Đánh cầu lông bị đau lưng @@

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi ndt1990, 8/5/11.

1. ndt1990

ndt1990 Thành viên Chính thức

Em mới đánh cầu lông được vài tháng . Khoảng 1 tháng nay em thấy đau lưng râm ran chỗ gần xương cụt rất khó chịu . Bác nào có kinh nghiệm y học giúp em với [-O

2. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Có thể do bác mới chơi nhưng do vẫn động hơi quá sức, cơ thể chưa đáp ứng được sự vẫn động căng nên gây đau nhức. Bác nên giảm cường độ chơi xem sao. Có thể nó sẽ tự khỏi thôi. Ys kiến cá nhân của e vì ngày xưa, lâu lắm rồi, em cũng bị đau vùng thắt lưng như bác. Đi khám thì bác sỹ bảo k sao cả.

3. tratuoi

tratuoi Chủ tịch CLB

e cẩn thận nhé , nếu trước khi chơi cầu mà e k khởi động kĩ sau đó lại vận động quá mạnh rồi đau ở phần lưng thì khá nguy hiểm. C đã bị như thế một lần : Phồng đĩa đệm và phải đi chữa , rất đau lưng , phải nghỉ cầu một thời gian cũng do nguyên nhân đấy. E nên đi kiểm tra cẩn thận , k liên quan đến đĩa đệm chỉ là đau cơ gì đó thì tốt , nếu không nên nghỉ ngơi và điều trị dứt điểm nhé . c k pải là BS chỉ là biết vậy thôi hi vọng giúp ích cho e. Chúc e mau khoẻ!

Chỉnh sửa cuối: 9/5/11
  4. ndt1990

chắc do em tập quá sức . Ngày nào cũng chống đẩy 50 cái + tập tạ + cơ bụng + lắc cổ chai + cầu lông :dnc: . Nhưng chị ơi vậy rốt cuộc là khi tập nên khởi động kĩ hay là nên nghỉ 1 thời gian ?

5. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

bạn có vận động mạnh quá không? mình cũng từng bị như bạn rồi, trước hết nên đi chụp phim xem thử vùng đĩa đệm có bị ảnh hưởng gì không? nếu không thì nên tập nhẹ lại..đừng quá sức, có phải bạn mỗi lần rướng người là bị đau, hoặc nếu nằm ngửa người thì bật dậy không được, nếu được thì rất đau pk? bạn nên mua salonship dán..hoặc cách tốt nhất là đắp bằng các lá thuốc, bớt vận động một thời gian, hy vọng là ok..vì mình cũng từng bị giống bạn, cũng ham hố tập cầu sớm..giờ đánh lại vẫn còn đau chút. Chúc chóng lành nha.

--- Cập nhật thêm ---

Lưu ý một điều là: nếu bị đau ở vùng Xương cụt thì phải hết sức cẩn thận, vì có thể bạn không để ý, sẽ mãi mãi ko chơi được thể thao và làm việc nặng được đâu...

--- Cập nhật thêm ---

chị tratuoi góp ý đúng đấy, nên học theo..

6. ndt1990

Thanks bạn . Xem ra cũng khá nghiêm trọng đấy nhỉ :( , nhưng nghỉ chơi 1 thời gian cứ thấy buồn buồn sao ý

7. tratuoi

tratuoi Chủ tịch CLB

bây giờ k thể biết được là e đau cơ hay có liên quan đến đĩa đệm hay k. E nên đi kiểm tra tại bệnh viện k nên chủ quan nhé . Đau cơ thì vẫn chơi cầu đc , khởi động kĩ và đánh dạo nhẹ nhàng trước rất có lợi cho việc luyện tập nữa đấy . Àh , nếu đi khám mà bị liên quan đến đĩa đệm thì e có thể đi chữa theo p. páp bấm huyệt ( b. sĩ chỉ kéo vặn sườn hai bên có một lần và sau đó nghỉ ngơi là khỏi hẳn vì c cũng chữa theo p. páp này đấy ) rất hiệu quả hơn là chiếu tia nhé.

Đừng cố gắng chơi cầu nếu k đi khám để tránh tình trạng có thể chẳng bao giờ đc chơi cầu nữa vì bị đau đĩa đệm . K pải c doạ đâu nha! :)

Chỉnh sửa cuối: 9/5/11
  8. NAMAGRIBANKHN

NAMAGRIBANKHN Thành viên Tích cực

Hi bạn !
    Ngày trước cũng do vận động quá sức mình bị đau cả lưng và cơ cổ tay, may có bài thuốc hay nên mới khỏi đấy.
    Bạn tìm hỏi cây lá vụ đắp vào chỗ đau đôi lần là khỏi.!
    Chúc bạn thành công, chơi cầu thật tốt !

9. ndt1990

bạn ơi cây đấy là cây gì ? mình search google ko có . Mà có phải chế biến gì không

10. pdthang

pdthang Thành viên Năng nổ

Đau ở xương cụt mà bác ơi, phần đó bất động thì chấn thương k liên quan tới địa đệm đâu bác ah :))
    Chắc là chủ box bị đau cơ chô mông gần xuong cụt thui ah, vài hôm nữa chắc là khỏi ý mà, nhưng 1 tháng mà chưa khỏi lận sao, thế thì nên đi khám chuyên khoa đi :D
    Nói chung e tưởng đau ở Thắt lưng thì mí sợ nghiêm trọng chứ :D

Chỉnh sửa cuối: 10/5/11
  11. tratuoi

tratuoi Chủ tịch CLB

nếu chỉ bị như vậy thì tốt rồi :) thật sự đau lưng rất khó chịu có khi đang ngồi còn k đứng dậy được luôn .. hi ,c bị một lần thấy sợ !

12. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

Cố gắng đi bạn ơi, mình cũng nghĩ tới 2 tháng lận á, chỉ chạy nhẹ, ko tập cầu gì cả. cũng rất buồn..nhưng thà nghĩ một thời gian còn hơi là cả đời ko chơi được...

Đang tải...