Đánh cầu lông về mất ngủ

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi tanh81, 9/11/10.

1. tanh81

tanh81 Thành viên mới

Hix mình mới chơi cầu lông được khoảng 1 tháng, hay đánh vào tầm 19h-21h. Đánh xong về cứ trằn trọc đến 1-2h mới ngủ được. Có ai bị như mình ko, và ai biết cách nào để đánh xong ngủ ngon thì chỉ mình với, cảm ơn nhiều.:46:

2. trunga1k17

trunga1k17 Thành viên mới

tắm nước nóng trước khi ngủ...

3. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

mày thành bác sĩ từ khi nào thế hả. chắc tại bác đánh chưa mệt nên khó ngủ mà. cố gắng đánh mệt lả, về chỉ muốn ngủ là ngủ đc ngay mà

4. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

bác muốn ngủ được làm cốc sữa nóng trước khi đi ngủ, thả lỏng toàn cơ thể, bảo đảm sẽ có một giấc ngủ tốt hơn bây giờ, có lẽ bác chưa quen nên vậy thui...

5. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Chắc bác này đánh xong về nhà luôn chứ như bọn em về ngủ ngon lắm (Có:26:)

6. jackwilly

jackwilly Thành viên Tích cực

Đừng tắm nằm lăn ra bảo đảm ngủ tới sáng mặc dù hơi dơ =))

7. Thần gió

Thần gió Thành viên Năng nổ

Bác mới chơi 1 tháng thì mất ngủ là đúng rồi! Như thế là bác rất đam mê đấy! Mình trước đây mới chơi mất ngủ đến vài tháng cơ!

8. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

oai, về mà có 123 zô nữa à,hxhx, kiểu này dễ bị bể cơ à nghen... về làm vài chai khoáng thì đẹp , hehe, thui e đi chơi cầu đã...

9. tanh81

tanh81 Thành viên mới

Cám ơn tất cả mọi người, trường hợp của mình nó cứ như kiểu hưng phấn thế nào ý, nhắm mắt lại hiện lên ảnh mấy quả đập cầu và ve trái, hix hix. Chẳng biết làm sao để thả lỏng không nghĩ đến để đi ngủ ngon nữa

10. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

thì đúng là bác ở vào trường hợp e nói ấy. do bác đánh chưa mệt, chưa hết cái độ hưng phấn nên vẫn còn thèm. bác cứ đánh đến hết thèm đi là được

11. PioCaster

PioCaster Thành viên Tích cực

Chắc không phải đánh chưa mệt đâu. Theo phân tích của các chuyên gia thì hiện tượng mất ngủ đấy là do đánh thua nhiều quá nên mất ngủ đấy. Cứ thủ hôm nào đánh thắng từ đầu đến cuối xem. Tối về kiểu gì chẳng ngủ ngon :D. Đánh gặp cao thủ thua tối về nằm nghĩ đến quả Smash không đỡ được lại bị giật mình. Kiểu như thế có cố cũng không ngủ được đâu :mad:

12. Hoang91

Hoang91 Thành viên Tích cực

Anh này đam mê đấy :D Là do anh bị ám ảnh đánh cầu thôi, hưng phấn quá là bị ý mà :)) chả có gì đâu, 1 thời gian nữa là hết thôi, cái này đợt clb em tập căng hay trc khi đi thi đấu em bị suốt mà :))

13. tanh81

tanh81 Thành viên mới

Tks bạn nhưng lí do này chắc ko phải với mình, vì cả hội bọn mình toàn mấy thằng mới chơi 1 tháng chơi với nhau kiểu dưỡng sinh thôi, thắng thua đủ cả :21:

14. hoangdebongtoi88

hoangdebongtoi88 Thành viên Chính thức

chả biết bác còn đy học ko hay đy làm rồi, chứ e cứ nằm đọc sách lúc sau là :37:, haiz...

Đang tải...