Đàm Vĩnh Hưng làm VĐV cầu lông

Thảo luận trong 'Tạp chí cầu lông' bắt đầu bởi dtbadly, 3/9/11.

By dtbadly on 3/9/11 lúc 17:06
  1. dtbadly

dtbadly Thành viên Tích cực

Tối 2/9, giới đam mê cầu lông Đà Nẵng được chứng kiến bất ngờ Đàm Vĩnh Hưng không chỉ là một ca sĩ mà còn là một vận động viên cầu lông thứ thiệt.
    Ca sĩ Đàm Vĩnh Hưng làm bất ngờ người hâm mộ khi xếp hàng tham gia giải cầu lông quận Thanh Khê mở rộng trong vị trí vận động viên của CLB
    Tham gia Giải cầu lông quận Thanh Khê (TP Đà Nẵng) mở rộng tranh cúp Trần năm 2011 trong vị trí vận động viên cầu lông của Câu lạc bộ Đàm Vĩnh Hưng đến từ TP Hồ Chí Minh. Vận động viên Đàm Vĩnh Hưng đưa người hâm mộ Đà Nẵng từ bất ngờ này đến bất ngờ khác.

Bắt đầu đêm Khai mạc Giải cầu lông bằng 2 ca khúc nổi tiếng, Đàm Vĩnh Hưng thuyết phục người xem bằng giọng hát mượt mà của mình. Và khi bắt đầu thi đấu trong vị trí vận động viên, Đàm Vĩnh Hưng thuyết phục người hâm mộ cầu lông Đà Nẵng bằng kỹ thuật và tâm lý thi đấu mạnh mẽ.

Cùng đồng đội của mình - vận động viên Tản Đà trong nội dung đôi nam lứa tuổi 36-40, đôi nam Đàm Vĩnh Hưng-Tản Đà đã giành chiến thắng thuyết phục trước đôi nam Hạo-Ninh (Đà Nẵng)- đôi vận động viên được đánh giá là một trong những đôi mạnh nhất của Đà Nẵng.

Sau đây là một số hình ảnh của ca sĩ Đà Vĩnh Hưng trong trong đêm khai mạc giải:
    Ca sĩ Đàm Vĩnh Hưng hâm nóng Giải đấu bằng những bài hát hút hồn
    Người nghe lặng người...
    Và những bông hoa được tăng cho người ca sĩ được yêu mến
    ...và bị vây bởi hàng loạt các fan hâm mộ
    Kết thúc chương trình ca nhạc, ca sĩ Đàm Vĩnh Hưng trở lại sân đấu trong vị trí vận động viên cầu lông của CLB Đàm Vĩnh Hưng...
    ...khởi động trước trận đấu cùng đồng đội là vận động viên Tản Đà
    Cùng đồng đội chính thức bước vào giải đấu
    Liên tiếp các pha tấn công của đối thủ hướng vào "vận động viên" Đàm Vĩnh Hưng
    Pha đáp trả trên lưới...
    Các pha tấn công liên tiếp và ghi điểm. Kết thúc séc thứ nhất, Đàm Vĩnh Hưng-Tản Đà giành chiến thắng 21-16 trước đối thủ Hào-Ninh
    Thủ thế ....
    Người hâm mộ phấn khích, cổ vũ theo từng cú đập của ca sĩ Đàm Vĩnh Hưng.
    Không quên chia sẻ cảm xúc chiến thắng cùng các fan hâm mộ.

Theo VTC

Bình luận

Thảo luận trong 'Tạp chí cầu lông' bắt đầu bởi dtbadly, 3/9/11.

1. superBMT

superBMT Thành viên Chính thức

Bạn đã giao lưu với Mr Đàm chưa mà biết vậy,bạn nghĩ sao khi nói cái vứt đi ấy mà có thể đánh được con voltric 80.Nếu ai cũng vứt đi mà tay đủ khỏe để chơi con này thì mình cũng muốn vậy.Còn nếu bạn giao lưu rồi thì lạ khác :D

2. Ha Khac Vinh

Ha Khac Vinh Thành viên Tích cực

Chắc Mr Đàm vừa nhận castse ở Đám cưới Hương Sơn, hà Tĩnh có ít tiền đi chơi luôn ấy mà...

