nào cũng wan trọng lắm đó bác, e thì trước đây đánh platinum 110, forza f9 búa xua nhưng mỗi lần đứt lưới lấy cây PROACE 333 sơ cua là thế nào cũng bị đau cổ tay và vai, cây đó thật sự nặng đầu và rất cứng đánh rất khô khan ko dành cho người tay yếu. H e đã tiễn dông cho người khác.

11. thangpt91

thangpt91 Quản trị cao cấp Thành viên BQT

Dùng Salonpad mà xoa bạn ạ. Mồi ngày xoa vài lần cho nóng lên. Vài 3 hôm là lại khỏi, mình thỉnh thoảng cũng bị,.................

12. Diephannom

Diephannom Thành viên Tích cực

Hãi văn bác này! Đọc mà thấy mệt.

13. Member007

Member007 Thành viên Chính thức

Đau cổ tay cũng co thể do bác cầm vợt quá lỏng khi smash bác phân bổ lực lại không đều khi cây vợt vũ vào trái cầu trong va sau luc do thì lực sẽ tập trung hết vào cổ tay bác ,thì cổ tay nào chịu cho nổi, vì vậy lúc mới biết đánh chả ai bị đau cổ tay cả do cầm chắc vợt , khi đã đánh khá thường thì cầm vợt lỏng hơn hay quá lỏng nếu không để ý thì hay bị vụ cổ tay này lắm , còn cầm chắc quá thì lại bị trục khuỷ tay , ôi cầu lông !!! Thân bác

14. tuoidaythi

tuoidaythi Thành viên Tích cực

đau dây chằng, nghỉ vài hôm ắt tự khỏi, ko cần thuốc thang đâu

15. tuananhbds1

tuananhbds1 Thành viên Chính thức

Bác xem lại xem có đánh sai kĩ thuật ko. Và em khuyên bác mua tuýp thuốc Voltaren ngày bôi 3 lần vào chỗ đó và đánh nhẹ nhàng mấy hôm.

Đang tải...