[Thảo luận] Đánh cầu sân khách...

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi daidaikvn, 10/12/13.

1. daidaikvn

daidaikvn Thành viên Tích cực

Đánh cầu sân nhà mình cảm thấy đánh rất tự tin, có thể thể hiện được các kỹ thuật cũng như những cú đập uy lực. nhưng sang sân khách mình lại không thể hiện được nhiều từ kỹ thuật đến ke cầu đến phông cầu tất cả chỉ được tầm 60% phong độ.Lại có tâm lý sợ đập nữa (vì đập 1 quả bị đối phương kê lai hoặc đập ra ngoài thì nản).(Mình đang nói trong đánh đơn nha). Các cao thủ giúp mình khắc phục với...TK

2. songhan

songhan Thành viên Chính thức

Bình thường thôi, học hỏi là chính, rừng nào cọp ấy, đừng ham hố chiến thắng quá làm gì..., nếu có trên cơ cũng nên nhường họ vài sec

3. daidaikvn

daidaikvn Thành viên Tích cực

Đánh độ có sản phẩm chứ đánh vui giao lưu thì nói làm gì hả bác, bác nào có kinh nghiệm đánh sân khách nhiều chỉ em với....

4. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Yếu tố sân nhà sân khách mà bác, trong bóng đá cũng vậy thế nên sân nhà bao giờ cũng lợi thế hơn :)? Cách khắc phục hiệu quả là bác cứ chịu khó đi giao lưu khoảng độ vài trăm sân,,, nhớ là sân xấu hay đẹp thì cũng cân tất nhé. Và như thế sau này sẽ vượt qua được rào cản tâm lý trên :)

Chỉnh sửa cuối: 10/12/13
  5. toan211086

toan211086 Thành viên Chính thức

em đồng ý với bác . Đó là do tâm lý thi đấu của bác chưa tốt với theo phán đoán của e là kỹ thuật của bác chưa được hoàn thiện nên khi thì đấu dễ bị tâm lý và đánh dưới sức là chuyện bình thường . Khắc phục là đi giao lưu nhiều và khi thi đấu tập trung trận đấu, nhìn cầu đừng nhìn ngoài khán giả hay để ý lời nói bên ngoài ( đối với trường hợp giao lưu các đơn vị đông người hay có VĐV mà )

1 person likes this.
  6. dkcaulong

dkcaulong Thành viên Tích cực

:dance: Bác đăng ký đánh ở sân người ta luôn, cho khỏi tâm lý sân khách !!!!

7. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Theo như bác nói thì em nghĩ tâm lý là yếu tố đầu tiên,thứ 2 bác bị phủ đầu làm tinh thần đi xuống nghiêm trọng và cẩn thận đến mức cầu kỳ :D.

Cần luyện tập nhiều hơn nữa để cải thiện :p

8. hainkvn

hainkvn Thành viên Tích cực

nhiều lý do lắm bác ạ, sân không quen, tâm lý thi đấu, khán giả nữa... điều đó là điều bình thường mà :)

9. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Em đánh kém nên khắc phục bằng cách nghĩ sẽ thua =)) thế là đánh đc hết sức :)) nhiều khi còn gây bất ngờ cho vài đối :))

10. thang91

thang91 Thành viên Tích cực

Ấy zà! Bác cứ chấn an tinh thần là đánh vui thôi. Hoặc là tâm lí bác không vững, gặp đối thủ ms là sợ rồi. Bác cứ xem như là sân mình tuyển thêm người mới, rồi bác đánh giao lưu vậy. Khi mà bác làm cho tâm lí thoải mái rồi thì khả năng 150% công lực là chuyện bình thường. Cứ giao lưu nhiều vào là quen ngay thôi mà bác.:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

11. huudanh107

huudanh107 Thành viên Chính thức

Đối với mình, thì set đầu cứ thoải mái thôi, thua cũng được, quan trọng là tìm hiểu lối đánh của phương. Biết người biết ta mà, tăng thêm phần tự tin cho mình.
    Nếu bạn đặt nặng tâm lý thắng ngay thì dễ bị khớp lắm, nhất là những người cùng trình hoặc hơn trình mình.

12. vulcantm

vulcantm Thành viên Chính thức

thoái mái mà đánh chứ tâm lý làm gì, có phải hơn thua gì đâu :-j

13. truonghoaiphong000

truonghoaiphong000 Thành viên Chính thức

chuyện này cũng bình thường thôi bác ah.

14. khongcogilamaimai

khongcogilamaimai Thành viên Chính thức

Vài trăm sân á :(:(:(

15. phucloiqn11

phucloiqn11 Thành viên Chính thức

Đánh sân khách bị kém đi phần lớn là do không quen sân, vd như ánh sáng, không gian. Cho nên khởi động dạo cầu là cực kỳ quan trọng. Bác nên dành 20-30 phút làm quen với sân bằng các động tác phông cầu, đập biên, bỏ nhỏ, phán đoán cầu ở sân của mình... Chúc bác đạt 100% phong độ tại sân khách :)

16. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

đánh sân khách thì lạ lẫm 1 chút sau đó sẽ quen.vì sân nào cũng kích thước như nhau chỉ khác là khnôg gian bao quanh thôi mà.còn chủ yếu là tâm lí bác ạ.

17. khanhwon

khanhwon Thành viên Tích cực

sân nhà đánh toàn ng nhà, quen hết đường cầu rồi,
    sân khách toàn đường cầu lạ nên thế bác ak :)
    1 phân do sân khách toàn cao thủ mới run chứ tàng tàng mình thì lo gì bác
    cho nên vì sao Taufik đánh ở Indo 1 thời gian dài dài bá đạo :D

18. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Vào đánh với câu thần chú :tao đánh vậy coi mày đánh thế nào, ngon nhào vô, hehe, cứ thể mà đánh khỏi tâm lý

19. XuanTruongcity

XuanTruongcity Thành viên Chính thức

Bác thớt cứ đánh màu mè nhiều vào, gọi là tiền học phí :82: khoảng 1 năm là hết cóng sân khách ngay ấy mà

20. kynhonglongbong

kynhonglongbong Thành viên Chính thức

đánh cầu sân khách nên đánh bình tĩnh, vui vẻ hòa nhã, nếu không sân khách họ không thích đâu

Đang tải...