đánh giá vợt vol5 và ti8

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi lytieul0ng, 3/6/13.

1. lytieul0ng

lytieul0ng Thành viên Tích cực

trc đây em đánh cây ti8 thấy dễ thuần và nhẹ. nhưng từ khi đánh cây vol5 thấy rất cứng và khó thuần, đánh buổi đầu tiên em về dau hết cả cánh tay. em xem thông số vợt thì thấy cây ti8 là 84g, vol5 là 85g, cả 2 đều là dòng vợt công. vậy sao lại có sự khác biệt thế? cao thủ nào đánh qua 2 cây này cho em biết với ạ

2. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Khác nhau ở độ cứng vợt bạn ạ. Tuy Voltric 5 là vợt medium của Yonex nhưng mình nghĩ nó cứng hơn ti8 kha khá đấy, và nó cũng là cây vợt nhiều anh em đánh giá là khó đánh và khá cứng so với thông số của nó. Voltric tầm trung chỉ có Voltric 7 là đỡ cứng và dễ đánh hơn. Cũng có thể bạn căng dây cứng hơn cây Ti8 1 chút, đánh dây trùng xuống sẽ dễ hơn.

Chỉnh sửa cuối: 3/6/13
  3. lytieul0ng

anh nói đúng rồi ạ. cây vol5 em cân cao hơn cây ti8. mới đánh 2 buổi, đánh cầu cứ tẹt tẹt, chả nổ gì cả.

4. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Vợt cứng hơn mà cân lại cao hơn thì đánh rất vất, đau tay. Đánh tẹt tẹt chứng tỏ lực tay và tốc độ đánh cầu của bạn chưa đủ. Bạn chú ý kẻo chấn thương cổ tay và bả vai nhé.

5. lytieul0ng

vâng, em sẽ chú ý xem tình hình thế nào

6. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

đánh vợt nặng mà căng thì bác chú ý kĩ thuật lúc đập cầu nhé, kẻo chấn thương bả vai đấy, còn lúc ve cầu thì hay gây ra chấn thương cổ tay :)

7. lytieul0ng

bọn bạn em toàn ép trái, ve cái giữa sân ăn đập :)

8. Khởi Động

Khởi Động Thành viên Tích cực

Đánh vợt nặng đầu, khi nhảy đập mà các bác nhảy sớm hơn dự kiến, người đang rơi xuống rồi mà cầu mới rơi tới nơi. Lúc này nếu các bác đập bằng cả cánh tay như bình thường thì rất dễ đau bả vai. Lời góp ý là nếu nhảy hơi sớm thì đập bằng cách vẩy cổ tay. Nhưng nếu vai của bác nào khỏe chịu được cú văng của cả cánh tay với vận tốc lớn thì cú đập này vô cùng uy lực.
    Còn về ve cầu như bác tuananhnguyen3011 nói, thì em dự là bác đánh ve và backhand sai kỹ thuật rồi. Không ai vẩy ngửa cái tay ra khi đánh backhand cả. Mà chỉ vẩy ngửa bàn tay ra nó mới bị đau.

9. lytieul0ng

em đánh phong trào thôi, quả đập có lúc nhảy đc lúc ko :)

10. TaufikNo1

TaufikNo1 Thành viên Tích cực

bác nào k thuần được vol5 không nhượng lại em vs, trước có nhưng nó gãy mất rồi :(((

Đang tải...