3. Birdie

Birdie Thành viên Chính thức

Em cũng chỉ gà mới nhập môn nên nhìn chân tay chẳng thấy được điều gì, nhưng khi mà tiền bạc chỉ là vấn đề nhỏ thì em cũng stick ngay cái cây vợt hot nhất :dance3:

4. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

đây có phải là ganh tị k nhỉ ;))

5. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Chắc không phải đâu pé à, vinhle17 là tay cầu ác chiến đó.

6. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

càng giỏi thì phải càng phải tôn trọng đối thủ ạ ^^

7. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

VT 80 nặng khủng đến vậy sao? cần gì phải tay khỏe lắm chớ, nặng lắm thì cũng cỡ 90-95gr, dòng nặng đầu thì xoay sở khó khăn hơn chút thôi chớ có chi! Mình tuổi cao sức yếu vẫn sài được bthường.

8. TheLastCode

TheLastCode Thành viên Tích cực

Bác lói thế lào ấy chứ ;)) ;)) ;)) cơ + bắp còn phụ thuộc chế độ dinh dưỡng nữa chứ, bác không thấy anh ấy chơi con VT 80 kìa :D :D :D

9. trinhanbk

trinhanbk Gãy vợt

Lee cũng ốm tong mà sức cũng vào hàng khủng, nhiều người nhìn cơ bắp lắm nhưng đánh cầu ko tới được nửa sân. Nhưng nói gì thì nói, cái gì cũng phải có cơ bản, công nhận nhìn cặp cáng Mr Đờm thì ko còn gì phải bàn, :80:

10. cuongyou

cuongyou Thành viên Chính thức

nhìn ốm yếu thế thôi các bác ạ.nhưng mà đánh liên tục 4 séc liền đấy.mà còn bị vào chế độ quay phim ý chứ.:pairdance:

11. vinhle17

vinhle17 Khách

he he, riêng MRS Đàm có xin giao lưu với mình cũng còn phải xét. Vt 80 thì 80 chứ oánh cả 90 cũng thế thui, có phải ai cầm VT 80 cũng oánh hay với cổ tay khủng cả đâu

12. vinhle17

vinhle17 Khách

k phải ganh tị đâu. Có gì mà phải ganh tỵ với một người mà mình không quen biết chứ, bởi vì mình chỉ coi anh ấy là MRS thôi.

13. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Bác có hơi quá lời không nhỉ???

14. vinhanhtth

vinhanhtth Thành viên Tích cực

Dù đôi khi bác Đàm có làm nhiều trò hơi quá (ăn mặc) nhưng riêng em thấy bác ấy hát hay. Trên hết bác ấy thực sự có tài (chứ không phải có vài miếng võ mèo như nhiều người khác), cố gắng phấn đấu, lăn lộn nhiều năm, làm đủ thứ nghề (nối tiếng nhất là nghề hớt tóc :teeth:). Em nghĩ để có lượng người hâm mộ đông đảo như bác ấy thì không phải cứ cởi, lột, xì, lăng... là được đâu. Vì thế rất trân trọng.

Còn về giọng hát thì lại tùy vào cái "tai" của mỗi người thôi. Không thể vì giọng hát không hợp "tai" mình rồi mình ghét bỏ người ta.
      Riêng về cầu lông, bác Đàm này chịu chơi thế đã là đáng quý rồi, ít ra cũng nhờ bác ấy mà lâu lâu cầu lông có mặt trên báo thêm vài bài, với lượng fan đông nhất nhì VN như bác ấy thì có lẽ không ít người sẽ mê cầu lông như thần tượng của mình.

