Có thể vừa chơi cầu lông, vừa chơi tennis không các bác nhỉ?

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi LocPhat68688, 14/7/13.

1. LocPhat68688

LocPhat68688 Thành viên mới

Nếu chơi đồng thời hai môn thể thao này cùng lúc có ảnh hưởng gì đến tay, chân, hay sức khỏe không các bác nhỉ?

2. inetvnn

inetvnn Thành viên Tích cực

Mình thì chưa chơi tennis bao giờ nhưng đang chơi bóng chuyền vs cầu lông song song 3 tháng nay, chưa thấy bị gì. Từ 4H đến 5H mình đánh bóng chuyền, xong thay giầy và chạy qua sân cầu lông đánh đến 8H, chỉ sợ ko có sức mà chơi :D

3. quyetdctv

quyetdctv Thành viên Tích cực

Chỗ mình mấy sếp toàn chơi cả hai. Mình cũng đang tập chơi cả hai :D

4. muatoqua

muatoqua Thành viên Tích cực

theo tớ 2 cái này khá khác nhau trong cách xử lý cổ tay và trong di chuyển, dễ trấn thương lắm các bác chú ý nếu chơi cả 2 loại

5. lamant

lamant Thành viên Chính thức

Chơi được, nhưng chỉ đánh tốt đc 1 cái thôi. Mình đang chơi cả 2 đây. Hihi

6. FlynnRiderIT

FlynnRiderIT Thành viên Chính thức

Chơi bao nhiêu môn chả dc bạn ! Vấn đề là có giỏi hết dc ko thôi :roflmao: Muốn chơi 2 môn mà giỏi cả thì bạn phải chơi bằng 2 tay , mỗi tay chơi một loại :cc: Như bạn mình chơi cầu lông = tay trái, bóng chuyền bằng tay phải cả 2 cái gì cũng giỏi hết :hanfly: Còn cầu lông với tenis nó ngược chân hẳn với nhau, ko biết có chơi cùng dc ko :73:

7. chaudk245

chaudk245 Thành viên Tích cực

Có chơi được bạn ạ, nhưng mà chỉ giỏi một trong hai thôi, bạn mình chơi cả hai và chỉ giỏi cầu lông thôi, tennis chỉ gọi là đánh chơi cho vui.

Đang tải...