Đánh giá về Proace ABS Ti120

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi thegarter, 8/9/10.

1. thegarter

thegarter Thành viên mới

Xin chào mọi người, mình đang định mua cây vợt mới thích hợp cho công và thủ, tay mình không được mạnh lắm nên mình thích một cây có trợ lực.

Lên mạng search thấy cây Proace ABS Ti120, giá nó cũng tầm 1tr3, nhưng không biết chất lượng thế nào, anh em nào đã dùng qua xin cho ý kiến.

Hoặc nếu ai biết cây nào có chức năng tương tự mà giá mềm một chút thì cho mình tham khảo với.

Cám ơn anh em nhiều! :76:

2. sacsong

sacsong Thành viên Chính thức

Nếu tay bạn khỏe thì hãy chọn ABS Ti120, mình cũng đang chơi cây này đánh rất ok, cây này đánh cầu đi rất chuẩn, mấy chiêu như cắt cầu và bỏ nhỏ rất sướng và đập cầu cũng khá uy lực... còn nếu tay bạn ko mạnh, thì nên chọn cây Platinum 110 giá rẽ hơn khoảng 1 triệu... mình cũng đã đánh qua cây này, khả năng công thủ cũng ngang so với ABS Ti120, tuy nhiên theo cảm nhận, khi đánh vào cầu tiếng kêu của vợt cho cảm giác ko ngọt và sướng bằng ABS Ti120

Chỉnh sửa cuối: 8/9/10
  3. brave_sword_09

brave_sword_09 Thành viên Năng nổ

mua vợt của Victor mà đánh a ơi!!! nếu a thích lối đánh kĩ thuật thì cứ brave sword 9 mà táng, ko thì mua dòng wave của victor đánh cũng hay. Tầm 1tr3 cũng có.

Chỉnh sửa cuối: 8/9/10
  4. brave_sword_09

brave_sword_09 Thành viên Năng nổ

Nếu xét về vợt proace thì e kết mỗi cây sweetspot 950. Công thích khỏi phải nghĩ.

5. thegarter

thegarter Thành viên mới

Cám ơn các bạn, hiện mình chơi cây Sweetspot 1000 mà nhận thấy cây này đập cầu không sướng lắm nên mới tìm cây khác, cây brave sword 9 thì hơi đắt, tới hơn 2tr :D

Xin hỏi bạn sacsong một chút, cây Ti120 này mình nên đan lưới bao nhiêu kg là vừa nhỉ?

6. sacsong

Bạn chơi phong trào thì đan tầm 10 đến 10 ký rưỡi là đc rồi. Mình cũng đan 10 ký rưỡi đây, đánh một thời gian sau dây nó dãn xuống còn 10 ký là vừa [​IMG]

Chỉnh sửa cuối: 9/9/10
  7. thegarter

thegarter Thành viên mới

Cám ơn bạn nhiều nhé, cuối tuần ra Hồng Sports lấy một cây thôi :D

8. TopMass

TopMass Thành viên Chính thức

thế mình kéo 11,5-12kg đánh được ko nhỉ. mình đan 10kg đánh thấy có vẻ lỳ lỳ, tiếng cầu nghe ko to.

9. sacsong

Nếu muốn thử thì nên kéo cỡ 11 kg thôi, chứ 12 kg đánh coi chừng gãy... vì mình chưa biết ABS Ti 120 chịu được mức căng bao nhiêu ? Theo mình nghĩ. Đánh phong trào đan tầm 10 đến 10,5 kg là chuẫn rồi bạn. Chỉ có vận động viên đẳng cấp tay khỏe thì mới hay chơi vợt cứng và chịu mức căng cao cỡ 11, 12 kg thôi. Mình thấy nếu đan vợt càng trùng thì đập cầu càng yếu, nhưng bù lại những cú phông và ve trái cầu đi rất cao và xa. Trường hợp vợt đan càng căn tầm 10 đến 10,5 kg, với điều kiện tay bạn phải khỏe, thì đập cầu càng cắm và mạnh làm đối phương rất khó đỡ, nhưng bù lại những cú như phông cầu và ve trái thì hơi mệt(lì cầu), nhưng nếu tay bạn khỏe thì ko vấn đề. Bạn nói bạn đan 10 kg đánh thấy có vẻ lỳ cầu, thì mình nghĩ chắc là do tay bạn còn yếu, bạn thử giảm xuống 9,5 kg xem thế nào ? Vì tay phải càng khỏe thì mới chơi được vợt càng căng, đập đc cầu càng mạnh và tiếng kêu càng to. Ngược lại nếu tay yếu mà đan vợt quá căng thì đánh cầu rất lì(cầu ko bay cao xa đc) và đập cầu ko nỗi => tiếng kêu nhỏ.

Chỉnh sửa cuối: 27/9/10
  10. congdinh85

congdinh85 Thành viên Tích cực

ABS 120 đầu vợt hơi thon và nhẹ bạn ạ.nếu cổ tay khỏe thì bạn nên tìm mua vợt DUNLOP hoặc đánh Victor,bây giờ đang được yêu thích đó bạn à.

11. vodka1102

vodka1102 Thành viên Chính thức

nếu tay bạn không khỏe lắm thì theo mình bạn nên chọn cây abs power 70 thì hợp lý hơn, con này đặt hơn con abs ti120 1 chút thôi nhưng ngược lại tính cân bằng của nó cao hơn con 120...công thủ đều toàn diện hơn cấy abs ti120

Đang tải...