Có sửa luật PAW một lần nữa!

Thảo luận trong 'Góp ý/ Phản hồi' bắt đầu bởi trinhanbk, 24/9/11.

1. trinhanbk

trinhanbk Gãy vợt

Sau khi cập nhật điểm vòng BK giải Japan Open SS, kết quả trận Lin Dan - Chen Long đã không được thể hiện cho dù đã cho bình chọn trận chung kết.
    Tôi nhớ không lầm là luật "không cho điểm các trận đấu không diễn ra" được áp dụng cho tới sau trận CK giải Indonesia, sau khi bị một số thành viên góp ý thì BQT đã cho sửa luật như sau: "Trường hợp có một VĐV rút lui trước khi trận đấu diễn ra hoặc có 1 VĐV bỏ cuộc khi trận đấu đang diễn ra, điểm số sẽ được tính cho VĐV lọt vào vòng sau(nếu là trận chung kết sẽ tính cho VĐV vô địch)"
    Với những gì đang diễn ra khi có một số ý kiến trái chiều về việc có nên công nhận kết quả trận Chen Long - Lin Dan như luật đã quy định hay không, tôi nhận thấy có lẽ BQT đang muốn thay đổi một lần nữa.
    Riêng bản thân tôi cho rằng, dù áp dụng luật mới hay luật cũ thì cũng sẽ có một số thành viên được lợi và một số khác sẽ bị thiệt, tuy nhiên cần có sự thống nhất trước khi áp dụng cho một giải đấu.
    Quay trở lại giải Japan Open SS, hiện tại Tu_snake đang hơn người đứng sau 12đ, giả sử như công nhận kết quả trận bán kết thì cả 8 người đứng sau đều có khả năng lên ngôi vô địch giải này, bằng ngược lại Tu_snake xem như đã vô địch trước 1 vòng đấu. Như thế liệu có công bằng cho tất cả mọi người trong cuộc chơi này.
    Vài lời cùng BQT, mong mọi người cùng cho ý kiến.

Chỉnh sửa cuối: 24/9/11
  2. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

e có ý kiến là để đc chọn tất cả các trận đấu, trận nào hủy thì ko tính như năm ngoái

3. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Em có ý kiến thế này, các bác xem thế nào:
    - Ở những vòng mà đc chọn nhiều trận như vòng 1 2 và tứ kết, nói chung là những vòng mà các trận mọi người chọn ko thể giống nhau thì nên áp dụng luật 2011 vì như thế vẫn có điểm đều cho các PAWER nếu chọn đúng.
    - Ở vòng mà tất cả PAWER đều chỉ đc dự đoán số lượng và trận giống nhau như bán kết có 2 trận ai cũng phải chọn, chung kết 1 trận ai cũng fai chọn thì áp dụng luật 2010 tức là trận nào ko diễn ra thì hủy. Như vậy người sai đỡ bị thiệt bởi chơi PAW thì chúng ta dự đoán kết quả trận đấu chứ ko phải dự đoán chấn thương, bỏ cuộc. 1 khi trận đấu ko diễn ra thì ko có giá trị dự đoán kết quả vì nghiễm nhiên người ko bỏ cuộc chiến thắng mà( còn vòng 1 2 nhiều trận nên còn có cơ hội gỡ đc nên áp dụng 2011 cũng còn đc chứ BK CK mà dính quả bỏ cuộc là hết đường gượng dậy :D). Theo em như thế này là tạm ổn, các bác có ý kiến j xin đóng góp để PAW ngày 1 hoàn thiện hơn :)

--- Cập nhật thêm ---

Hoặc có thể như ý kiến của Hải. Đc chọn tất cả và trận nào ko diễn ra thì hủy như vậy ko ai thiệt cả.

4. trinhanbk

trinhanbk Gãy vợt

Vẫn chưa thấy các bác BQT cho ý kiến rõ ràng cho dù có ghé qua xem, :86:

5. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Toàn những ý kiến sắc đáng, bác chờ BQT họp bàn tý để đưa ra ý kiến thỏa đáng chứ bác :D

6. trinhanbk

trinhanbk Gãy vợt

Em xin lỗi các bác BQT trước, nhưng nếu là em thì ko cần họp làm gì, vì luật đưa ra nếu có chổ nào ko hợp lý thì mọi người đã bàn luận đến rồi, nếu sửa luật ngay lúc nóng bỏng thế này có lẽ không hợp tình hợp lý và công bằng tí nào. Em đưa ra 2 lý do:
    1./ Nếu đánh đúng sức, Chen Long ko phải đối thủ của Lin Dan, mọi người thể nào cũng đồng ý, nhưng tại sao vẫn có người chọn Chen thắng, vì họ mong chờ vào điều bất ngờ, và Lin bỏ cuộc dù bất kỳ lý do gì cũng được gọi là điều bất ngờ, có thể nói Lin nhường Chen, nhưng biết đâu Lin bị chấn thương nhẹ thì sao, chẳng lẽ nhịn đau ra đánh để rồi cũng phải thua thì như thế những người đã dũng cảm chọn Chen mới giành được điểm.
    2./ Không phải mình em chọn Chen nên em mới có ý kiến nhiều thế, mà em nghĩ rằng luật là áp dụng chung và công bằng cho mọi người và thống nhất trong từng giai đoạn, nếu sau giải này các bác có sửa luật thì cỡ nào em cũng chọn cửa trên cho chắc, nếu có nhường nhau cũng vô thưởng vô phạt.

7. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

theo ý kiến của tôi là khi đã là luật thì mình nên tôn trọng, còn khi muốn thay đổi luật cho kín kẽ thì mình nên thay đổi trước khi giải diễn ra, tức là khi giải này kết thúc, áp dụng từ giải sau, còn đang trong giải thì không nên thay đổi

8. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Đáng nhẽ em chỉ kém bác Tu_snack 1 điểm sau vòng BK mới đúng:((

9. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Đồng ý với ý kiến anh amotec600, đã là luật ra trước ai cũng phải tôn trọng. Em chấp nhận chơi là chấp nhận luật mà :) còn vấn đề bàn là làm sao luật công bằng nhất với các PAWER thì chúng ta cứ thảo luận, thống nhất và sẽ áp dụng vào giải tới :) hehehe anh Toàn kém em 1 điểm nhưng cửa vô địch của em vẫn cao nhé hehehe. Mai gặp nhau ở Khương Hạ nhá a :D

10. nqt251

nqt251 Trọng tài chuyên nghiệp

e có ý kiến là những trận nào ko diễn ra như trận Chen Long - Lin Dan thì ko tính điểm.

11. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

hic vẫn chưa có quyết định của ban quản trị

12. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Là một tổ chức phải có kỷ luật bác ạ, diễn đàn không tạo dựng từ một cá nhân, luật chơi PAW cũng vậy, đều dựa trên ý kiến đóng góp của các thành viên BQT và các ý kiến đóng góp từ các thành viên trong diễn đàn mà ra. Thế nên để thay đổi luật phải có sự thống nhất, thông qua của BQT , bác cũng như các thành viên càng đóng góp được nhiều ý kiến, PAW càng trở nên hấp dẫn và chặt chẽ...

Thực tế dòng slogan của Box PREDICT A WINNER 2011 đã có một chút an ủi với các bác am hiểu các trận cầu nhưng không may mắn trong lựa chọn rồi đấy :

"Ngoài sự am hiểu sâu sắc của bạn về các VĐV chuyên nghiệp... Để trở thành nhà vô địch của trò chơi này (PAW) bạn vẫn phải trông chờ vào yếu tố may mắn"

13. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Em cùng quan điểm với Téc teen. Thực ra thì những trận bỏ cuộc là những trận đầy bất ngờ, gây đau đớn cho những ai bị mất điểm ^ ^

14. trinhanbk

trinhanbk Gãy vợt

Vừa qua, ý kiến của một số thành viên yêu cầu BQT tuân thủ đúng luật chơi, tức công nhận kết quả trận Chen Long - Lin Dan. Tuy nhiên sau khi có kết quả trận chung kết thì trận đấu trên vẫn chưa được up điểm. Tôi đề nghị BQT cho ý kiến dứt khoát về chuyện này, nếu BQT đồng ý công nhận kết quả thì up điểm để mọi người biết, nếu không đồng ý thì cũng có ý kiến sau cùng. Về cá nhân tôi, nếu BQT tự ý phá luật không công nhận kết quả thì tôi sẽ không tham gia trò chơi này thêm nữa vì đây không phải sân chơi công bằng cho mọi người.

15. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

@Nhan: He he. Nghe kinh quá. Em đồng ý chơi đúng luật. Cái này có 2 trường hợp xảy ra. Có thể BQT quên hoặc có thể áp dụng luật cũ chưa update luật mới. Đơn giản mà. Em nghĩ trong hôm nay sẽ có ý kiến trả lời ngay.

16. OneforAll

OneforAll Thành viên Chính thức

Xin chào các Pawer.

Cho One gửi lời xin lỗi tới tất cả các Pawer vì cái lỗi không đáng có đã xảy ra tại giải Japan vừa qua và cám ơn các bác đã đóng góp những ý kiến rất chân thành để giúp cho PAW càng hoàn thiện và phát triển hơn. Em đã cập nhật trận Lin và Long.

Một lần nữa rất mong mọi người thông cảm.

TM.BQT
    OneForALL​

17. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Cám ơn Bác One và BQT :35:

18. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Gay gắt quá nhỉ :confused:

19. trinhanbk

trinhanbk Gãy vợt

Haizzz, được mà cũng chẳng thấy vui. :samui:

20. mabu0811