[Thảo luận] Cú đập của M.Ahsan

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi tuan5ive, 11/4/14.

1. tuan5ive

tuan5ive Thành viên Tích cực

Mình rất thích đôi Ahsan và Setiawan. Đặc biệt là khi xem Ahsan nhảy đập thì vô cùng phấn khích. Tuy nhiên mình thấy cú đập của bác này có vẻ j đó hơi lạ. Kiểu như là Ahsan khi nhảy đập thì vận dụng hầu như toàn thân luôn, cảm giác như là bác í dồn toàn bộ 100% công lực để đập. Nhìn rất dũng mãnh tuy có hơi bị mất sức thật :D
    Có thể tại bác í người nhỏ hơn nên phải dùng nhiều sức đập hơn. Cả một điểm nữa mình thấy là khi đập cả cánh tay của Ahsan rất thẳng, chắc là để đạt được điểm cao nhất của cầu vì bác í cũng ko phải cao lắm. Trên đây là một vài thiển í của mình, các thánh phán xem thế nào a :happy69:

2. daikaduc

daikaduc Thành viên Năng nổ

mình cũng thích xem ashan nhảy đập , nhưng không biết phân tích kiểu gì :))

3. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

e thì ko thích cú đập của Ahsan tí nào, nhìn Ahsan đập có vẻ rất mạnh và hoang dã, nhưng thực ra ko mạnh bằng nhiều người (nếu ko muốn nói là kém xa nhiều tay vợt như Fu, Jung, Tan... hồi sung sức nhất), ko hiểm bằng nhiều người, và cũng ko đẹp bằng nhiều người
    đôi Ahsan/Setiawan thành công là do Setiawan đánh lưới quá hay chứ ko phải do Ahsan đập khủng.

4. NghiaXDTLHN

NghiaXDTLHN Thành viên Tích cực

Ahsan đập khủng đấy chứ, nhiều lúc thấy Setiawan vồ lưới mà đối phương vẫn đỡ được đến tay Ahsan thì kết thúc đấy chứ.
    Mình nghĩ có lẽ do Arc FB rất nhẹ nên phải đập kiểu Ahsan, vận dụng lực toàn thân để làm tốc độ vung cánh tay thật nhanh làm cho tốc độ vung vợt nhanh, cầu đi nhanh, cắm và khó đỡ. Chắc cũng chỉ có dòng FB mới làm vậy được, chứ xem các VĐV khác cầm Zforce hay các dòng nặng đầu khác nhìn động đập hơi khác một tí.

5. Spirit37vn

Spirit37vn Thành viên Tích cực

Riêng mình thì không thích kiểu đập của ông này tí nào, nhìn rất " vũ phu " chứ không đẹp và mạnh như a FU được. Có thể nói FU là cái máy đập và chuẩn mực của động tác jump smash.

6. boppro123

boppro123 Thành viên Tích cực

Ở các tay vợt có đẳng cấp thì kĩ thuật của họ cũng khác nhau bác ạ, nó hình thành dần dựa vào cả thể hình, lối đánh,... và cả do loại vợt nữa, vậy nên cũng không thể che là người này đập đẹp người kia đập xấu được :))

7. hoanle038

hoanle038 Thành viên Tích cực

ashan đập thế mới ko thể bắt bài đc các bác ạ đập cho đối phương tối tăm mặt mũi luôn :))

8. 19951995

19951995 Thành viên Tích cực

theo em đập kiểu ông này thứ nhất không đẹp mắt thứ 2 dễ chấn thương nhưng em thích nó ở điểm rất mãnh liệt và hoang dại kiểu như quyết tâm rất cao..... mỗi khi kết thúc 1 loạt seri smash ahsan có cái nhìn rất hằn hộc về phía đối thủ khiến các anh yếu vía phải rè chừng haha em thì em vẫn thần tượng phu hai pheng hơn

9. uyenco90

uyenco90 Thành viên Tích cực

em kết bác này ở những quả đập nhồi cực nhanh dù cầu đã về nửa sân sau, rất nhanh luôn, chắc do bác ấy cầm FB,,,còn thì vẫn thích những quả jum smash của Tan,,đầy ngẫu hứng đậm chất nghệ thuật...và nói chung là đẹp mắt =)))

10. LamMyt

LamMyt Thành viên Tích cực

Thế đem so sánh với thánh Kido thì sao ta....ông nào đập ghê hơn..

11. xicalo

xicalo Thành viên Tích cực

12. dungx110

dungx110 Thành viên Tích cực

Phân tích kĩ thuật mà mấy bác cứ bàn về vẻ đẹp động tác.

13. tuan5ive

tuan5ive Thành viên Tích cực

Khái niệm đẹp thì rất mang tính cá nhân và cảm tính. Riêng với mình thì vẫn thấy sướng mắt với các cú nhảy đập của anh í.

14. Yolo2012

Yolo2012 Thành viên Chính thức

Bác này gần đây lên nhưng nếu kết về động tác và sức mạnh em vẫn thích JJS và TBH ;)) ;))

Đang tải...