[Bình chọn] Đánh đôi nên chọn MX70 hay BS12

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi trinhtuanlinh95, 27/2/16.

1. trinhtuanlinh95

trinhtuanlinh95 Thành viên Chính thức

Em đang đánh cây BS 09 N 3U. Muốn chọn 1 trong 2 cây trên 3U để đánh đôi vì cảm thấy công con BS 09 N này chưa đã lắm. Ai dùng qua cả 2 cây rồi cho em cảm nhận lúc phản tạt, công, thủ. Lý do em chọn 2 cây trên vì em nghĩ nó hợp với cổ tay em nhất. Chứ cố lên MX80 hay MX90 thì chắc không yêu nổi mấy em nó mất. Em thấy ai cũng chọn BS12 xanh vì em nó nhanh + thủ sướng còn công thì k biết như thế nào. MX70 trước giờ có mỗi Tiến Minh đánh không biết nó có hợp với đánh đôi không nữa. Mong mọi người tư vấn :3.

tuyen1990 thích bài này.
  2. izallazi

izallazi Thành viên Chính thức

Mx70 thì mình chưa chơi, không bình luận được. Nhưng biết nó stiff, còn bs09 thì là medium stiff. Bạn nên thử trước khi mua, không mua về đánh không được lại phải bán.

BS09, mình chơi, và BS09N khác mỗi cái sơn. BS12 mình cũng chơi, nên có thể nói hai cây này khá giống nhau. Với BS12 bạn công sẽ không tốt hơn BS09 đâu.

Nếu mà muốn công tốt hơn BS09 có lẽ nên thử hypernano x600 xem, cũng medium stiff, nhưng nặng đầu hơn chút, hoặc là meteor x60 (thông số giống thế, không biết còn không, cây này hình như chính là được thay thế bởi cây hypernano x600 thì phải). Yonex thì có voltric 70 etune (được đánh giá giống cây x600, 4U thì có lẽ hợp với đánh đôi hơn là 3U).

3. zaperyn

zaperyn Thành viên mới

Bài viết hay và rất đáng đọc!

Đang tải...