[Review] Cước Gosen Pro-70: Hàng test thử

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Gosen' bắt đầu bởi hoanle038, 28/5/14.

1. hoanle038

hoanle038 Thành viên Tích cực

Hi các bác.

Em may mắn là người đầu tiên đăng ký nhận cước test miễn phí bên Gosen tài trợ. Nhưng do bận rộn nên hôm kia em mới qua đó căng được. Nhân đây em xin gửi lời cám ơn đến Công ty Trí Tuệ đã tài trợ. Chúc công ty làm ăn tấn tới, có nhiều phần quà ý nghĩa như thế này cho anh em chơi cầu lông.

Sau đây em xin vài lời cảm nhận về dòng cước này, mong các bác đừng chém mà tội em. :second:

Dây Gosen 70 được e căng trên e Apacs giá rẻ rapier 88. Cây này nhẹ, khá dẻo. Em căng 11kg, thử đánh đôi 2 séc. 2 cặp đánh cùng tương đối cân và có phần vượt trội hơn. Nhận xét của em cũng gần giống như bác Tunghoang đã nhận xét, đây là dòng cước giá rẻ, phù hợp với tất cả dân phong trào, khi giá chỉ 89k (cả công căng), là đối thủ trực tiếp của dây 65 Yonex ( giá dao động từ 105-115k). Xem thông số kỹ thuật cũng same same nhau.

Thông số BG 65 do Yonex đưa ra
    Còn đây là thông số Gosen đưa ra cho dây 70 :
    Durability: 9/10
    Spin: 7/10
    Soft feeling: 6/10
    Power: 6/10​

Dòng cước 70 này theo e là hơi mềm, căng 11kg nhưng khi chỉnh dây trên vợt vẫn có cảm giác dịch chuyển hơn so với cước nex e đang sài (99).
    -Bỏ nhỏ: Những quả bỏ nhỏ thường cảm giác chưa được tốt lắm, do một phần dây mềm nên bỏ bị cao thi thoảng bị vồ cho to đầu @@. Cũng vì do một phần chưa quen cước nữa.
    Đập cầu: Cú đập cầu cũng do dây hơi mềm nên quả đập không uy lực lắm, cầu bay không cắm nếu không dùng đủ lực.
    Phản tạt: Quả phản tạt cũng bay chưa được theo ý. Cầu đi hơi lỳ và có khuynh hướng đi lên ^^.
    Phông: Đây là 1 trong 2 điểm mạnh của cước này. Phông khá tốt, cầu đi cao sau cuối sân.
    Thủ: Thủ cũng là điểm mạnh của cước này. Thủ là nhược điểm của em, hay bị thiếu lực nên ăn quả smash sau chết luôn. Nhưng với cước này quả thủ khá ngon, cầu bay thấp, làm đối phương không smash thêm được nữa. Những quả cần cao sâu cũng khá tốt.

Chốt:
    Do đây là cước mềm, nên với lối đánh thích smash thì không hợp lý lắm, nhưng với đa số dân phong trào chơi cước này khá hợp lý tiết kiệm được chi phí. Chưa test được độ bền, và em cũng ko thể test được do cước nào e đánh cũng lâu đứt cả @@.

Ngoài lề: Góp ý với bên Gosen 1 chút mong cho sự phát triển của cửa hàng thôi, em không có ý chém hay dìm hàng.

Về cửa hàng: Cửa hàng đẹp, rộng rãi thoáng mát do cửa kính điều hòa. Nhưng cái này theo e chưa thực sự hợp lí. Cửa hàng nằm trên phôd Hoàng ngọc Phách, với e con phố này hơi lạ, nhưng với Google map e tìm khá dễ dàng, nhưng phải mất khá lâu để định hình cửa hàng do không có gì nổi bật. Em có ra ngoài 1 chút quay lại vẫn đi quá cửa hàng. Cửa hàng nên mở cửa ra không nên đóng cửa như thế, nguyên tắc bán hàng là luôn mở cửa ạ, khách có tâm lí sẽ ghé vào những cửa hàng mở cửa hơn là những cửa hàng luôn đóng ( e đã đi học lớp quản lí bán hàng nên thấy nó đúng @@). Ngay cả các siêu thị điện máy thời nay cũng phải làm thế, còn phải bày cả hàng ra cửa để người mua thấy hấp dẫn thì ghé vào. Đóng cửa bật điều hòa chỉ sướng nhân viên thôi. Một điều nữa: Bố trí ghế ngồi đợi không hợp lí, đặt phía trong lúc đầu em còn tưởng ko có ghế ngồi, nv cũng không nói, nên để ghế ra cửa cho khách ngồi, điều này tạo tâm lí đám đông, thấy đông khác ngồi chờ, thì e cũng muốn vào hơn.

Về nhân viên:

Anh căng cước dễ tính, nhẹ nhàng. Nhưng theo e đánh giá là chuyên môn căng chưa tốt, có thể do anh quen căng vợt tennis rồi. Máy căng rất hiện đại như anh nói nó hơn trăm triệu (125tr ^^). Nhưng người căng mới quan trọng chứ không phải máy. Nhìn anh xỏ cước em cũng sốt ruột không kém anh. Và 1 điều anh chỉ căng được số chẵn cân, không căng lẻ được do máy hiện đại quá. Nhưng nên khắc phục vì ko phải ai cũng chơi số cân chẵn. Có người chỉ đánh 10,5kg đánh 10kg họ không thông, còn 11kg thì không tới.
    Vấn đề căng cước hiện nay rất nan giải, đa số các cửa hàng hiện nay căng theo cảm tính và học từ người đi trước, không chịu cập nhật các hướng dẫn căng cho từng loại vợt mới ra nhất là dòng vợt đắt tiền. Gần đây sân em ra đi 2 em nr800 cũng do căng cước mà ra thôi khi 1 con sập sau khi căng về, còn 1 con smash ko va chạm cũng ra đi. 1 em ZF2 chính hãng cũng nút gen trên đỉnh (12h) sau khi căng 1 hôm. Nên cửa hàng chú tâm vào khoản này chắc chắn sẽ có khách hàng đông.

Và nên có nước mời khách, ra MP rất khoái khi luôn có trà tươi mời, và người bán hàng rất thoải mái, nói chuyện sẽ làm khách thấy thích hơn.

Chốt hạ.

Cám ơn các bác đã chịu khó đọc văn em. :herza:. Cám ơn Gosen đã tài trợ cước. Sắp tới bên cửa hàng có đợt test cước loại mới và thử vợt, em hi vọng có 2 suất ^^.

Chỉnh sửa cuối: 29/5/14
  2. khanhwon

khanhwon Thành viên Tích cực

nhiêu tiền.1 sợi cả công căng nhir
    như thế so vs 65 là ổn rồi
    tiền nào của ấy mà :V:V đòi hỏi như 66UM 95 lsao đc

3. GOSEN VIETNAM

GOSEN VIETNAM Thành viên Tích cực

Giá dây Pro 70 bên mình là 89k cả công căng tại 38 Hoàng Ngọc Phách bạn nhé.

Đang tải...