[Cầu lông] Con gái mặc váy đánh cầu !!!

Thảo luận trong 'Thơ và Truyện' bắt đầu bởi 0978967998, 21/5/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. 0978967998

0978967998 Thành viên Chính thức

em muốn làm bài thơ lục bát! nhưng mới nghĩ đc 2 câu đầu! các bác làm tiếp giúp em với nhé ! :15:

...Con gái mặc váy đánh cầu!
    Lông bay phấp phới qua đầu các anh!...
    ....:-?

2. Bo_Béo

Bo_Béo Thành viên Tích cực

...Các anh ngồi dưới cứ xem...
    Các em thì máu xoác càng dài hơn

Hô hô hoan hô nào

3. pdthang

pdthang Thành viên Năng nổ

......Các em tung váy đập cầu...
    Các anh ngã xuống, đợ cầu bay sang. :))

4. iampen

iampen Kiện tướng<br><font color=green>Trọng Tài

hội thi thơ à :-w

5. pdthang

....Pé Pen hăng hái nhảy vào
    Gặp ngay xờ mát, thế nào..."tự ra" =)) =)) =))

6. iampen

iampen Kiện tướng<br><font color=green>Trọng Tài

hiểu gì PD ậ :(..............

7. sport_girl_Huệ_TC

sport_girl_Huệ_TC Thành viên Năng nổ

hehe,các bác ơi váy cũng có thêm wuan ở trog mà.còn kín hơn cả wuan ấy.con giá mà mặc váy đánh cầu chỉ có đẹp trở lên.các men ở ngoài có mà lác mắt hehe

8. pdthang

Cũng tùy từng em thui bác ah, có phải ai cũng làm cho các a lác mắt khi mặc váy đâu =))

9. giang061983

giang061983 Thành viên Chính thức

Bên Tennis mấy chị em nhà Wiliam còn mặc đồ giống màu da cơ mà. Đánh cầu mà mặc giống màu da thì không biết thế nào nhỉ? Mình thấy mặc váy càng tôn thêm vẻ nữ tính chứ có sao đâu. Hi vọng sau đợt cải cách quần ngắn sang váy thì tiền thưởng cho cầu lông cũng được nâng lên. Không hi vọng như Tennis nhưng mong sao vô địch đánh đơn các giải đấu trong hệ thống các giải quan trọng mà có giá trị tiền thưởng bằng 1/3 so với Tennis cũng là trên cả tuyệt vời rồi. Chúc cho các giải đấu ngày càng có tiền thưởng cao để cho các vận động viên có thêm động lực thi đấu.

10. heopeo

heopeo Thành viên Năng nổ

Bài viết mang tính tiêu cực thế này admin vui lòng del dùm cái, đùa giỡn nên có giới hạn ,con gái cũng là con người chứ ko phải trò đùa của các bạn

11. 0978967998

tôi chả thấy có điều gì tiêu cực ở đây cả! sao lại phải del :-??
    "vật chất có trước ý thức - hay ý thức có trước vật chất" đây (???) :-/
    xin lỗi vì tôi nói thẳng! chỉ có ai có đầu óc đen tối thì mới nghĩ ra những điều đen tối!!!

12. heopeo

Bạn ko cần phải lôi cái triết lý ra dạy đời, những người đọc vào ko phải là trẻ nhỏ mà ko hỉu những câu thơ của các bạn.

=))

13. bibo287

bibo287 Thành viên Năng nổ

Theo tôi, lúc đầu chủ thớt cũng không có ý gì, nhưng sau mỗi người thêm thắt vào nên không hay. Đồng ý stop topic lại ở đây để tránh hiểu nhầm không tốt. Mục đích vào trang này là giao lưu, rèn luyện sức khỏe và cổ vũ lòng đam mê cầu lông của các mem. Đành rằng chém gió thì vui tý không sao nhưng đẩy vấn đề đi xa quá cũng không hay!
    P/s: lưu ý bạn pdthang, bạn nên chỉnh sửa câu văn của mình cho dễ nghe và phù hợp với đa số mọi người. Mình nghĩ câu văn và ý của bạn thì nên để trong box riêng chứ không nên để những box công cộng như thế này, vài lời chân tình mong bạn thông cảm!