Chỉ hi vọng một ngày nào đó bác ấy ủng hộ môn cầu lông VN nhiều hơn nữa (tài trợ VĐV, giải đấu, diễn đàn CL...).
      Nếu các bác hiểu nhiều sao khi rảnh rỗi nhiều sao "thể dục thể thao" với vũ trường, rượi, gái và vô số trò vô bổ khác thì rõ ràng việc bác Đàm chịu chơi cầu lông nên ghi nhận, dù có thể do đặc điểm công việc nên bác ấy không có điều kiện luyện tập thường xuyên để cơ bắp cân đối, kĩ thuật hoàn chỉnh...
      Đôi lời, đừng nói em thiên vị :86:

15. tuanh1974

tuanh1974 Thành viên Xuất Sắc

mình thì đánh cầu kô hay mới biết chơi, body cầu lông thì cũng kô chuẩn nhưng tham gia giao lưu với các bạn trên ddcl và đi giao lưu thực tế thấy các bạn rất hoà đồng vui vẻ kô coi thường mình mặc dù các bạn đều trẻ đánh hay hơn mình nhiều ...nhưng các bạn vẫn đánh cùng ...điển hình như hôm giao lưu bên clb tự do ..các bạn vẫn ra tiếp mình dù mình đánh hết sức bt ...như bác atle..longdx81...manhtoan...luonghai .amtec600...và rất nhiều bạn mình còn chưa biết tên ..nhưng các bạn rất vui vẻ vì mình cũng như các bạn đến với cầu lông vì niềm đam mê và sức khoẻ ....hơn ai hết chúng ta hãy trân trọng những người đã đang và sẽ đam mê bộ môn thể thao rất lành mạnh này... xin cảm ơn tất cả các bạn nói trên và các bạn trên diễn đàn đã làm cho mình biết yêu quý và trân trọng bộ môn này hơn ...thanks

16. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Đồng ý với bác vinhanhtth, hqua e cũng định cm rồi :( Thực lòng mà nói em không thích anh ĐVH tí nào vì không phải gu nhạc mình thích nhưng cái j thì nên ra cái đó, đây đang là diễn đàn cầu lông thôi, topic cũng chỉ là 1 buổi giao lưu giữa CA SĨ và VĐV thì đặt nặng chuyên môn rồi soi chân tay, quần áo người ta làm j chứ :( Em thì em chả biết anh ĐVH này ngoài đời ntn nhưng trc tiên là nể phục vì anh ý thành công trong sự nghiệp mà lại vẫn tham gia TDTT ( đặc biệt lại là môn cầu lông) thì phải nói là rất đáng quý đó chứ; vấn đề MR hay MRS trong topic này không liên quan và không có cái giá trị j đáng để bàn luận ở đây cả, là vị trí nào thì cũng là người hết. Hy vọng anh Hưng sau này sẽ góp phần đẩy mạnh phát triển môn cầu lông như tài trợ, họp fan kèm đánh cầu thì hay :)

17. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

anh Tú Anh nói chính xác quá, thể thao không phân biệt tuổi tác, địa vị, giới tính... cứ có đam mê là chơi đc hết.

18. tuanh1974

tuanh1974 Thành viên Xuất Sắc

:41: em đã nói hộ những gì a cũng muốn nói :41:

19. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Nói như bác Vinhle17 đây thì chắc bác không bao h đánh cầu với nữ, nếu vậy thì như Luonghai chẳng bao h có cơ hội được đánh cầu với bác Vinhle17 rồi :))

20. khoitran1991sp

khoitran1991sp Thành viên Tích cực

- ĐVH ngoài đời dễ gần lắm, hay đánh ở sân Bắc Hải q10 tphcm 246 từ 2 rữi đến 4 rữi, nói chung ảnh nc cũng vui, còn mấy bạn nào xét trình độ mr Đàm thì mình xin trả lời mr Đàm chỉ đánh cầu ở mức bình thường thôi chứ ko phải cao thủ gì đâu (mr Đàm cũng là ca sĩ mình yêu thích nên mình nói thật chứ ko fải ném đá), hiện giờ mr Đàm cũng tập thêm với anh Tản Đà (cao thủ của đội Protech tphcm)
      - Còn về VT 80 hay vợt j` đó, theo mình nghĩ ai có điều kiện thì sắm chơi chứ có nhìu cao thủ vẫn xài hàng cùi bắp và có nhìu người nghiệp dư vẫn xài hàng khủng, điển hình mấy ông đại gia trên sân cầu mình đánh, toàn ịn qa ịn lại mà mua Arc 10 mã JP, MX 80, ...