[Thảo luận] Có phải do máy đan làm nứt vợt ?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Ma Tốc Độ, 23/3/11.

1. Ma Tốc Độ

Ma Tốc Độ Thành viên Tích cực

Cây ABS 120-Ti. Chả biết thế quái nào, hôm qua mới đem đan nó, lúc đem đưa lão chủ đan, đã kiểm tra thì vợt khung còn nguyên, đến khi đem về tưởng là họ đan tốt rồi nên ko để ý mang bỏ vào bao xách về, mãi hôm nay lấy ra kiểm tra lại thì thấy bị nứt một đường nhỏ ở vành ngoài, lồi cả lớp sơn lên. Ban đầu tưởng chỉ là lớp sơn bị chóc, nên lấy dao lam cạo ra kiểm tra, thì đúng chính xác là vợt đã nứt... thế là ko kịp nói lão chủ, mà giờ có mang ra nói cũng ko có lí gì nói đc... thật sự thì mình nghĩ chắc là trong quá trình đan máy ép giữ vợt thế nào đó làm vợt bị nứt thôi(nó bị nứt ở phía ngoài vành vợt), chứ trên thực tế lúc mình đưa thì vợt con nguyên vẹn, mình đem đan thường ko đứng chờ xem họ đan mà toàn hẹn 2, 3h quay lại lấy(vì là chỗ uy tín). Vợt thì mới chơi chưa đc 1 năm va chạm cũng chưa nhiều, mà nó lại bị nứt ở phía mặt ngoài dây đan, chứ ko phải ở phía trong dây đan. Hay còn 1 lí do khác, chẳng lẽ thương hiệu Proace hên xui đến mức độ như thế này... mình bị nứt cây này là cây thứ 2 của Proace rồi toàn cây chơi chưa đc 1 năm, nó làm mình cảm thấy hụt hẫng ko muốn tin về vợt Proace nữa... hồi giờ lúc nào cũng tin tưởng Proace :(

Chỉnh sửa cuối: 23/3/11
  2. interyl

interyl Thành viên Chính thức

thui chuyển sang Fozza đi bạn :)

3. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Hic nhìn thấy mỗi con ếch nên chưa đánh giá đc gì, đoán là khi bị đứt bạn ko cắt để tháo ngay cước ra. Victor oánh cả năm, thay cước liên tục, va nhau bôm bốp chẳng vẫn đề gì ^ ^

4. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

do đó 90 mới xài vic giống pác sw35 nè heheh :p

--- Cập nhật thêm ---

@ matocdo: mua Fz nano 9 xài đi pác,90 thấy đứa bạn xài cây này êm lắm đó,công thủ toàn diện :p
    còn cây vợt bi nứt 90 chia buồn nha,90 cũng đang bùn vì cây vợt đầu tiên mới bị gãy nè :p

5. Ma Tốc Độ

Tại thấy hên xui quá! Sao lại có cây như cây Ti 8 oánh cả gần 4 năm nay rồi, có nhiều lúc tay cầm trơn vụt văng cả vào tường mà 4 năm thì hiển nhiên đang lưới ko biết bao nhiêu lần vậy mà cây vợt bây giờ vẫn còn nguyên si, kì lạ...

Chắc phải chuyển sang Yonex hoặc Victor như mấy pro thôi :(

@SupperWave35: thấy ảnh con ếch thì vào đây 4rum có cách chỉ rồi nè
    http://forum.thegioicaulong.com/sho...ng-hình-ảnh-trên-imageshack&p=46520#post46520

@CLDBM90: tại chơi mới đc có nữa tháng mà vậy nên tiếc quá, chỗ mình mua cây đó hết 1500k luôn mà :( thank 90 nhé, Fz 9 mình cũng đã từng cầm chơi rồi... tuy nhiên Fz thì thương hiệu mới lên đây, và cũng nghe nhiêu người phàn nàn vợt này có vẻ giòn... có lẽ mình sẽ chọn những thương hiệu nổi tiếng hơn chút, như Yonex, Victor cho đảm bảo :D

6. CLDBM90

thề thì chuyển qua Vic nhé pác ^^
    yonex giá chát quá,ở VN yonex k biết thật giả mà mò pác ah
    pác mà muốn dùng vic thì tư vấn pác sw35,pác ấy xuyên suốt dòng vic í hihi

7. kingofpain

kingofpain Thành viên Chính thức

Victor xài rất chi là OK !!! Nghe giới thiệu bác sw35 pro victor cho hỏi luôn là VN có cây victor bs 12 chưa vậy, nhìn cây đó mà muốn thèm, màu xanh từ trên xuống dưới, tiếc là chưa tìm ra chỗ bán.

8. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Từ thứ 2 ( 28/3) là bắt đầu có 4 model mới của Victor năm nay bác nhé bao gồm: BS12, Spira22, Super Waves 37 và Meteor X 80

9. kingofpain

kingofpain Thành viên Chính thức

Từ 28/3 là có ở VN luôn à ? Giá cả ra sao bác Tu_Snake biết không nhỉ ??

10. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Đây mới chính là pro về tất cả các dòng vợt, bác nào muốn biết tính năng cũng như giá của sản phẩm thì pm Tu_Snacke nha ^ ^

11. tuanpto

tuanpto Thành viên Năng nổ

HIhi, Đánh Vic đi bạn mình đang dùng artery ti 95 power bạn ạ, giá cả cũng được mà đánh sướng tay lém

12. Ma Tốc Độ

Hay quá! Chắc phải nhắm sau này làm một cái Victor. Thế sẵn mấy pro tư vấn trc hộ mình một cây thuộc dạng vợt Even Balance(công thủ toàn diện) nhé. Thank tất cả.

13. CLDBM90

4 cây pác nói.cây nào phụ hợp cho người phụ nữ chân yếu tay mềm hok pác?

--- Cập nhật thêm ---

đúng đúng,nhất trí thế nhé! Victor muôn năm nhé pác ^^

14. honor1988

honor1988 Thành viên mới

ở đây là phan của Victor hay sao đấy ?
    thấy ken em nó ghê ,
    vậy nhờ các bác tư vấn dùm em luôn , em đã có mấy cây yonex và win rồi ,nhưng j muốn mua thêm 1 cây Victor khoảng 1t 500k và 1 cây proace khoảng 1t500k
    với số tiền đó thì có thể sài cây nào tốt ,
    em có lối đánh tấn công ,tấn đến chết luôn nhưng lại thích vợt nhẹ và dẻo ,vì tay em thuộc hạng trung bình ,đang kham cây arc 10 thấy khá nặng và cứng
    còn 2 cây win thì chắc các bác không biết ,vì em mua nó ở china ,tìm trên google cũng không có luôn
    mong các bác tư vấn dùm em
    all thanks

15. CLDBM90

Vic với khoảng tiền đó thì bạn mua nano 3,9,6,7 đều đc hết hihi
    k biết có phải là Fan hay k mà cái gì cũng phải của Victor mới chịu thui ah hihi
    bạn vào http://caulong.tk xem giá cả mấy cây vic dòng nano nhé :p
    chúc bạn sẽ có cây vợt hợp nhãn và vừa túi tiền :p

--- Cập nhật thêm ---

@sw35 : kiểu này pác phải lập 1 topic giới thiệu về vợt Victor cho ACE biết mà còn có sự chọn lựa thích hợp hihi
    show hình ầm ầm lên luôn nhé :p

16. Tu_Snake

Mình cũng đang dùng Ti95P, giá phải chăng mà đánh đơn rất tốt hi, phông đỡ mất sức ^^

--- Cập nhật thêm ---

Chưa về nên chưa có giá bác ạ ^^ chắc chỉ sêm sêm mấy dòng BS 10 11 thui ^^

--- Cập nhật thêm ---

Tầm tiền đó nếu Victor bác có thể cố thêm chút mua cây Super Waves 32 công rất tốt nha ^^ giá 1880k ^^ cây đó chỉ hơi cứng nhưng nặng đầu và đầm. Còn Pro Ace tầm đó bác có thể đánh ABS70, cây này ko quá cứng nhưng cũng đầm và hơi nặng đầu, giá 1725k nha ^^

--- Cập nhật thêm ---

Anh Tùng lại tâng bốc em rồi hic hic +_+

--- Cập nhật thêm ---

mấy cây mới ra theo như thông số thì chắc là có BS12 đấy 90 ah nhưng mà Victor dòng cao nói chung đa số khá đầm vợt mà 90 thì mới chơi thui nên có lẽ chưa kham đc đâu ^^, 90 tham khảo cây Explorer610 nha, màu sắc nữ tính và thông số hoàn toàn nữ tính lun, nhẹ đầu dẻo, 4U-G1

17. Tu_Snake

Bác thử chơi cây mà Tiến Minh đang xài xem ^^ là even balance đó, Brave Sword 09, giá 2200k bác ah ^^ thông số từ nhà sx:
    Độ cứng: trung bình
    Even balance
    3U-G1;3U-G2;4U-G1;4U-G2
    Sức căng tối đa với 3U: 13 kg và 4U: 12kg

18. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Nhìn nick của mấy bác là biết fan của victor rồi, victor chỉ được quần áo thôi, còn giầy và vợt thì nên dùng yonex, một thương hiệu đã có tên tuổi và nhiều người dùng. Xin lỗi bác tu_snake nhé

19. Tu_Snake

Em chỉ trả lời câu hỏi của mọi người mà anh Hòa, chứ có PR j đâu ^^ nếu có $ mạnh thì em cũng lựa chọn Yonex đầu tiên, số 2 mới là Victor ^^.Nói thật chứ ko fai nịnh là em cực thích cái AT600 :D lúc nó mới ra vào đầu 2009 em đã đc đánh thử và rất thik nhưng khi hỏi giá thì hồi đó đã 2tr6 và bây h là 2980 coi như 3tr hic :-S SV thì k thể kham nổi, có lẽ sau chờ lúc đi làm em sẽ mua cây đó và đổi nick thành Armortec600(ver2) ;))

20. CLDBM90

tks pác Tú nhé ^^

--- Cập nhật thêm ---

k phải ai cũng xài yonex đâu pác,giống như mua xe vậy,k lẽ hễ mua xe là phải chọn honda vậy ah,thế các hãng khác bị phá sản hết rồi hihi
    hhihi

Đang tải...