[Chia sẻ] Đánh cầu tường sao cho hiệu quả

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi hoangdungkimnam, 12/10/13.

1. hoangdungkimnam

hoangdungkimnam Thành viên Chính thức

Anh chị diễn đàn ai có kỷ thuật đánh cầu tường sao cho hiệu quả thì xin chỉ giáo cho e, nếu co clip thì tốt, e phản xạ kém wá vì e mập (di chuyển chậm)và mắt lại cận thị nữa

2. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

Đánh liên tục và thật nhanh, mạnh vào tường ở Khoảng cách 2.7-3m, bác sẽ nhanh tiến bộ thôi.

3. hoangdungkimnam

hoangdungkimnam Thành viên Chính thức

Như vậy cách cầm vợt như thế nào hả Bác, vì cầu khi nảy ra có lúc bên trái bên phải, khi đó mình sẽ chuyển tay thế nào cho nhanh, xin Bác nói rõ hơn nhé

4. nguyentruong

nguyentruong Thành viên Chính thức

vấn đề này cũng đơn giản bạn nhé, cái này chủ yếu để tập phản xạ và có thể tập phòng thủ. lúc cầu bên trái bạn phải đánh trái tay thôi, còn bên phải thì đánh thuận tay. 1 kinh nghiệm nhỏ là nếu bác đứng chân trước chân sau sẽ dễ tập hơn là đứng hai chân bằng vai. cố gắng khi tập di chuyển bước nhỏ để dễ đỡ cầu.

5. shandong

shandong Thành viên Tích cực

cách này tập phản xạ là chính,chủ yếu là cú trái tay ngón cái tỳ mạnh vào mặt rộng của cán quen rồi thì xoay cả mặt thuận ko để thân ng bị động
    đứng cách tường khoảng 2m là đẹp đấy bác

6. Người ấy

Người ấy Thành viên Chính thức

bác đánh kiểu ve cầu lên ve ngang nẩy ra . tập đập 1 mình kiểu ve ngang rồi tâng cầu lêu cho cầu rơi theo phương thẳng đứng tập quả đập thế xem

Đang tải...