[Thảo luận] Cước yonex

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi li dan, 22/12/14.

1. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

chào các bác.em đăng bài này ko phải vì khoe khoang gì mà chỉ là muốn anh em chia sẻ về cước yonex.vấn đề của em như sau:
    em có 2 cây Zslash JP và Zspeed Tw.trước em chơi cước 98 nội địa lấy chỗ trần trung mỗi lần căng là 11kg cho cây zspeed và 12kg cho cây Zslash đánh đều đều tuần 7 ngày mỗi ngày 3 séc đôi thì khoảng 13 ngày là đứt.nhưng cách đây hơn 1 tháng trời lạnh với lại do ngại đi xa và cũng đang tích góp để mua cây ZF2 nên e ko lên mua cước mà căng ở nhà.em căng cước 65ti 11kg cho cả 2 vợt.nhưng cũng sân bãi và đổi thủ như thế mà tháng nay mỗi cây đứt toi 3 lần cước rồi.hôm nay mới là 22 mà mất 6 sợi cước rồi.sân thì ngon em đánh cạch vợt còn hiếm chứ ko nói là quệt sân.thứ 2 là gen vợt e kiểm tra thay hết lại cả bộ gen cho vợt rồi mà mới cây zspeed căng được mấy hôm nay lại đứt do hôm qua đi giao lưu.vậy các bác nhiều kinh nghiệm vào thảo luận giúp e tìm ra 1 sợi cước cho phù hợp.e chỉ cần nó chịu được 15 ngày là ok rồi vì ngày nào cũng chơi 3 séc căng đét nên ko ham giữ lâu.mà cước 65 thì e ko chơi ạ.cảm ơn các bác...

2. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Bền mà toàn diện thì em nghĩ chỉ có mỗi dây 95 :D Cước 98 lẫn 65ti đều nhanh đứt.

3. thirteen

thirteen Thành viên Chính thức

Tùy cách đánh nữa bác ạ, em đã dùng BG 66 Ul, NBG 95, 98 mà ít nhất 3 tuần mới phải đi thay cước, cùng lắm cước chỉ bị xô với xước 1 chút chứ chưa từng đứt cước lúc đánh, em cạch cầu cũng có, đấu kiếm cũng có, 1 buổi cũng đánh tầm 6,7 séc mà có sao đâu bác, em đang đánh 2 em ZF2 với BS LYD 11,3kg

4. Gaume0

Gaume0 Thành viên Chính thức

65ti mà nhanh đứt ợ @@

5. tunguyen6886

tunguyen6886 Thành viên Tích cực

Thường mấy bác chơi đc 12kg thì đánh 65 nội địa cũng thấy bảo khá ok. Ko bít bác thế nào ^^. Ngoài 65ti ra thì yonex còn 2 sơi bền là 95và 70pro. Một điểm nữa là kỹ thuật căng cũng ảnh hưởng đến độ bền nhìu. Như em chỉ ngang 11kg, dọc 10.5 ở hht nên chơi luôn 98 hơn một tháng mới đứt tuần 3-4 buổi. Bền hơn hẳn 11kg căng ở minh phương . Tất nhiên lực em kém bác nhìu.

Chỉnh sửa cuối: 26/1/15
Đang tải...