[Trao Giải] Đang đan cước Ti 65 10,7kg chuyển sang đan NBG 95 thì căng bao nhiêu kg các bác ơi?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi lehoantthg, 16/4/14.

1. lehoantthg

lehoantthg Thành viên Tích cực

Các bác vào chỉ giáo em vụ này phát nhé, cảm ơn các bác nhiều ạ...!:hammerh:

2. victorbslyd

victorbslyd Thành viên Chính thức

Em cũng đang có thắc mắc như bác, có ai giúp bọn mình ko nhỉ?

3. lehoantthg

up lên cho các bác cao thủ thấy vào giúp em cái ạ, cước em mới đứt chiều đi đan các bác đâu rồi ạ :20:

4. tathanhtung89

tathanhtung89 Thành viên Chính thức

Mình cũng muốn hỏi như vậy :D up cho cao thủ vào giúp đỡ

5. lehoantthg

up up.............help me

6. boppro123

boppro123 Thành viên Tích cực

thì bác cứ căng mức như bình thường các bác hay đánh thôi, cước khác nhau thì cảm giác khác nhau thôi chứ không ảnh hưởng quá nhiều bởi thay đổi độ căng!

7. duy đinh

duy đinh Thành viên Tích cực

em cũng nghĩ như bác này, trước bác căng 10,7 kí thì đổi cước bác cũng căng như thế thôi, em thấy cũng chả khác nhau là mấy.

8. lehoantthg

Em nghĩ độ nảy của 2 loại cước này khác nhau nên kg đan cũng phải khác nhau chứ bác?

9. boppro123

boppro123 Thành viên Tích cực

Không phải đâu bác ạ, độ nảy làm cho bác cảm giác cầu tốt hơn, tiếng nghe hay hơn,... nhưng giữa độ nảy với độ căng của dây không tác động nhiều đến nhau đâu :)) mức căng dây phù họp phụ thuộc vào lực tay chứ không phụ thuộc vào độ nảy của dây!

10. Nobita123

Nobita123 Thành viên Tích cực

Căng 9,5kg thôi vì lưới 95 nó nảy hơn. Mà cơ bản vì sao nó đặt tên là 95,là vì lưới này căng 9,5kg đánh là thích nhất.
    PS : thực ra không muôn nói đâu nhưng mình thấy nhiều thằng hỏi ngu rồi hi vọng bạn ko trong số đó ;))

11. lehoantthg

Nói thật là e cũng ngưỡng mộ bác từ lâu nhg cmt này của bác e thấy mất hết đẳng cấp của bác. Bác có thấy thằng ngu nào rỗi hơi dành thời gian quý báu của mình lên diễn đàn làm mấy việc như vậy ko? Kiến thức là mênh mông, khả năng con người là có hạn, bác giỏi thì chỉ giáo cho bọn em đi, làm sao phải cố gắng tỏ ra mình hiểu biết hơn người thế?

1 person likes this.
  12. dungx110

dungx110 Thành viên Tích cực

Theo mình nghĩ căng tăng chút xíu tầm 11kg là ổn. Cước 95 nảy hơn, cước 65Ti lại cho cảm giác cứng. Từ đó mình suy ra. Ko biết có đúng ko.

13. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

em nghĩ cái này chả có quy chuẩn hay công thức gì cả, nên các bác cứ tự mình trải nghiệm thôi. Mỗi người 1 ý, và ko có ai là chính xác cả, trừ khi là ý kiến của các Prof hoặc từ hãng.
    Cá nhân em thì đã chơi, BG55, 65, 65ti, 98, 66Ul em đều dùng ở cùng mức căng cả. Và tất nhiên sẽ có những sự khác nhau vì đặc trưng của lưới khác nhau ảnh hưởng đến lực cầu, âm thanh...và em không thấy nó có ảnh hưởng nhiều đến lối chơi hay trình độ của em cả. Mặc dù theo em 66Ul đánh vẫn sướng nhất, nhưng thời gian này em dùng 65, đánh quen rồi thấy vẫn ngon. Vì ví dụ như sự chênh lệch của độ nẩy, làm cho 66Ul bỏ nhỏ lực căng hơn 65, nên đánh 65 chưa quen sẽ bỏ nhỏ thiếu lực ko qua lưới. Sau 1 vài quả tự bản thân biết cũng căn chỉnh được lực thôi.
    Nên bác đừng lo lắng về mấy vấn đề này :D nó quá tiểu tiết, em nghĩ dành tgian để luyện kĩ thuật, rèn thể lực thì hiệu quả hơn nhiều :D

14. Nobita123

Nobita123 Thành viên Tích cực

Sr bạn lúc post cái cmt này hơi phê phê nên có tí nặng lời =)) bạn thông cảm giùm mình nhé. Nhưng phải công nhận câu hỏi của bạn nó hơi bị buồn cười. Bạn căng bnhieu kg nó chẳng liên quan gì đến việc bạn đánh lưới gì. Nếu là mình mình sẽ vẫn căng 10,5kg rồi tự mình cảm nhận tự mình đánh giá thay vì lên trên này hỏi 1 câu mà chả ai biết phải trả lời bạn tnao.

15. loicauchuc

loicauchuc Thành viên Năng nổ

căng 4 nút 10.7 kg đi bác! theo em còn phụ thuộc vào nơi căng nữa! có nơi kéo 10.5 cân cả trong cả ngoài! nơi thì căng 4 sợi trung tâm là 10.7 còn xung quang hạ xuống 10,5!

tuỳ thợ bác ạ

việc đổi cước thì đổi cân căng em nghĩ chỉ là ở các dây và do lực tay thôi! cái này điều chỉnh nhanh lắm :D bác thấy số nào đẹp thì bác đọc thôi
    cá nhân em thì thường căng khoảng 10,5 và 10,7
    giai đoạn nào khoẻ lắm thì 11kg
    nhưung hạn chế chỉ khi đánh giải em mới căng vậy! còn lại toàn để 10,5 và 10.7

16. lehoantthg

ok, thanks bác nhé, vì em cũng căng thử rồi đang chơi ti 65 10,7kg sau đó đan NBG 95 10,8kg thì thấy mặt vợt quá cứng, đánh cầu rất bì, nên em làm cmt này mong các bác chỉ giáo.

17. lehoantthg

có lẽ tay em còn yếu nên căng lưới 95 10,8kg thấy mặt vợt cứng quá, đánh cầu không thoát. em sẽ căng thử rồi đánh trải nghiệm xem thế nào, thanks các bác đã quan tâm góp ý nhé! trân trọng.

18. quyvuong295

quyvuong295 Thành viên Tích cực

e đã căng 65 Ti 11kg, 66, 66 ultimax đều 11kg. và căng 3 lần lưới 95 cũng 11kg. cá nhân e đánh giá lưới 95 và 65ti khác nhau nhiều. 95 nẩy cầu, nổ to, bền. 65Ti mới căng đánh rất đã. nhưng tầm nửa tháng lại có hiện tượng bì cầu. k nẩy nữa. còn 95 thì vẫn ok. bác thớt cứ yên tâm căng 11kg đi. 95 căng 11kg trở lên đánh mới sướng tay nhé.

Đang tải...