Đánh giá vợt Victor X80

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi dotaninza, 24/8/11.

1. dotaninza

dotaninza Thành viên Tích cực

chả là e xem qua catalo của Victor thấy có dòng Meteor X80 , thấy thằng em bảo dòng này đánh rất đc , nhìn trên catalo là màu đỏ trắng rất đẹp hình thanh kiếm . các cao thủ cho e ý kiến về em X80 này với ạ !! so sánh với BS 09 thì công thủ thế nào ạ !!

thanks các bác rất nhiều
    :90::90::90::90::90:

2. badboy

badboy Thành viên Tích cực

tùy mỗi người chơi nhưng MX80 chơi nhanh, chơi công.... mình thì chon con này hơn là bs09

3. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

X80 so với BS09 thì cứng hơn. Thiên về công. Bác khoẻ thì dùng cũng được, Còn về mẫu mã thì trong Catalo thì trông hoành tráng vậy thôi chứ ngoài nhìn không được ứng ý cho lắm.

4. VictorX80

VictorX80 Thành viên Tích cực

Em thấy thế này dòng v Victor thường cứng hơn các dòng khác. :D như BS10, 11 SP35, 36 ,37 hay X80 đều rất cứng nếu ai khoẻ và nhanh thì đều dùng được. Không thì dùng Bs08, 09. Không biết con X70 tới đây thế nào có khi dùng con đó cũng đựơc.

5. tuxels

tuxels Thành viên Tích cực

Cũng thấy giới thiệu con X70 rồi mà không biết chất lượng thế nào? cũng đang tò mò quá
    đang định lấy em X80 mà lại vừa ra thêm em X70 thôi đợi khi nào có bán thì chọn 1 em vậy.

6. dotaninza

hàng Vic cứng hơn các dòng khác thì e công nhận , nhưng mà chỉ gét cái nước sơn ko bền và đẹp cho lắm , hay bị bong tróc , cưới mấy em BS09 , 10 , 11 ,12 về mà hơi tý là xước xát nhìn xót xa lắm . vì thế đêm nằm e toàn cho nó nằm trên chăn rôi đi ngủ .
    :80::80::80:
    thêm ảnh về em X80

--- Cập nhật thêm ---

Thêm ảnh về em X70 màu xanh

7. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Theo mình thì cây MX80 có cứng thì cũng đâu cứng bằng cây VT70 đâu!! vẫn dẻo hơn chút.
    Cây MX70 mới ra nghe nói dẻo hơn MX80 nên ai thấy đánh cứng cỡ MX80 (Độ cứng đạt hết cỡ của VIctor) mà hok nổi thì tậu em MX70 dễ chịu hơn. Mà, cây này hàng mới nên giá mắc hơn chút, cỡ 2-3 đô (tham khảo từ các web cửa hàng nước ngoài)

8. dotaninza

nhìn qua thì X70 là khung vợt mega . đợt này cô gắng rước em nó về giường .

:trampol::trampol::trampol:

9. nguyenvo

nguyenvo Thành viên Tích cực

Thôi đợi em nó ra làm 1 em này thôi MX70 thôi ! có MX80 rồi nhưng nhiều khi tay đau đánh hơi dội nên làm em này cho dẽo tí ka ka ! Có cái khuyên mấy anh nào tay khỏe chút nên 3U nhé 4U đánh 1 time thì sẽ thấy nó nhẹ, lúc đó muốn lên 3U ak, nhưng đánh 3U lúc đuối thì nhớ em 4U, cầm em 4U lâu lâu có sức đập cái lại muốn lôi đầu em 3U ra đấm ! thật khó hiểu ( mai mốt luyện đeo thêm 1 cây trên vai khi cần đổi ngay cho lẹ hj hj )

Chỉnh sửa cuối: 28/8/11
  10. Rukaphuong

Ông nói chuyện nhiều khi câu trước câu sau trướt quớt.
    Khuyên người ta mua MX70 nghe hay, thế có định tậu không. Hay vẫn VT70 -> BS11

11. hooligan206

hooligan206 Thành viên Tích cực

Nghe nói cây MX80 làm bằng chất liệu gì mà làm xe tăng nên bền lắm, đấu kiếm vô tư phải ko các bro ??? :dnc:

12. pyro169

pyro169 Thành viên Tích cực

Đấu vô tư ròi đi mua vợt khác sao bác :dance:. Chất liệu bác nói chắc là kevlar, nhưng xem trên web chính thức thì ko thấy đề cập đến. Chỉ có công nghệ carbon XT thôi, nôm na nó là đan sợi cacbon hình chữ X, làm cho những sợi cacbon khít vào nhau hơn, làm cho khung & thân vợt chắc chắn hơn. Mình thì thấy cây này hơi cứng, chc do tay yếu :frown:

13. luckl4ck

luckl4ck Thành viên Chính thức

quan trong la tay cua bac cam the nao thoi^...moI~ vot deu co 1 uu nhuoc diem rieng...neu la em...co tien thy e se~ doi? doi` vot<chang?han>

14. akai1608

akai1608 Thành viên Chính thức

cái nì hôm nọ nghe bác RukaPhuong nói ở topic nào thì phải

15. badboy

badboy Thành viên Tích cực

úi trời...:88: vật liệu làm xe tăng nữa thì đúng là sắt thép nguyên chất roài,,,, bạn cứ thử đấu kiếm xem gãy còn giòn hơn vợt bt nữa
    nó làm bằng carbon XT sợi carbon tổng hợp và công nghệ sợi carbon này cũng dùng trong chế tạo áo chống đạn.. khung xe đạp địa hình cao cấp....v.v.. chứ chả xe tăng nào dùng chất liệu này nhá bạn...

Chỉnh sửa cuối: 18/9/11
  16. hooligan206

haizzz,akai1608 yêu cầu lần sau không chém linh tinh nữa nha, làm sai lệch hết thông tin!!!

17. Rukaphuong

Mình đâu có nói vụ xe tăng đâu à. HIc, chỉ nói vụ áo giáp thoai :eek:

18. tuxels

tuxels Thành viên Tích cực

Mình đánh cây MX80 này thấy rất tốt công thủ đều rất tốt đầm tay, lúc đầu thấy trên diễn đàn nói cây Mx80 hơi cứng nhưng mình đánh qua rồi thì thấy này không cứng lắm đánh thấy vừa tay thôi.
    Đặc điểm nữa mình thấy rất vừa ý nữa là cầm cây Mx 80 này cảm giác tiếp xúc vợt với cầu rất tốt, các pha đánh gài cầu của mình cải thiện rõ rệt
    Điểm không ưng lắm là những quả tạt ngang chéo sân. cầu đi nhanh nhưng thẳng quá không có độ vồng của quả tạt hiểm :D
    Đó là một số cảm nhận của riêng mình khi cầm cây Mx80 này. Kết luận là rất tuyệt :31:

19. akai1608

akai1608 Thành viên Chính thức

áo giáp àh, sao mình nhớ nhầm thành xe tăng nhỉ? hehe

--- Cập nhật thêm ---

tui nhớ lộn chứ chém đâu, bác cứ bình tĩnh, đi xúc 1 cây về cho a e test xem nào. Lần này đề nghị ko dắt người yêu theo :a11:

20. hooligan206

mới mua 1 em MX80, đánh được 2 ngày, cảm nhận đầu tiên là đầu không nặng lắm, xoay sở vẫn ngon, thân vợt tuy cứng thật nhưng không quá cứng như một số bác nói, công khá tốt, lốp, chém và ép cầu chính xác, tay khoe tí thì chơi cây này khá là thú vị

Đang tải...