[Cầu lông] Đánh đơn, tay trung bình, Mua ProAce stroke 333 hay FZ Flex 5800

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Rukaphuong, 22/3/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Vợt cầu lông hiện giờ lên giá chóng mặt. Sau tết tăng lên từ 100k đến 200k một cây... T_T
    Mình để dành tiền dữ lắm cũng chỉ mua nổi 2 em này.
    Ai đã đánh qua thì tư vấn cho mình với, vì tiền tầm 850k đến 950k
    Mình chọn vì đây là 2 cây có khung vợt nhỏ, đề dễ phòng thủ. Yêu cầu của mình là khi đánh đơn, đặt cầu được chính xác, vợt xoay trở khá, phông cầu khá, đập vừa thôi cũng được (lực cổ tay mình khá, nhưng bữa nào yếu thì cũng xìu lắm). Chủ yếu mình cần là nhẹ, và đặt cầu chính xác theo ý muốn.
    Mình đang đánh cây FZ 9 và Flex 7800. Cây FZ9 thì mình thấy đánh nhẹ, thủ nhanh, nhưng khả năng đặt cầu (bỏ nhỏ, đập nhanh, cắt cầu nhanh) thì thiếu chính xác quá, gây bất lợi cho mình. Còn cây Flex 7800 thì đánh khá hơn, đặt cầu chính xác (nó la Flex chứ mình thấy cứng hơn cây FZ9 nhiều), nhưng khung mặt vợt to quá, nặng, nên mau xuống sức. Bữa nào yếu là phông thấy không cao và sâu được.
    Ngoài ra, ai bít cây nào khác hợp yêu cầu thì cũng chỉ giúp luôn nha.
    PS: mới ra ngoài tiệm thấy con FZ ASABER Z THUNDER mỏng dờn ^^, nhìn thích quá (nhưng giá chát quá) có ai đánh con này chưa vậy
    Thanks

Chỉnh sửa cuối: 22/3/11
  2. TangHei

TangHei Thành viên Tích cực

Thử ABS 120 Ti xem sao, cây 120 này chém cầu ngon đó, hơi cứng tý thôi, k thì For10. Stroke 333 là vợt công nặng đầu, cây này mình đánh rồi thấy cũng được k tồi, còn Flex 5800 thì k có ý kiến.

3. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

bác thử cây Victor Challenge 9500 xem
    e thấy cây đó cảm giác cầu rất tốt,vợt cân bằng công thủ đều dễ dàng
    Giá lại mềm,có 800k chưa dây thôi bác ạ

4. interyl

interyl Thành viên Chính thức

333 đi bác, cây này tầm tiền mà đánh cũng ok lắm, màu sắc lại đẹp nữa ^^

5. Rukaphuong

Chỗ mình không có bán Victor bạn ơi

--- Cập nhật thêm ---

Cây này đội lên 1tr3 tr4 rồi. Mình không kham nổi

6. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

E tưởng bác hỏi bác định mua chứ

7. Rukaphuong

Ừa, Mình ở Cần Thơ. Ở chỗ mình, không thấy người ta bán Victor. Chỉ có Proace, Fz, adonex (mới có), Yonex hà

8. mrking

mrking Thành viên Chính thức

Bạn này đổi vợt ít lắm cũng 3 lần rồi nhỉ :-? Đổi mãi mà đánh vẫn ko hợp thì mình nghĩ bạn bỏ ra vài tháng đi tập đánh thêm đi ( kiếm thầy học ), tay trung bình lên tay khá thì lúc đó đánh vừa thích lại vừa ko tốn kém ( mua mới bán rẻ ) . :)-

9. Rukaphuong

Hi, hồi ấy mình đánh cây Proace 99, khá được. Mà mấy tháng trước đánh cà xuống mặt sân (xi măng) bị nứt nên bán rẻ cho người ta rồi. Mình xài cây FZ9 đánh đôi khá ổn. Chỉ có điều cây đó đánh đơn thì mình đánh không đc (hay không hay nhỉ). CÒn cây Flex 7800 đánh đơn thì oke, nhưng mình mau xuống sức quá (mình tính thì đánh cỡ 3 set là hết hơi, đi đánh giải nhỏ nhỏ, vô được vòng trong thì cũng bị loại do hết sức, cái này mình bị một lần rồi ^^!). Nên giờ hỏi kiếm cây khác để đánh đơn thôi. Đánh đôi mình chỉ lấy FZ 9 để chiến hà.
    Vợt giờ lên quá, không có tiền mua. Học thầy còn tốn bộn nữa. Lương mình đâu kham nổi. Tự học là chính thôi

