[Thảo luận] Đánh cầu hai nhịp

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi daidaikvn, 23/10/13.

1. daidaikvn

daidaikvn Thành viên Tích cực

Các bác cho em hỏi phương pháp tập luyện để đánh cầu hai nhịp tốt và hiệu quả.

2. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

Để đánh được cầu 2 nhịp trước hết bác nên luyện cái cổ tay cho nó tốt vào.
    Về vấn đề này em có thể lý giải theo kinh nghiệm của em như sau:
    1 - Đánh cầu 2 nhịp là kiểu đánh lừa sự phán đoán của đối phương và có 1 đường cầu đơn giản nhất là lừa đánh đối phương suy nghĩ đánh cầu mặt lưới nhưng lại lốp cầu ra sau (còn khó hơn là lừa đánh trái tay nhưng lại đánh thuận tay)

Mong rằng video này sẽ giúp bác phần nào :D

Last edited by a moderator: 7/12/15
  3. giacat24

giacat24 Thành viên Tích cực

video đâu bác? E cũng muốn học cầu 2 nhịp để lừa đối phương, đánh cho nhàn

Last edited by a moderator: 7/12/15
  4. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

Video bác xem em đưa lên ở bài viết mà:D

5. boomer113

boomer113 Thành viên Chính thức

Theo em thấy thì đánh cầu 2 nhịp cần cổ tay nhanh và khỏe đề có thể điều cầu ở nhịp thứ 2

6. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

giacat24, a học ai ? nhìn em đánh đấy.học em này toàn 2 nhịp đấy thôi.cầu 2 nhịp là cầu e lừa người ta chạy xong mới đánh đấy...còn đánh cả đôi 2 nhịp nữa là đơn...
    daidaikvn, cách tốt nhất là cổ tay phải khỏe thì mới đánh được 2 nhịp.tại vì đánh 2 nhịp là lợi dụng người bên kia di chuyển hoặc bị lờ đà tạo dk mình đánh 1 trái lừa đối thủ hoặc làm đối thủ rơi vào thế bị động không có khả năng tấn công mà chỉ phòng ngự thôi.sau đó họ sẽ bị mình ép và dứt điểm hết pha cầu...bác cứ học và tập cổ tay tốt là ok.quan trọng nữa là phản xạ phải nhanh vì đánh 2 nhịp thì phải nhìn người ta d chuyển rồi mới đưa ra quyết định đánh lừa mà...chúc bác thành công

Đang tải...