Đánh Thế nào ???

Thảo luận trong 'Giao lưu/ Học hỏi/ Ờ thì offline' bắt đầu bởi TheBMT, 15/10/10.

1. TheBMT

TheBMT Thành viên Tích cực

chủ nhật này.... lần đầu tiên em đi thi giải.......nên còn hơi run :70: mà nghe ông thầy nói là chỉ đánh nước rút chỉ 1 set 21 trái, thế nên em phải làm sao đây..... công nhiều hay thủ nhiều??? ai giúp em với

2. brave_sword_09

brave_sword_09 Thành viên Năng nổ

???đánh ở đâu vậy a? mà a học thầy nào vậy??? nếu chỉ đánh 1 set 21 thì e nghĩ sẽ ít có thời gian thăm dò đối thủ vậy nên tung hết sức của mình ra đánh a ạ.

3. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Bạn thi giải gì? đánh với ai, người đó đánh như thế nào? Nếu chỉ đánh 1 séc 21 trái thì mình nghĩ bạn nên đánh kỹ cầu, đừng quá háo thắng, có cơ hội cứ tấn công thật nhanh vì chỉ đánh có 1 séc thôi, sẽ k sợ tổn hao thể lực đâu. Đánh giải gì mà có 1 séc 1 thế???

4. brave_sword_09

brave_sword_09 Thành viên Năng nổ

chuẩn men!!! mạnh dạn tấn công nhưng phải an toàn, ko nên vội vàng trong các pha cầu. chúc a thi đấu tốt. hehe!!!

5. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

đúng là anh phải đánh chắc và kĩ cầu, có thể chấp nhận hi sinh vài quả đầu, để thăm dò đôi phương thử họ đánh thế nào, cứ lốp, rùi bỏ, rùi qua ve, rùi tay thuật, coi thử họ xử lý cầu ra sao, rồi tùy vào đó mình đánh vào điểm yếu của họ, có thể lúc sắp bắt đầu trận đấu, sẽ có time để anh và đối phương khỏi động, có thể thăm dò họ vài quả xem sao....

Nhưng dù sao quan trọng nhất vẫn đánh cầu thật kĩ, chắc cầu, và tự tin vào quả cầu của mình đánh... hy vọng anh TheBMT sẽ thành công...chúc anh chiến thắng..

6. luudanhkhoa

luudanhkhoa Thành viên Năng nổ

Bạn nên đánh tấn công phủ đầu ngay từ đầu trận đấu vì thi đấu chỉ có 1 set đấu nên không sợ mất sức.Nhưng mà cố gắng đánh càng ít hư cầu chừng nào càng tốt chừng nấy.Chúc bạn thi đấu thành công.

7. TheBMT

TheBMT Thành viên Tích cực

em đánh ở quận 10 TP HCM , chủ nhật này đấu giải đấy =,=

8. jackwilly

jackwilly Thành viên Tích cực

Giải gì vậy bạn?? đối tượng tham gia là gì ạh, mình cũng Q10 nà!!

9. Nguyenlong

Nguyenlong Thành viên Tích cực

Anh là huấn luyên viên đây. Em cứ đánh ầm ầm vào. Công thật mạnh đừng e ngại đối phương. Vì chỉ 1 séc lên ko có thời gian tham dò gì cả. Đánh hết mình luôn. Cố gắng áp đảo đối phương càng nhiều cang tốt. Không sợ mất thể lực đâu.. Chúc em thành công

10. congthutoandien

congthutoandien Thành viên mới

Theo mình thì bạn nên tìm hiểu đồi thủ trước (vì đối thủ có sở trường về thủ thì bạn công sẽ mất sức lắm) để tìm cách đánh hợp lý cho mình.
    - mà đánh đôi hay đánh đơn thế
    Chúc bạn được sờ vào cup:64:

11. duyanhfulda

duyanhfulda Thành viên Năng nổ

Thế nếu đánh giải amateur từ 12h30 tới 19h30, chơi tầm 7 trận, tính trung bình 17 set, mỗi set 15 phút, Total là 4h30, đánh đôi, partner mới toe, tập với nhau một ngày trước khi chơi thì phải chơi ra sao đây. (Đến bọn Professional nó luyện ngày qua ngày cũng chỉ chơi có 3 tới 6 set một ngày, như Lee Young Dae, còn mình amateur tuần ra sân có 2 buổi.)

Đang tải...