[Chia sẻ] Đánh cầu càng ngày càng yếu

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi daidaikvn, 28/8/15.

1. daidaikvn

daidaikvn Thành viên Tích cực

Tại sao tôi đánh cầu cảm giác càng ngày càng yếu, vẫn đối thủ đó trước đánh thắng dễ dàng mà giờ thắng khó quá. phải chăng cần điều chỉnh một số vấn đề nào đó chăng??? các bác thường đánh cầu tập luyện ntn cho chút ít lời khuyên đi.

voltriczforce thích bài này.
  2. hahuychien

hahuychien Thành viên Chính thức

Chỉ có 2 khả năng: mình đánh dở đi hoặc đối thủ đánh tiến bộ hơn trước; đánh cầu thường phải ở trạng thái tâm lý thoải mái, thể lực tinh thần ở trạng thái tốt thì cảm giác cầu và phản ứng mới nhanh được, còn đánh cầu mà thể lực không tốt, đầu óc mệt mỏi thua là phải rồi, nếu đúng là vậy thì nghỉ ngơi vài ngày đợi khi nào khỏe hẳn đi đánh lại sẽ thấy khác, còn nếu không phải nguyên nhân trên mà đánh vẫn thua thì là do mình đánh không tiến bộ mà đối thủ có thăng tiến, càng đánh càng hay, cái đó là do tư chất của mỗi người, có người đánh mấy năm vẫn vậy chẳng có gì thay đổi có người mới đánh một thời gian đã có tiến bộ.

2 people like this.
  3. ngocanh_pepsi

ngocanh_pepsi Trọng tài Thành viên BQT

Cầu lông phong trào hay đỉnh cao thì cũng đến lúc oánh kém đi do tuổi tác, nếu như chủ thớt nói, trong cùng điều kiện về tuổi tác mà đối thủ ngày càng khó nhằn hơn thì là do mình ko tiến bộ rồi, như bản thân mình thì ngoài đánh cầu vẫn tập chạy và 1 số bài tâp chân tay tại chỗ :)

4. Louis Panda

Louis Panda Cao Thủ Thành viên BQT

[MENTION=234904]ngocanh[/MENTION] thảo nào anh khỏe thế :<

5. ngocanh_pepsi

Khỏe đâu mà khỏe, hic, vào sân mới biết khỏe hay ko chứ cứ tâng cầu như em cho anh tập thì anh tập cũng dc lâu lâu phết :)

6. Louis Panda

Louis Panda Cao Thủ Thành viên BQT

hẹn thứ 4 ra tâng cho anh đập tiếp nhé :3 tập đỡ gạch cho khỏe tay.

bác chủ thớt cần nói rõ hơn vd như: đối thủ đập khỏe hơn hay di chuyển tốt hơn rồi biết có chiến thuật phù hợp, nói ko thì k rõ tình hình ra sao, có CLIP để ae xem dễ tư vấn hơn ^^

7. ngocanh_pepsi

Thứ 4 lại mưa đó em ơi :p

8. ngkhoacntt

ngkhoacntt Thành viên Chính thức

Có thể người kia đã tập luyện nhiều nên trình độ lên. Bác hay chơi cầu nhiều thì trình độ có thể không lên nhưng tập luyện bài bản nhiều thì chắc chắn trình độ sẽ lên.

1 person likes this.
  9. ngocanh_pepsi

Như kiểu chơi AOE ấy, chơi thì chơi nhưng thi thoảng vẫn phải xem cờ nhíp :D

10. voltriczforce

voltriczforce Thành viên Tích cực

Em thấy bản thân em cũng có những quãng thời gian như bác. Bẵng đi 1 thời gian (có thể là 1 tuần hoặc hơn) mà k động đến vợt do nhiều việc khác phải lo nghĩ thì cảm giác cầu và cơ bắp hoat động yếu hơn, đặc biệt là cú đập không còn uy lực và giảm độ chính xác.
    Hoặc cũng có thể do đánh liên tục khiến các cơ mỏi sau đó không nghỉ ngơi mà đánh tiếp hoặc tập nhẹ nhàng nên sẽ càng tụt lại.
    Khi đó, theo em thì nghỉ hẳn vài ngày cho cơ thể trở lại trạng thái tốt và cảm giác thèm cầu trở lại, bác hãy ra sân và hết mình với nó, mọi việc sẽ trở lại và lợi hại gấp... 1 thôi hehe

ngocanh_pepsi thích bài này.
Đang tải...