--- Cập nhật thêm ---

Cây này chuyên công hay cân bằng he. Bạn dùng nó đánh đơn hay đôi. Miêu tả chút ít được không

10. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

FZ ASABER Z THUNDER
    ở chổ mình có a kìa đang xài, a đó có tới 4cay Fz chiến luôn
    nghe a đó nói thì cây FZ ASABER Z THUNDER bạn hỏi đập cầu chát chúa lắm,giành có những ai có kỹ thuật tốt và khỏe hihi
    p/s: 90 thấy màu sắc là khoái rồi,hihi có mượn đánh thử thấy okie lắm :p

11. TangHei

TangHei Thành viên Tích cực

Nếu xuống sức thì nên tập thể lực lại, k có cây vợt nào mà đánh đơn mà k cần sức, bạn cần tập luyện thêm.

12. mrking

mrking Thành viên Chính thức

Mình khuyên bạn 1 tí nhé, bạn ko thích thì comment mình del ngay :D.
    Ko biết bạn ở Cần Thơ học thầy giá nhiu, mình ở TPHCM rẻ thôi ! 1 tuần 2 buổi 1 tháng chỉ có 400k, học chỉ 2 người (mỗi ng 400k).
    >>>> Còn tự học, nói thật khó lắm bạn ơi. Nếu đã đánh tốt thì tham gia đánh với nhóm mới tự học đc >> nhưng đó là đánh với nhóm giỏi hơn mình mới đc, chứ ko cứ đánh nhẹ nhẹ nhường nhường riết cũng xong luôn !!! #:-S .
    Tiền lỗ do đổi vợt của bạn chắc cũng học dc vài tháng đấy >> học đi sẽ thấy khác :-bd

TangHei nói tập thể lưc cũng cool đấy bạn ạh :17:

13. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Đánh stroke 333 cũng hay đấy, công tốt. Hồi trc cũng có 1 em Stroke 333 vàng chóe ra sân nhìn rất nổi bật ^ ^

14. Rukaphuong

Hi, ở Cần Thơ cũng học 400k/tháng, tuần 3 buổi, ít nhất 4 người 1 lớp, kô tính tiền cầu và mướn sân (tính riêng) 8-|
    Lương mình hiện giờ là 1tr5/1 tháng. Bao 1 ông thầy gần bằng 1/3 tháng lương -> Kham hok nổi
    Biết là học thầy thì mau lên. Nhưng phải học ít nhất 03 tháng à (chứ hok lẽ học có 1 tháng là nghỉ)
    Mìh hok có ý định đổi vợt. Để dành dữ dằn mới mua nổi thôi nên tham khảo. Cũng chưa biết mua không nữa. Giờ cái gì cũng lên, đâu phải có cầu lông đâu.

--- Cập nhật thêm ---

Bạn đánh stroke thường đánh đơn hay đôi. Cây này chuyên công hả. Cho biết cảm nhận đi

--- Cập nhật thêm ---

Tập sao bạn biết không. Chỉ mình với. Mìh tập cổ tay là chính thôi. Thể lực hok biết tập sao cho lên nữa

--- Cập nhật thêm ---

Đập cầu chát chúa là sao he bạn, mất sức hay là đập rất được, như FZ9. Mình thấy cây này mỏng kinh, chắc thủ rất oke

Chỉnh sửa cuối: 23/3/11
  15. Rukaphuong

Hok ai chỉ giúp nữa hả ta

16. Rukaphuong

HIc, buồn quá. Mua Adonex Visible K9 lun:19:)

17. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Bạn mua vợt ở Hưng Sport ha gì?

18. Rukaphuong

Hok bít, chưa tính. Ở Hưng thì mình kô quen, nên mua nhiêu bán nhiêu.
    Còn ở tiệm Quang Tuyến, có quen anh chủ, nên có thể được giảm chút đỉnh. Giá thì 02 chỗ gần bằng nhau, chênh có mấy ngàn.

--- Cập nhật thêm ---

Ừm, chắc mình tập lực trước. Đang tập tay thôi. Mấy cái khác bạn bít tập như thế nào kô

19. hoangphuong

hoangphuong Thành viên Chính thức

mình đang định mua cây fz 7800 mà thấy nhìu người chê quá

20. hunga10ndc

hunga10ndc Thành viên Tích cực

lâu lắm không động vào cây 7800, hôm nay cầm lại quẩy ầm ầm, sướng thật :D

Đang tải...
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.