14. 0978967998

1-đã qua PTTH chắc hẳn chúng ta ai cũng từng biết đến nữ thi sỹ cuối triều Lê. chắc hẳn ai ko học cũng ít nhiều biết đến một vài câu thơ của bà đại loại như "... Cỏ gà lún phún quanh ria mép- Cá riếc le te lách giữa dòng...". vậy xin hỏi nếu ta cứ suy nghĩ, biện luận theo một chiều hướng tiêu cực thì tại sao một số bài thơ của bà lại được đưa vào chương trình giảng dạy của bộ GD. thơ của bà không những ko chê bai người phụ nữ mà còn ca ngợi, nâng cao hình ảnh của người phụ nữ lên một tầm cao mới, một cái nhìn mới.....
    2- Khi được hỏi về phong cách thơ của bà: Nhà thơ Khoa Điềm đã trả lời rằng: .."Chỉ có những kẻ có đầu óc đen tối mới có thể suy diễn theo chiều hướng đen tối..."
    theo tôi hiểu cụm từ "đen tối" ở đây bao gồm cả nghĩa đen và nghĩa bóng. nên lần trước tôi mới mượn câu nói của ông.

Triết lý để dạy đời??? tôi không nghĩ như vậy, tôi chỉ dạy một số người thôi, vì tôi đang là giảng viên khoa ngữ văn của một trường CĐ địa phương. chứ dạy đời thì tôi không đủ tài năng như các thế hệ đi trước đâu bạn ah!

Chỉnh sửa cuối: 23/5/11
  15. heopeo

Bạn là giảng viên thì sao nào? Khoe ra với tôi thì đc ích gì? Lại còn lôi triết với mà chả lý :))

Bạn có thể bắt sinh viên của bạn nghe các bài giảng dù đúng hay sai nhưng khi ra XH nói sai là bị ném tạ đó bạn b-( , nếu các ngôn từ sử dụng đúng chỗ thì tôi cũng chả phải phản ứng thế làm gì :-j

À, mà quên nữa, trên diễn đàn này có nhiều người tài mà họ chả bao giờ nói ra đâu bạn bởi lẽ " người giỏi chả bao giờ tự nổ" cả =))

Xưa nay chắc chưa ai ném gạch nên lên mây cao quá đó bạn, xuống đi bạn coi chừng đụng dây điện nó giật cho oan mạng :))

16. Spirt7

Spirt7 Thành viên Tích cực

Đồng ý vs bác, câu văn trên hơi thô tục. E ko biết bác ấy có ý đen hay bóng. Nhưng từ ngữ nó ...!!

17. heopeo

Đồng ý với bibo về cách giải thích mang tính hòa bình, nhưng có điều heo vẫn giữ quan điểm ko có lửa làm sao có khói, từ ngay bài post #1 là đã thấy thơ văn cái kiểu đó mà cho vào lời hay ý đẹp đúng là coi thường người xem. Làm ra như thế rồi bảo người ta tự nghĩ bậy đúng là giông Phi Thanh Vân với bài " Da nâu" ghê : " do các bạn ko hỉu hết thâm thúy của bài hát đó thôi chứ đó là 1 bài phong cách nước ngoài " =))

Các bạn nào chưa đc nge bài Da Nâu đó thì lên youtube search về nghe thử đi nha, coi có hiểu đúng cái thâm thúy của bài hát đó ko, rồi nghe xong quay về cái topic này trả lời dùm 1 tiếng có giống với hoàn cảnh bên đây ko nhé :))

18. bibo287

bibo287 Thành viên Năng nổ

Còn một điều nữa là 2 dòng thơ đấy không phải của bạn nghĩ ra mà có từ rất lâu rồi được sáng tác theo dạng thơ Bút Tre. Nếu mình không nhầm thì đã post một seri thơ như vậy rồi và chú thích là sưu tầm đàng hoàng! :D

19. heopeo

Nghĩa là cover à ;))

Đang tải...