[Chia sẻ] Đang dùng Z-Force có nên mua Z-Speed ?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi InazumaVoltric, 17/9/13.

1. InazumaVoltric

InazumaVoltric Thành viên Tích cực

Về khoản công thì em nào hơn hả các bác?

Chỉnh sửa cuối: 17/9/13
  2. Himari

Himari Thành viên Tích cực

Mình cũng hay sưu tầm vợt, thường thì vợt mới mình cũng hay mua nhưng mình đang không có ý định mua ZSP vì mình không thích dòng NR lắm ;)

3. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Nên mua 1 con để cảm nhận bác ạ :)).Màu tím thủy chung mà lại :))

4. thienphuc1207

thienphuc1207 Thành viên Chính thức

zf chuyên công mà bác ,đập cầu rất nặng chứ không bay nhanh bằng zspeed ,zpeed quảng cáo v thôi ,chứ dân phong trào ai mà smash dc 493km/h hả bác ,khuyên bác nên giữ z-force ,zf đập cầu nặng ,nếu đỡ không nổi toàn bung lên thấp,đúng tầm đập ng đứng lưới dứt điểm ,đó là cảm nhận của e

5. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

quảng cáo là 1 chuyện và tác dụng là 1 chuyện các bác ạ.yonex nó quảng cáo ngon như thế cơ mà.theo em thì Zf và Zp nó khác vì 2 dòng khác nhau.nếu đánh ZF ngon thì không nên đổi...

6. InazumaVoltric

InazumaVoltric Thành viên Tích cực

Cãm ơn các bác, em hỏi vậy là để tham khảo thôi chứ cũng không có ý định tiễn em Z force đâu.

7. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Em thì chưa bao giờ nhòm đến con ZSP cả vì cực ghét NNR. Nhẹ đầu đánh hay bị hụt cầu quá :( Em có tiền cứ Arc và VTZF cho nó lành, bác đánh ZF mà chuyển qua ZSP có khi hỏng tay, đánh không ra gì luôn ấy. Em nghĩ ZF là lựa chọn số 1 rồi. Cầu đi không nhanh như mà lực vô cùng mạnh, bung được quả cầu lên đâu phải dễ. Chứ cầu đi nhanh mà nta đỡ ầm ầm thì cũng vậy thôi ạ.

8. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

nên mua nếu bác có điều kiện :D đánh với người yếu hơn thì cầm ZF, còn đánh với người giỏi hơn thì chơi ZSP :D

9. ToanPhuc

ToanPhuc Thành viên Tích cực

Nói chung là ZF thì smash mạnh,ZSP thì smash nhanh, bác thích nhanh hay mạnh :streit:

10. duy112468841

duy112468841 Thành viên Tích cực

bác cho em hỏi cầu nặng với cầu nhanh nó khác gì nhau ạ????

11. ThachNguyen

Cầu nặng là cái lực tác động vào quả cầu lớn (cái này do vợt nặng đầu nó đổi hướng và tạo xoáy cho cầu theo cái ý mà ng đánh muốn) chính cái lực cắm đó nó làm cầu đi có quỹ đạo tốt hơn và lực trong quả cầu mạnh hơn, đơn giản là cây ZF test được 19kg lực tác động thì phải ( mạnh nhất), còn cầu nhanh là các vợt từ thăng bằng tới nhẹ đầu, do tiếp xúc mặt vợt nhanh nên cầu thoát khỏi mặt vợt cũng nhanh hơn nhưng không bị ràng buộc về hướng quả cầu nhiều hơn vợt nặng đầu. Cá nhân mình đập thấy vợt nặng đầu đập và phông cầu chuẩn xác hơn thăng bằng và nhẹ đầu. Cầu đi nhanh chưa chắc là cái lực của nó đã mạnh, có khi chỉ dùng cổ tay đánh cầu đi cũng rất nhanh nhưng mà không có độ uy lực thôi.

12. diao8x

diao8x Thành viên Năng nổ

oh. Thảo nào em thấy có những quả đập cầu bay nhanh nhưng dễ bung cầu hơn những quả cầu tốc độ cầu không bằng nhưng khi vợt chạm cầu rất nặng, khó nâng cầu và ít chính xác hơn khi bung lên :).

13. duy112468841

duy112468841 Thành viên Tích cực

bấm cảm ơn ở đâu ý bác nhể. em cảm ơn bác cái. rất cụ thể ạ:93:

14. ThachNguyen

Dạ khỏi cần thanks, anh em hiểu với nhau là được cái này cũng 1 phân kinh nghiệm bản thân, đánh thấy sao nói vậy mà

15. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

em nghĩ nếu lực đã tác dụng vào quả cầu lớn thì nó phải bay nhanh chứ nhỉ? :D nếu xét về mặt kĩ thuật đập đạt chuẩn, thì e cho là lực phát ra lớn hơn thì cầu chắc chắn bay nhanh hơn so với lực yếu hơn đánh vào cùng 1 quả cầu :D
    chỗ này hơi khó hiểu tí mong bác giải đáp e với :D

16. ThachNguyen

Nếu lực phát ra mạnh và chuẩn xác thì cầu sẽ bay vừa nhanh vừa mạnh bác ạ :) ( Cái này quá dễ hiểu, vợt nặng đầu và cổ tay khỏe) Bác đánh vợt thăng bằng hay nặng đầu vậy. Nếu nặng đầu thì điều này là tương đồng. Nếu là vợt thăng băng thì đánh sẽ tốn sức hơn để có quả đập lực mạnh đúng không bác??? Vậy là điều e nói bên trên được giải thích rồi. Em không bảo là cầu nặng thì chậm mà chỉ nói ý nó "không nhanh bằng" cầu nhanh thôi. Cầu nhanh các bác đứng vẩy cổ tay thật nhanh vẫn có những quả có tốc độ rất cao. Tại sao các bác cứ phải nhảy đập ??? 2 khái niệm cầu nặng và cầu nhanh không liên quan đến nhau. Cầu nặng là lực tác dụng lớn, cầu nhanh là tốc độ bay của cầu lớn :) có thể cầu vừa nhanh vừa nặng, có thể cầu nặng nhưng k nhanh lắm hoặc cầu nhanh nhưng không có nhiều lực.

17. traicaulong

traicaulong Thành viên Chính thức

Chơi cây ZF sướng nhất rồi, khỏi phải chê....

18. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

vâng :D cảm ơn bác.
    e thì lâu nay vẫn chơi vợt cứng và nặng đầu :D. thi thoảng gặp đối thủ nó có kiểu đập ngang ngực, cầu đi xoáy rất là khó đỡ @@ e chả biết là do nhanh hay nặng nữa, nhưng do cầu ngang ngực nên khó để thủ kiểu bung cầu ra cao sâu cuối sân, mà thủ kiểu đỡ nhẹ cho cầu sát lưới thì dễ bị thằng ôm lưới hành vì cầu bay hơi cao hơn so với lưới :D

Đang tải...